Hỏi về gọi Skype video trên Android box

Mình đang tìm mua 1 cái android box và webcam để gọi skype video. Webcam thì chọn Logitech C310 rồi, nhưng còn Android box thì vẫn băn khoăn nhiều. Mình hỏi 1 số cửa hàng thì có chỗ bảo wc của Logitech chỉ kết nối được với Android box của Himedia thôi, có chỗ thì bảo kết nối cái nào cũng được. Mọi người có ai đã dùng combo này chưa, từ vấn giúp mình vụ này với
Mục đích của mình chỉ là gọi skype video thôi, không xem phim nên cấu hình không cần cao lắm. Giá thì chỉ cần tầm 1tr-1tr2 thôi nhé

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hỏi về gọi Skype video trên Android box

E có model này tích hợp webcam , giá khoảng 2tr8 thui a

tech360

Member

Mình đang tìm mua 1 cái android box và webcam để gọi skype video. Webcam thì chọn Logitech C310 rồi, nhưng còn Android box thì vẫn băn khoăn nhiều. Mình hỏi 1 số cửa hàng thì có chỗ bảo wc của Logitech chỉ kết nối được với Android box của Himedia thôi, có chỗ thì bảo kết nối cái nào cũng được. Mọi người có ai đã dùng combo này chưa, từ vấn giúp mình vụ này với
Mục đích của mình chỉ là gọi skype video thôi, không xem phim nên cấu hình không cần cao lắm. Giá thì chỉ cần tầm 1tr-1tr2 thôi nhé

dùng được mà bác, nhưng mỗi tội gọi từ điện thoại vào thì ok, nhưng gọi đi từ android tivi box thì hơi chuối

nhoem_hp

e vẫn dùng bt mà bác, box của e là rk3288
:D

anhbien93

Member

Thấy box chạy rockchip như minix hay zidoo nó suport dc nhiều loại

abracadabra

Mình dùng Minix X5, cam Logitech, chạy Skype ầm ầm, bác cứ yên tamam triển khai

Chúc vui

vuthuytrieu

Mình dùng AVT1200 + Logitech C170 dùng cũng khá tốt.

meocon

Well-Known Member

Logitrech C170 xài tốt giá rẻ nha bác

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi về gọi Skype video trên Android box

Logitrech C170 xài tốt giá rẻ nha bác
Con Logitrech C170 này có ai test trên MXQ, M8S, Remix chưa? support không?
Tuy nhiên, mấy con AB này lại không có đường Mic.
Theo mình nên lấy mấy con có đường Mic vào như Minix.

Theo ý kiến chủ quan của mình Skype gọi qua AB làm gì cho nó phức tạp. Ví dụ Himedia mỗi lần Skype update lại phải update lại firmware... Vậy mấy AB khác không được support tốt về mặt firmware ắt hẳng dễ gặp vấn đề.
Bây giờ điện thoại nào chả có camera. Lấy điện thoại gọi Skype là tối ưu nhất. Muốn chiếu hình lớn ra thì miracast lên AB cũng được.

eolohd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi về gọi Skype video trên Android box

Con Logitrech C170 này có ai test trên MXQ, M8S, Remix chưa? support không?
Tuy nhiên, mấy con AB này lại không có đường Mic.
Theo mình nên lấy mấy con có đường Mic vào như Minix.

Theo ý kiến chủ quan của mình Skype gọi qua AB làm gì cho nó phức tạp. Ví dụ Himedia mỗi lần Skype update lại phải update lại firmware... Vậy mấy AB khác không được support tốt về mặt firmware ắt hẳng dễ gặp vấn đề.
Bây giờ điện thoại nào chả có camera. Lấy điện thoại gọi Skype là tối ưu nhất. Muốn chiếu hình lớn ra thì miracast lên AB cũng được.

Ủa, bác dùng đường mic làm gì??? Webcam logitech luôn có mic tích hợp nên chỉ cần cắm vào là nghe gọi luôn ko cần lăn tăn loại AB nào. Với lại mình thấy Minix hay loại nào cũng là cổng 3.5 or AV? Ý bác là đường mic là sao nhỉ? đâu như laptop có 2 cổng tách biệt đâu?
Trên himedia thì Skype update cứ up thẳng trên kho chứ cũng có cần update FW đâu nhỉ??? Thông tin bác có lạ quá.
Theo mình biết, 99% các loại AB bây giờ đều tương thích tốt với webcam phổ biến (như logitech chẳng hạn).

tech360

Member

Chuối thế nào vậy bác. Nó khó kết nối à

gọi đi từ android box đầu bên kia trả lời nó k thấy tiếng mà vẫn thấy hình, còn gọi từ điện thoại sang android box thi vẫn ok cả tiếng và hình đều ngon, bác nên đến nơi mua thử trực tiếp là ok nhất.

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi về gọi Skype video trên Android box

Ủa, bác dùng đường mic làm gì??? Webcam logitech luôn có mic tích hợp nên chỉ cần cắm vào là nghe gọi luôn ko cần lăn tăn loại AB nào. Với lại mình thấy Minix hay loại nào cũng là cổng 3.5 or AV? Ý bác là đường mic là sao nhỉ? đâu như laptop có 2 cổng tách biệt đâu?
Trên himedia thì Skype update cứ up thẳng trên kho chứ cũng có cần update FW đâu nhỉ??? Thông tin bác có lạ quá.
Theo mình biết, 99% các loại AB bây giờ đều tương thích tốt với webcam phổ biến (như logitech chẳng hạn).

1. Minix có đường mic nhé bác. 3.5 Head phone và 3.5 Mic nhé. Xem hình

2. Mình nói là theo ý chủ quan. Vì mình nhớ đọc đâu đó nói lỗi Skype phải up firmware cho Himedia
Đây nhé: http://himediatech.vn/ung-dung-ky-thuat/goi-dien-video-skype-tren-tv-qua-himedia-box-.html

Bên trên