hỏi về VNPT bác nào biết nguyên nhân giúp em

hkhang

Active Member
mình có sử dụng gói cước Mega Basic mà cứ khoảng từ 5h chiều tới 11h đêm là mạng không sử dụng được SNR Margin nhỏ hơn 6 có khi âm..mạng chỉ sử dụng được ban ngày. đã gọi bảo trì nhưng tình hình vẫn không có gì khả quan hơn.. mấy anh VNPT xuống ngó rồi không trả lời gì ra về
bác nào biết nguyên nhân không giúp em tí tks

Ðề: hỏi về VNPT bác nào biết nguyên nhân giúp em

Trước đây mạng nhà mình cũng bị như vậy nhưng của Viettel. Về sau tìm ra nguyên nhân là do dây điện thoại (4 sợi nhá) của mình đi trong tường nên bị suy hao tín hiệu nên cắt hết chuyển line ngoài thì khỏi bệnh. Bác thử kiểm tra có bị nguyên nhân như thế không.

chuot

Bác cứ yêu cầu kĩ thuật xuống, khoảng 3-4 lần là các chú ấy nản, phải xử lí triệt để cho bác luôn :D

hkhang

Active Member

bây giờ thì cả ngay luôn mất mạng liên tục.. em đi dây trên nóc nhà xong luồng vào cửa sổ không dám âm tường lúc trước âm tường tưởng bị nhĩu mà thay dây rồi vẫn bị các bá ak.. em gọi kỹ thuật xuống 2 lần rồi mà vẫn chưa giải quyết được

boyvoz

Well-Known Member

gọi thay dây đi bác ơi

hkhang

Active Member

gọi thay dây đi bác ơi

lúc trước âm tường mới thay dây được 1 tháng đi trên nóc nhà rồi bác.. em mới alo cho VNPT địa phương nó ậm uh mà không biết khi vào vô

HD Tây Ninh

Well-Known Member

lúc trước âm tường mới thay dây được 1 tháng đi trên nóc nhà rồi bác.. em mới alo cho VNPT địa phương nó ậm uh mà không biết khi vào vô

Cái này đo dây nhợ bên ngoài thôi,các mối nối xấu quá, yêu cầu họ sửa lại đi, bình thường nếu chỉ ADSL thì cái SNR sẽ không dưới 20 đâu

vietnamismylife

Sao cái mạng FPT nhà mình cứ bị bọn điện lực cắt cáp, bực mình vô cùng

hkhang

Active Member

tuần này em gọi 3 lần rồi mà không thấy xuống đang bực mình lắm đây để thứ 2 em gọi thử lần nữa ko dc chắc phải lên tận nơi quá

tth3ktd

Member

Có thể do dây súp (cáp) của VNPT xấu hoặc do cáp âm tường nhà bác xấu.

Bạn đã thử thay modem khác chưa, nếu bạn chắc rằng không phải vấn đề từ bạn thì chỉ còn từ phía ADSL và đường dây điện thoại, khi bị rớt mạng thử nhắc máy điện thoại nghe xem tín hiệu nếu tốt thì không phải tại thằng VNPT đâu, bạn thử tham khảo mạng ở nhà gần bên, nếu tốt thì chắc rằng cổng kết nối giửa modem bạn và Dlam khu vực đó đã bị ngắt hay chập chờn vì lí do nào đó, lúc này trách nhiệm là của thằng megavnn rồi.

Bên trên