Hỏi về xe côn tay Winner 150?

love_yejin

Huyền Thoại
Mấy bác HDVN nào am hiểu về xe cộ nhất là về dòng côn tay thì vào tư vấn giúp mình với. Mình đam mê dòng côn tay lâu rồi nhưng chưa đổi được, hiện tại đang kết dòng Winner 150 mới ra của Honda. Nhưng lại chưa am hiểu về dòng xe côn tay lắm. Bác nào đang chạy hay có kinh nghiệm thì vào chia sẻ giúp em xe này chạy thế nào với nhé, và chăm sóc nó có khó không? Sắp tết tính rước màu đỏ cho nó đỏ cả năm mà lại sợ màu mè quá, theo các bác thì nên chọn màu nào thì nam tính? lâu cũ.

008

Member
Con này mới ra nhưng dáng thể thao đẹp đó, cung đang tính mua mà chưa khảo sát lại giá cả ko biết thế nào rồi.

songlai75

Member
Nghe nói con này đang giảm giá nhiều thì phải, bữa trên báo ghi mà ko biết giờ giá sao. Côn tay có con này với ex là đi ngon.

MuiNeBT

Màu đỏ đi bác ơi, màu đỏ may mắn hoặc màu cam cũng được nè :p

thienhabmt

Member
Winner 150 thì mấy trên mạng review có nhiều mà, đây là link trên Xe 360 của Zing - http://news.zing.vn/danh-gia-honda-winner-150-manh-o-kha-nang-van-hanh-post674793.html, mình đã đi thử con này thì có nhận xét.
Động cơ - êm từ tiếng đề tới lúc vào số nhẹ nhàng trơn tru, trừ số 1 hơi gắn xíu.
Tăng tốc nhanh và vọt. Đi tầm 40-60 là thấy xe êm ru chỉ nghe tiếng xích phía sau rất đã. Thích tiếng đặc trưng này của xe côn.

ThuyLuyen

Hồi nó mới ra mấy ông head làm giá quá trời nên ít chạy giờ rẻ hơn đề xuất 5-7 triệu thì thấy ngoài đường có vẻ đông hơn hẳn :))

thienhabmt

Member
Con này thì mình có chạy rồi, hồi đi bảo trì xe ở hãng cho bx thấy Head kêu chạy thử tặng quà. Cũng lên làm vài vòng. Công nhận là con này mạnh thật, đi vọt lắm. Hơn nữa số vào nhẹ nhàng dù mình chưa chạy côn tay nhưng thấy đi khá dễ dàng.

Bên trên