[Hỏi] Xem MyTV trên hệ điều hành MacOS

mkpro1

Chào các pác,

Tình hình là nhà em vừa bị trộm viếng mất cái TV rồi, nên tính sẽ xem MyTV trên Macbook.

Pác nào dùng MacOS giúp em với, làm sao để xem được ạh?

Em đã cài Octashape và VLC mới nhất, đã down các list mới rồi, nhưng ko xem được :(

Thanks các pác,

Ðề: [Hỏi] Xem MyTV trên hệ điều hành MacOS

Chào các pác,

Tình hình là nhà em vừa bị trộm viếng mất cái TV rồi, nên tính sẽ xem MyTV trên Macbook.

Pác nào dùng MacOS giúp em với, làm sao để xem được ạh?

Em đã cài Octashape và VLC mới nhất, đã down các list mới rồi, nhưng ko xem được :(

Thanks các pác,

em thì chưa bao giờ động vào cái macos nào cả nhưng mà bác chỉ cần download vlc cho mac và down cái list kênh về xem là dc. Tiện đây em up cái danh sách kênh gồm cả MyTV và LamSonTV nhà em ( nhà em dùng LamSon nhưng vẫn xem bằng các này các kênh của MyTV)
Danh sách này em chưa đếm nhưng nhìn chung là rất nhiều và ko sót 1 kênh nào hết!
ListDigiTV.m3u

mkpro1

Cái này bạn đang xem MegaTV chứ đâu phải xem MyTV :-??

<== Chắc em nhầm :(

Túm lại là e muốn xem MyTV hay MegaTV trên MacOS thì như nào ạh :( :(

em thì chưa bao giờ động vào cái macos nào cả nhưng mà bác chỉ cần download vlc cho mac và down cái list kênh về xem là dc. Tiện đây em up cái danh sách kênh gồm cả MyTV và LamSonTV nhà em ( nhà em dùng LamSon nhưng vẫn xem bằng các này các kênh của MyTV)
Danh sách này em chưa đếm nhưng nhìn chung là rất nhiều và ko sót 1 kênh nào hết!
ListDigiTV.m3u

<== Cám ơn pác, để e thử xem sao ạh

Ùi, nó chỉ load như này mãi mà ko thấy lên hình ạh :(

c797722e3d0f960feb8abddf88f03f87_43009470.screenshot20120405at10.png

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Bác đã cắm sợi dây từ modem vào PC chưa đây, cái sợi mà hồi trước dùng để cắm vào STB ấy

<== Chắc em nhầm :(

Túm lại là e muốn xem MyTV hay MegaTV trên MacOS thì như nào ạh :( :(

<== Cám ơn pác, để e thử xem sao ạh

Ùi, nó chỉ load như này mãi mà ko thấy lên hình ạh :(

c797722e3d0f960feb8abddf88f03f87_43009470.screenshot20120405at10.png

ở nhà em vẫn xem ngon lành, trong danh sách này em ưu tiên các kênh HD lên đâu. Có nhiều kênh bị trùng lặp nhưng mà địa chỉ IP nó khác nhau và cũng có chất luowng khác nhau!

HD Tây Ninh

Well-Known Member

ở nhà em vẫn xem ngon lành, trong danh sách này em ưu tiên các kênh HD lên đâu. Có nhiều kênh bị trùng lặp nhưng mà địa chỉ IP nó khác nhau và cũng có chất luowng khác nhau!

Chẳng có kênh nào trùng đâu bác, chỉ có vài kênh ví dụ như HBO giả và thật với Previewer HBO giả và thật , nhìn thì nó chả khác gì mấy :D

Chẳng có kênh nào trùng đâu bác, chỉ có vài kênh ví dụ như HBO giả và thật với Previewer HBO giả và thật , nhìn thì nó chả khác gì mấy :D

lại còn kênh giả với kênh thật nữa cơ ah. Sao mà dã man đến thế là cùng!

Bên trên