Hỏi về tivi sony

fotech

Best Budget 4k: TCL 6 Series
Best Mid-Range LED: Vizio P Quantum
Widely available Mid-Range LED: Sony X900F
Best High-End: LG B8
Rtings.com

HuyGia1999

Well-Known Member
Suy đi nghĩ lại cuối cùng quyết định bụp con sony oled 55xA9F , mà sao mình kg thấy chế độ video HDR nó nằm trong chế độ hình ảnh nữa , có bạn nào biết chế độ HDR nó nằm ở đâu kg ạ , thanks cả nhà

nhnphu

Member
Suy đi nghĩ lại cuối cùng quyết định bụp con sony oled 55xA9F , mà sao mình kg thấy chế độ video HDR nó nằm trong chế độ hình ảnh nữa , có bạn nào biết chế độ HDR nó nằm ở đâu kg ạ , thanks cả nhà
Hdr hình như nó nằm trong bản thân cái video hay sao đấy bác , vì mình dùng 8500f hdr trong setting để auto những video có gắn cờ hdr thì đẹp lắm , nhưng những video thường không có hdr mình vẫn cố bật hdr thì hình ảnh không chuẩn và có hiện tượng cháy màu , kể cả game cũng vậy .

Setting HDR ở action menu / hình ảnh / cài đặt nâng cao / tuỳ chọn video

Chỉnh sửa lần cuối:

HuyGia1999

Well-Known Member
Hdr hình như nó nằm trong bản thân cái video hay sao đấy bác , vì mình dùng 8500f hdr trong setting để auto những video có gắn cờ hdr thì đẹp lắm , nhưng những video thường không có hdr mình vẫn cố bật hdr thì hình ảnh không chuẩn và có hiện tượng cháy màu , kể cả game cũng vậy .

Setting HDR ở action menu / hình ảnh / cài đặt nâng cao / tuỳ chọn video

Kg thấy có chế độ videoHDR như trc nữa bác ơi

HuyGia1999

Well-Known Member
không đúng bác ơi , bác mở theo thứ tự ở trên đó
À em thấy rồi bác , cảm ơn bác rất nhiều , sẵn bác cho hỏi là sao con a9f này kg cài đc kodi vậy , mình cài cứ báo lỗi , còn cài cái spmc thì nó lại kg đọc đc ổ cứng WD , trong khi trc kia con X8500D cài và đọc bình thường , khó hiểu ghê

Mình có con 49X8500B đã dùng được 4 năm
hồi được 2 năm rưỡi bị chết bo kênh, thay mất 1,5T
ơn giời giờ vẫn dùng ổn định
À em thấy rồi bác , cảm ơn bác rất nhiều , sẵn bác cho hỏi là sao con a9f này kg cài đc kodi vậy , mình cài cứ báo lỗi , còn cài cái spmc thì nó lại kg đọc đc ổ cứng WD , trong khi trc kia con X8500D cài và đọc bình thường , khó hiểu ghê

Kodi rất nhiêu phiên bản. Do vậy Kodi có trên cửa hàng Google có sẵn trên TV sử dụng mới nuột nhất.

Bác thử Kodi18 chưa. 4K là phải kodi18.

HuyGia1999

Well-Known Member
Kodi rất nhiêu phiên bản. Do vậy Kodi có trên cửa hàng Google có sẵn trên TV sử dụng mới nuột nhất.

Bác thử Kodi18 chưa. 4K là phải kodi18.
Cài trên stone và tải app apk bản 17 và 18 đều kg đc bác ạ , nghe nói 8.0 đang bị lỗi vô tình kg cài đc các app có chữ “ko” nên chờ bản update xem sao , giờ chữa cháy bằng shield đã

winston

Member
Con 65x7000e mình mới mua được 8 tháng, mùng 2 tết thì bị như thế này các Bạn cho ý kiến giúp mình nhé.....

cucucu79

Member
Con 65x7000e mình mới mua được 8 tháng, mùng 2 tết thì bị như thế này các Bạn cho ý kiến giúp mình nhé..... View attachment 335875 View attachment 335876
Đổi ngay và luôn, bảo hành nó thay panel mới. Sony bảo hành ok mà.
Sony nhà mình cũng die panel lúc vừa hết bh, lên hãng hỏi 9 củ, ra thay ngoài, cam đoan panel xịn thì 4 củ, màu sắc y chang. Hy vọng được 2 năm nữa hả tèo như panel đầu, sẵn vất lun.

dunghp8x

Tivi sony lỗi nên gọi hãng sửa khi hết bảo hành hay gọi thợ ngoài các bác nhỉ?

Bên trên