Hỏi về MyTV ở Cần Thơ

nino

Member
Thấy bên Bưu điện đang quảng cáo là giảm 50% thiết bị và miễn phí đấu nối MyTV nếu xài gói Full HD...
Các bác nào biết thông tin về nó không ạ? nó có phải kéo một line ADSL có băng thông cao vào cái set topbox đó hông? (thấy hình như có cái modem), vậy mình cắm cái PC vào ngõ mạng của cái modem đó có thể truy cập internet không ạ?

Ðề: Hỏi về MyTV ở Cần Thơ

theo em biết là kéo riêng cho mytv chung 1 đường dây adsl, nhưng xài internet, băng thông chỉ theo gói đăng ký adsl.

nino

Member

à, ý anh hỏi là... nếu mình gắn cọng cáp vô cái modem của bưu điện cấp chung với cái box của MyTV thì xài nét có được không? (ông già có không đăng ký nét) mình tận dụng cái ADSL gì đó của MyTV xài í mà :)

thipham

Chờ Viettel ra rồi hãy quyết định ah. Viettel chuẩn bị ra IPTV gọi là NetTV... Lúc đó so sánh rồi quyết định gắn thằng nào bác ơi....

MyTV đi theo gói ADSL, tính băng thông riêng.
Muốn MyTV thì phải gắn ADSL. Ko xài Net thì ko tính tiền Net.
Gói HD e nghĩ băng thông cao hơn nên có lẽ Net nhà mình cũng mạnh hơn những thằng SD dù cùng 1 gói ADSL.

MyTV đi theo gói ADSL, tính băng thông riêng.
Muốn MyTV thì phải gắn ADSL. Ko xài Net thì ko tính tiền Net.
Gói HD e nghĩ băng thông cao hơn nên có lẽ Net nhà mình cũng mạnh hơn những thằng SD dù cùng 1 gói ADSL.

nó cũng giới hạn băng thông net em ơi. có mấy anh trên này xài vậy, mà net không chạy mạnh hơn tí nào cả.

nino

Member

cảm ơn các bác đã trả lời... vậy chờ thôi, khi nào Vịt teo ra chắc lúc đó tụi nóa khuyến mãi 100% thiết bị + đấu nối + tặng 12 tháng thuê bao nữa... đang nghĩ mà tự sướng nà :D :D

hien20071982

Active Member

cảm ơn các bác đã trả lời... vậy chờ thôi, khi nào Vịt teo ra chắc lúc đó tụi nóa khuyến mãi 100% thiết bị + đấu nối + tặng 12 tháng thuê bao nữa... đang nghĩ mà tự sướng nà :D :D

tới lúc đó chắc em cũng bỏ cáp chuyển qua MyTV quá:D:D:D:D:D

Bên trên