Hỏi về ứng dụng ch play trên vinabox x10-3g

nguyenthangbt1

Active Member
Tình hình là e mới mua con x10-3g nhưng mấy hôm nay khởi động lên toàn thấy báo dòng chữ lỗi ch play, bác nào biết chỉ giúp em với

oldfriend

Moderator
Tình hình là e mới mua con x10-3g nhưng mấy hôm nay khởi động lên toàn thấy báo dòng chữ lỗi ch play, bác nào biết chỉ giúp em với

mấy cái này nếu ko vướng bận app gì thì cứ reset lại từ đầu cho nhanh, reset ko được nữa thì up lại fw, liên quan đến phần mềm thì có thể cài lại được hết (cài lại cả chplay)

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Có thể là bị ứng dụng nào ko tương thích rùi bác ạ. Bác thử reset về mặc định gốc xem sao. Sau đó cài lại.
Hoặc sản phẩm chính hãng bác cứ mang qua showroom itvplus để hỗ trợ cài đặt đầy đủ free nhé bác :)

nguyenthangbt1

Active Member
em mua ở itvplus mà nhưng ở tỉnh nên không qua trực t
Có thể là bị ứng dụng nào ko tương thích rùi bác ạ. Bác thử reset về mặc định gốc xem sao. Sau đó cài lại.
Hoặc sản phẩm chính hãng bác cứ mang qua showroom itvplus để hỗ trợ cài đặt đầy đủ free nhé bác :)
Mình mua của ITVPlus được mấy hôm, chán quá, hôm nay reset lại mất hết ứng dụng, cuối cùng vẫn bị, lại còn bị lỗi xem phim và tivi một số ứng dụng load mãi không nên, một số ứng dụng xem phim vẫn bị hiện thanh trạng thái phía trên rất khó chịu, đã thế lại mất luôn cả tài khoản hdplay nữa chứ. Biết thế không mua con này nữa cho đỡ bực mình

VietNguyen_ITVPlus

Active Member

Mình mua của ITVPlus được mấy hôm, chán quá, hôm nay reset lại mất hết ứng dụng, cuối cùng vẫn bị, lại còn bị lỗi xem phim và tivi một số ứng dụng load mãi không nên, một số ứng dụng xem phim vẫn bị hiện thanh trạng thái phía trên rất khó chịu, đã thế lại mất luôn cả tài khoản hdplay nữa chứ. Biết thế không mua con này nữa cho đỡ bực mình
Anh mang qua showroom bên e hỗ trợ kiểm tra và cài đặt lại cho anh nhé. Trường hợp lỗi do phần cứng sẽ đổi mới cho anh :)

VietNguyen_ITVPlus

Active Member

Bác gửi bưu điện về đi bác. Dễ mà :)

denon2807

Member
Con X10 2G của em cũng bị vậy. Cứ lần bật nên là có thông báo :Cửa hàng google play đã bị dừng" reset lại vẫn bị. Có điều em thấy chẳng có vấn đề gì. Mọi thứ khác vẫn hoạt động bình thường.

Bên trên