Hỏi về tiêu chí bảo hành ổ cứng

thanhyk

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi là các shop (tự bảo hành) và hệ thống bảo hành chính hãng sẽ bảo hành ổ cứng (gắn trong) trong các trường hợp quy định nào. Ví dụ các trường hợp sau hdd có được bảo hành không: bị bad; Bị kêu cơ; nóng quá mức cho phép.
Điều này sẽ giúp ae mua còn trong thời gian bảo hành (các shop, các hãng, chủng loại hdd quy định thời gian khác nhau) hiểu được quyền lợi của mình nhất là mua từ các shop tự bảo hành.

caothudeche

Moderator
Các bác cho em hỏi là các shop (tự bảo hành) và hệ thống bảo hành chính hãng sẽ bảo hành ổ cứng (gắn trong) trong các trường hợp quy định nào. Ví dụ các trường hợp sau hdd có được bảo hành không: bị bad; Bị kêu cơ; nóng quá mức cho phép.
Điều này sẽ giúp ae mua còn trong thời gian bảo hành (các shop, các hãng, chủng loại hdd quy định thời gian khác nhau) hiểu được quyền lợi của mình nhất là mua từ các shop tự bảo hành.
Về lý thì ông nào làm ra cái sản phẩm đó thì ông đó sẽ bảo hành. Còn thực tế thì thường sẽ là ông nào phân phối (phân phối khác với bán nhé) thì sẽ bảo hành (theo hợp đồng với hãng sản xuất).
Nếu bạn mua ở các nhà phân phối, công ty lớn thì họ sẽ bảo hành cho bạn. Còn bạn mua ở cửa hàng thì còn tuỳ cửa hàng.
Bạn cũng có thể mang trực tiếp đến Trung tâm bảo hành của hãng đó để được bảo hành (nhớ giấy tờ đầy đủ).
Các lỗi mà hỏng do nhà sản xuất thì họ sẽ bảo hành, bad, cơ... bảo hành hết.

Bên trên