Hỏi về thẻ nhớ SD

giaho456

Well-Known Member
Tôi có thẻ nhớ SD 4 gb dùng trong máy chụp hình , bỗng nhiên bị lỗi , maý đòi format ,tôi format
cũng không được ,nên tôi cho vào máy tính cũng không format được ... Vậy có phải thẻ nhớ
của tôi hư luôn rôì chăng ? Nhờ các bác nào biết chỉ dùm cách sửa lỗi này với.... Rất cảm ơn...

ghost0bk

Well-Known Member
Ðề: Hỏi về thẻ nhớ SD

Mình cũng từng gặp 1 số trg hợp như thế này!Cách xử lý thì vọc đủ cả:Flash lại nó,tức quá cầm đập đập mạnh,cho sang máy ảnh khác fomat,dùng các công cụ fomat USB,thẻ, ngon lành như :HP USB Disk Storage Format ...

Cách hay nhất là bạn cho sang máy ảnh khác và thử fomat xem.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Tôi có thẻ nhớ SD 4 gb dùng trong máy chụp hình , bỗng nhiên bị lỗi , maý đòi format ,tôi format
cũng không được ,nên tôi cho vào máy tính cũng không format được ... Vậy có phải thẻ nhớ
của tôi hư luôn rôì chăng ? Nhờ các bác nào biết chỉ dùm cách sửa lỗi này với.... Rất cảm ơn...
giaho456,

Bạn chỉ việc "ĐẨY" (kéo lên) cái khóa nhỏ từ "LOCK" => sang vị trí "UNLOCKED" (như hình dưới).

"Good Luck"!

NOTE: Nếu "SD Card" của bạn thuộc loại "Micro SD" (có kích thước nhỏ hơn) => Bạn cần đến một "Adapter" để "đút" vào / và tất nhiên trên "Adapter" phải có KHÓA như hình kèm theo.

SD Card - Unlocked.png

Chỉnh sửa lần cuối:

ghost0bk

Well-Known Member

:)>- Mình ko nghiêng về lock thẻ vì hầu hết ai dùng máy ảnh cũng biết chức năng này.Chủ thớt xử lý ntn rồi bạn?

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Hỏi về thẻ nhớ SD

:)>- Mình ko nghiêng về lock thẻ vì hầu hết ai dùng máy ảnh cũng biết chức năng này.Chủ thớt xử lý ntn rồi bạn?
Em cũng có ý như bác. :) Đó là chuyện đơn giản mà (ai dùng thẻ) đều phải biết. :)
Dự là thẻ này lỗi rồi. :D

edc

Active Member

Mình cũng từng gặp 1 số trg hợp như thế này!Cách xử lý thì vọc đủ cả:Flash lại nó,tức quá cầm đập đập mạnh,cho sang máy ảnh khác fomat,dùng các công cụ fomat USB,thẻ, ngon lành như :HP USB Disk Storage Format ...

Cách hay nhất là bạn cho sang máy ảnh khác và thử fomat xem.
vote cho cách bác

Alabama

hehe, đúng thật là ai cũng biết nhưng ít ai nghĩ đến ngay, em cũng hay bị hoài, điên đầu nghĩ thẻ hư, dùng đủ thứ cách cuối cùng thì ra lỡ tay làm thẻ lock, nên cũng nghĩ do thẻ bị lock, ngoại trừ thẻ tàu chứ các loại thẻ nhớ hiếm khi bị hỏng, các triệu chứng của bác chủ đúng là y như bị lock.

giaho456

Well-Known Member

Cảm ơn tất cả các bác ,mình cũng nghe các bác dùng đủ mọi cách rồi nhưng cũng đành BÓ TAY.COM

Bên trên