Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

Bác toàn săn em đẹp kg nhể . Kinh thật .......

hungteng

Member

hehe, không ngờ anh em Pijama đều dùng cái tản nhiệt giống hệt mình=)), nhưng của em thì em tháo cái đế ra chỉ để cái Fan lên nóc con D8TX cho nó gọn, để hôm nào làm vài cái pic show cho AE coi. Bộ của RT ngon nhỉ, mình cũng thích 10.CM mà ngại nó to quá, làm cái TV tự nhiên bé đi thế nào ấy

vietrung

Active Member

Thanks bác, em sẽ nghiên cứu kỹ trước khi xuống tay...

thêm 1 tay súng chuẩn bị gia nhập đây :)

hehe, không ngờ anh em Pijama đều dùng cái tản nhiệt giống hệt mình=)), nhưng của em thì em tháo cái đế ra chỉ để cái Fan lên nóc con D8TX cho nó gọn, để hôm nào làm vài cái pic show cho AE coi. Bộ của RT ngon nhỉ, mình cũng thích 10.CM mà ngại nó to quá, làm cái TV tự nhiên bé đi thế nào ấy

show hàng cho xôm tụ đi bác :D

quangloc

Member

Sẵn vụ súng ống,các bác cho em hỏi luôn. Nên chọn con nào giữa 2 con Nikon D90 hay Canon 550D ạ?
Home studio tương đối ổn rồi, bây giờ em chuẩn bị tập tành bước vào con đường săn bắn hái lượm ... :D

Ôi, nói chuyện súng ống làm em nhớ đến niềm đam mê ngày trước. Đã chơi thì chơi luôn xxD, kể cả đầu tư 30D (giống em) thì cũng đã sáng tác thoải mái rồi ;)

xitrum8x

Active Member

Ôi, nói chuyện súng ống làm em nhớ đến niềm đam mê ngày trước. Đã chơi thì chơi luôn xxD, kể cả đầu tư 30D (giống em) thì cũng đã sáng tác thoải mái rồi ;)

Vậy là hiện tại bác quangloc "gác súng" rồi hả ???

qhuyqn

Member

Mới chập chững mà chơi hàng chuyên nghiệp sợ đuối nước bác ạ. Phấn đấu ở mức entry level thôi mà :D

xitrum8x

Active Member

Mới chập chững mà chơi hàng chuyên nghiệp sợ đuối nước bác ạ. Phấn đấu ở mức entry level thôi mà :D

xxD cũng là entry level, gần semipro một chút so với xxxD thui bác, chưa được gọi là pro đâu. Mà giá tiền thì chênh nhau cũng ko nhiều, bác cầm thử xxxD và xxD tuy giá cả hơn nhau chỉ 1-2tr thì bác sẽ biết là nên quyết định em nào ngay thôi.

quangloc

Member

xxD cũng là entry level, gần semipro một chút so với xxxD thui bác, chưa được gọi là pro đâu. Mà giá tiền thì chênh nhau cũng ko nhiều, bác cầm thử xxxD và xxD tuy giá cả hơn nhau chỉ 1-2tr thì bác sẽ biết là nên quyết định em nào ngay thôi.

Đúng vậy, xxD cũng chỉ là entry level thôi mà, dòng xxD vỏ bằng magiê nên cầm chắc tay và bền hơn, máy cũng to nên khi chụp cũng thoải mái, có vẻ mầu sắc cũng đẹp hơn (theo kinh nghiệm cá nhân thôi nhé)... Cách đây 4 năm, em bắt đầu bằng cái 350D, sau đó lên 20D rồi 30D, em thấy không có nhu cầu gì hơn nữa: Mấy vụ quay film và live view thì dSLR làm cho có, dùng thiết bị ngoài thích hơn nhiều; Độ phân giải 8Mpx là quá thừa..., trước đây còn hăm hở đi chụp mẫu chứ bây giờ chỉ thỉnh thoảng lôi ra chụp con thôi :D

casper_anhia

Chào các bác, em vừa nhận được AX10 của chị BV gửi ra, liền đem ghép với bộ C607, cen-ser C60 và sub Y515 hiện có của em. Em đã đấu Bi-amp. sau khi thử một số phim và nhạc (nguồn phát là Dune Prime dùng dây Coaxial cỏ) em có vài nhận xét như sau:
- Xem phim: hiệu ứng rõ ràng, chi tiết, không có gì đáng phàn nàn.
- nghe nhạc 2ch: Trung âm và treble chi tiết, tuy nhiên bass không được sâu (âm bass này em so với denon 1910 trước đây của em).
- Khi nghe nhạc nếu bật tắt đèn huỳnh quang thì âm thanh bị ngắt.

Vậy các Bác đi trước có kinh nghiệm setup em Ax10 này chuẩn thì hướng dẫn em để có thể nghe 2ch hay hơn nữa. Thanks!

vinagoh

Well-Known Member

Chào các bác, em vừa nhận được AX10 của chị BV gửi ra, liền đem ghép với bộ C607, cen-ser C60 và sub Y515 hiện có của em. Em đã đấu Bi-amp. sau khi thử một số phim và nhạc (nguồn phát là Dune Prime dùng dây Coaxial cỏ) em có vài nhận xét như sau:
- Xem phim: hiệu ứng rõ ràng, chi tiết, không có gì đáng phàn nàn.
- nghe nhạc 2ch: Trung âm và treble chi tiết, tuy nhiên bass không được sâu (âm bass này em so với denon 1910 trước đây của em).
- Khi nghe nhạc nếu bật tắt đèn huỳnh quang thì âm thanh bị ngắt.

Vậy các Bác đi trước có kinh nghiệm setup em Ax10 này chuẩn thì hướng dẫn em để có thể nghe 2ch hay hơn nữa. Thanks!

Chính xác như những gì Bác nghĩ, cái này không phải là do AX10 mà do C607 bass hơi cứng khi nghe nhạc nhẹ. Bác nên nghe ở chế độ direct sẻ hay hơn.
Mà bác phát nhạc từ CDP hay HDP thế?

Còn vụ đèn huỳng quang thì như ma ám, lúc bị lúc không!!!
Thân.

TTD

cái vụ bật tắt đèn huỳnh quang thì âm thanh bị gián đoạn, tui tưởng chỉ có mình tui bị, hóa ra là tình hình chung. Lúc mới sài tui tưởng mua nhằm hàng dỏm.

Theo tui nhận thấy thì hiện tượng này chỉ xảy ra khi:
- kết nối bằng HDMI, dùng cổng SPID hầu như không xảy ra hiện tượng này
- đèn huỳnh quang dùng tranfo kiểu cổ điển (sắt từ cuộn dây) thì sẽ gây ra hiện tượng này, đèn dùng tranfo điện tử thì không bị (phòng tui có 2 cái đèn dùng tranfo khác nhau nên mới biết)

không biết khắc phục được không nhỉ?

casper_anhia

Chính xác như những gì Bác nghĩ, cái này không phải là do AX10 mà do C607 bass hơi cứng khi nghe nhạc nhẹ. Bác nên nghe ở chế độ direct sẻ hay hơn.
Mà bác phát nhạc từ CDP hay HDP thế?

Còn vụ đèn huỳng quang thì như ma ám, lúc bị lúc không!!!
Thân.

Đùng là Bass không được sâu, em vẫn nghe chế độ Direct, tắt hết chế độ Midnight và Loundless. Còn cách Setup nào cho bass có lực hơn không hả bác. Em nguồn nguồn phát là HDP Dune Prime..

Còn vụ đèn huỳnh quang đùng là lúc bị lúc ko, chính cái đèn đo lúc bật thì có lúc bị, có lúc lại ko, ko hiểu thế nào nữa. Nghe nói thay bằng dây Optical thì hết nhưng em lại thấy bảo nghe băng Coaxial hay hơn Optical nên chả biết làm sao.

Nhờ các bác đi trước có kinh nghiệm tư vấn thêm. em cám ơn!

tranthuy

Active Member

Ohh, vậy là cái vụ đèn huỳnh quang này là bị chung hết rồi, lúc đầu mình nghĩ do đường điện nhà mình ( mới xây ) nó làm ẩu, giờ thì rõ rồi. Thực ra bác thay dây nào cũng vậy thôi, mình dùng cả op/coa đều bị, nhưng thực tình không phải lúc nào nó cũng bị, có vẻ nó bị nhiều hơn ở kết nối Coaxial thì phải, em đang nghiên cứu tiếp xem nó thế nào các bác ạ. Tiếng bass theo em nó cũng khá ổn đấy chứ, bác thử vài đĩa CD khác nhau xem sao, vì em thấy có những đĩa em phải bớt bass, nhưng cũng có những đĩa thì phải mở bass max mới ổn, nhưng tiếng cũng khá mà, hay C607 của bác chưa rèn kỹ?

vietrung

Active Member

bass của pi cổ thì vậy thôi các bác, vụ điện đóm gì các bác nói mình thấy có bị gì đâu nè ngộ nhỉ!!!

bth8888

Member

Cũng có thế chỉ bị với AX10, mình vừa ra thử lại: phòng có 2 cái đèn tuýp giống hệt nhau (mua & lắp cùng đợt) mà chỉ có 1 cái bị khi tắt đèn :-S

Em dùng D10EX , phòng có khoảng 10 cái bóng tuýt ( tính cả đèn hắt trần ), bật tắt vô tư .:)

Bên trên