Hỏi về ổ cứng wd di động 3tb

HuyGia1999

Well-Known Member
mình muốn mua 1 ổ hhd 3tb để lưu phim 4k , có bác nào dùng qua cho mình xin ý kiến với
1/ khi chép đầy ổ cứng thì lúc play phim có bị chậm hay giựt giựt kg
2/ với lại nên dùng loại có nguồn hay kg nguồn loại nào bền hơn , tại có nguồn rẻ hơn
Mong các bác tư vấn em cái , thanks cả nhà

vinagoh

Well-Known Member
mình muốn mua 1 ổ hhd 3tb để lưu phim 4k , có bác nào dùng qua cho mình xin ý kiến với
2/ với lại nên dùng loại có nguồn hay kg nguồn loại nào bền hơn , tại có nguồn rẻ hơn
- Chứa phim 4k thì khuyên Bác dùng > 5tb, đề cử hdd 8tb. :D
- Theo khuyến cáo là không nên chép quá đầy ổ cứng, luôn để trống tầm hoặc > 100gb để hdd "thở".
- Nên mua loại 3.5 và có nguồn ngoài để giảm giá đầu tư.

huynhanh1

Well-Known Member
tui mua WD elements loại usb 3.0 1TB ổ hdd 2.5 loại nhỏ ko nguồn khi copy từ máy tính ra hdd rất nhanh có khi trên 100mb/s , còn nhanh hơn từ ổ cứng này qua ổ cứng khác trong cùng một máy tình vì máy tính tôi có 3 hdd 3.5 (tôi xài i5 main có công usb 3.0 , tôi thấy ổ càng đời mới tốc đọ copy càng nhanh ko nên mua đời đã cũ , xem trên hd player hay máy tính đều ngon)

Chỉnh sửa lần cuối:

hbinhlove2003

Well-Known Member
1. Ko ảnh hưởng gì chậm hay lag, nhưng nên để trống vào chục GB
2. Muốn tiện lợi xách đi ko cần ổ cắm điện thì chơi loại 2,5". Còn bền hay ko thì do cách bảo quản từng thôi bác

tatam

Well-Known Member
Với HDD di động thì khi tắt nguồn nên chờ chừng vài mươi giây để ổ ngừng quay hẵng thì mới nên di chuyển HDD.

Bên trên