Hỏi về phần mềm eHomeMediaCenter

vantuancnc

Các bác cho em hỏi dùng phần mềm eHomeMediaCenter để xem phim qua lattop nhưng, khi mở video thì toàn hiện lên là không thể play được video, mặc dù em đã cài mx player và nhiều cái khác đều không được, mong các bác giúp đỡ (em chơi file đuôi .mp4)

Thông thường xem phim trên máy tính thì dùng VLC media player. Software này miễn phí, xem được nhiều loại file.
Vào VideoLAN - VLC: Official site - Free multimedia solutions for all OS! mà download version mới nhất 2.0.7. Nếu không dám vì sợ virus thì vào trang web của Việt Nam mà download version 2.0.6 có 1.607.103 lượt ngưởi tải, Download VLC Media Player 2.0.6 - Nghe nhạc, xem phim miễn phí - Audio & Video - Windows - Download.com.vn
Còn eHomeMediaCenter hình như chỉ dùng cho Android, tra trên Google có thấy mấy thông tin đâu !

vantuancnc

Vâng em dùng ehomemediacenter trên android tv, để xem phim thông qua laptop ấy, mà khi mở video trên phần mềm toàn báo là không thể chơi được...

thaovjp89

Well-Known Member
Em dùng cả XBMC rùi toàn báo là không chơi được thôi, chán quá

Nếu dùng eHomeMediaCente thì có thể dùng Windows Media Player có ngay trên window 7, bác có thể add nhạc, video, Folder,.. kích hoạt khả năng Streaming trên PC hoặc có thể dùng phần mềm này tạo server trên PC để share các thư mục bác muốn

vantuancnc

em thấy đựoc video tren ehomemediacente rùi nhưng vẫn báo là không thể chơi đươc có bác nào giúp em với

Bên trên