Hỏi về giải pháp trình chiếu không dây

shokuhawan

Hi mọi người,

Em ko thích dây nhợ lằng nhằng trong nhà, em đã "Go cordless" mấy năm nay rồi. Máy bàn cũng ko dây, các thiết bị khác em cũng hạn chế dây nhợ đi trong nhà, chỉ hiện tại có 1 cái em ko ưng là:

- PC đặt ở 1 góc trong khi Android TV đặt ở góc khác. Giả sử em muốn chơi game thì phải có dây HDMI cắm vào PC rồi nối ra TV một khoảng cách gần 5m khiến em rất khó chịu.

Xin hỏi các bác HDvietnam có giải pháp nào có thể giúp PC phát tin hiệu HDMI lên TV mà không có độ trễ như cắm cáp HDMI ko ạ, vì em tham khảo 1 số thứ như Google Cas thì độ trễ vẫn có, chơi game mà có độ trễ thì k vui lắm ạ.
Cám ơn các bác nhiều.

Ðề: Hỏi về giải pháp trình chiếu không dây

Cá nhân tôi cho là bạn nên chờ thêm một vài năm thì may ra có cái theo ý bạn muốn.
Nội cái dây HDMI kéo dài thêm một chút là phải dùng loại active cable rồi...

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Hỏi về giải pháp trình chiếu không dây

Hi mọi người,

Em ko thích dây nhợ lằng nhằng trong nhà, em đã "Go cordless" mấy năm nay rồi. Máy bàn cũng ko dây, các thiết bị khác em cũng hạn chế dây nhợ đi trong nhà, chỉ hiện tại có 1 cái em ko ưng là:

- PC đặt ở 1 góc trong khi Android TV đặt ở góc khác. Giả sử em muốn chơi game thì phải có dây HDMI cắm vào PC rồi nối ra TV một khoảng cách gần 5m khiến em rất khó chịu.

Xin hỏi các bác HDvietnam có giải pháp nào có thể giúp PC phát tin hiệu HDMI lên TV mà không có độ trễ như cắm cáp HDMI ko ạ, vì em tham khảo 1 số thứ như Google Cas thì độ trễ vẫn có, chơi game mà có độ trễ thì k vui lắm ạ.
Cám ơn các bác nhiều.

Giải pháp rẻ tiền:
Dời cái PC đến cạnh cái TV, và dùng chuột bàn phím không dây.
Thế là khỏe. He he....
Cho mình hỏi 1 câu tò mò chút: TV bạn bao nhiêu in mà phải ngồi cách xa 5m nhỉ? (100in trở lên mới phải ngồi xa 5m, chứ 50in trở lại thì chỉ cần 2m là được rồi)

Bên trên