Hỏi về số hóa băng cassette, video VHS?

HacLongNinhKieu

Well-Known Member
Hôm qua lục lại được mớ băng từ cũ, bỏ thì tiếc nên muốn thử vụ này.
Em xin hỏi ở Cần Thơ mình chỗ nào chuyên làm môn này, và chi phí thế nào ạ? So với tự trang bị đồ nghề để làm thì cái nào kinh tế và đỡ nhiêu khê hơn, cũng như chất lượng như ý hơn?

binhhc

Moderator
Ðề: Hỏi về số hóa băng cassette, video VHS?

Hôm qua lục lại được mớ băng từ cũ, bỏ thì tiếc nên muốn thử vụ này.
Em xin hỏi ở Cần Thơ mình chỗ nào chuyên làm môn này, và chi phí thế nào ạ? So với tự trang bị đồ nghề để làm thì cái nào kinh tế và đỡ nhiêu khê hơn, cũng như chất lượng như ý hơn?
Mình ở Thái Nguyên, trước đây cũng đã có lần đem băng cát xét đến chỗ rạp chiếu phim thuê họ chuyển sang đĩa CD. Tuy nhiên giá không hề rẻ, nên bạn hãy cân nhắc lựa chọn nội dung cần sao lưu.
Ở Cần Thơ hay bất kỳ đâu thì bạn cứ tìm đến các đơn vị phát hành phim, chiếu bóng, các Cty truyền thông, cty tin học,...
Nếu tự làm thì bạn phải có đầu phát băng cát xét (hoặc video), máy tính, phần mềm, hệ thống cáp kết nối....

hien20071982

Active Member

Tự làm thì lên mạng down về có khi còn chất lượng hơn.

HacLongNinhKieu

Well-Known Member

Mình ở Thái Nguyên, trước đây cũng đã có lần đem băng cát xét đến chỗ rạp chiếu phim thuê họ chuyển sang đĩa CD. Tuy nhiên giá không hề rẻ, nên bạn hãy cân nhắc lựa chọn nội dung cần sao lưu.
Ở Cần Thơ hay bất kỳ đâu thì bạn cứ tìm đến các đơn vị phát hành phim, chiếu bóng, các Cty truyền thông, cty tin học,...
Nếu tự làm thì bạn phải có đầu phát băng cát xét (hoặc video), máy tính, phần mềm, hệ thống cáp kết nối....

Tự làm thì lên mạng down về có khi còn chất lượng hơn.

Cám ơn các bác.... Em biết nó không rẻ nên mới hỏi chi tiết để còn cân nhắc ạ :D Có mấy băng sinh hoạt gia đình, với vài cái có giá trị kỷ niệm, thì trên mạng làm gì có :)

Bên trên