Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

dogiabao

Member
Ðề: Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

bác cho em hỏi mấy tấm poster bác mua ở đâu bác chỉ giúp em được ko?

davidtoan

nhà Pijama vui quá, tám cả ngày lại ham ăn nhậu,đúng gu em... em muốn xin 1 chân thì làm thế nào các bác :x

leo6love

Mấy bác xài Pioneer cho em hỏi vụ này chút, e đang xài D8TX khi xem phim Sub đánh bình thường, khi chuyển qua 2 kênh thì sub ko hoạt động, vậy làm thế nào cho sub hoạt động ah?

casper_anhia

Mấy bác xài Pioneer cho em hỏi vụ này chút, e đang xài D8TX khi xem phim Sub đánh bình thường, khi chuyển qua 2 kênh thì sub ko hoạt động, vậy làm thế nào cho sub hoạt động ah?

Bác vào phần setting chỉ Sub = Plus là ok

leo6love

Cái khó là mình đang xài đỡ con Dell ultrasharp 23 inch, nó chỉ có cổng VGA thường vời DVI, làm sao để hiển thị menu lên TV là chỉnh đc,hic

xitrum8x

Active Member

Lâu quá ko ghé thăm nhà cũ.
Bác qhuyqn và các bác ngòai ấy có vào SG công tác thì call AE trong này ọp-lai nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanhungct

Well-Known Member

Các bác giúp em vụ này với. con AX5i của em tự nhiên nó cứ mặc định là 96kHZ STEREO. ấn nút MOVIE hoặc MUSIC trên remote đều không có tác dụng. chỉ khi mở phim lên thì nó mới cho chỉnh. em muốn đang nghe nhạc stereo có thể chỉnh qua lại giữa 2ch và music 7ch nhưng giờ không chỉnh được nữa. mong các bác chỉ dẫn.

vietrung

Active Member

Các bác giúp em vụ này với. con AX5i của em tự nhiên nó cứ mặc định là 96kHZ STEREO. ấn nút MOVIE hoặc MUSIC trên remote đều không có tác dụng. chỉ khi mở phim lên thì nó mới cho chỉnh. em muốn đang nghe nhạc stereo có thể chỉnh qua lại giữa 2ch và music 7ch nhưng giờ không chỉnh được nữa. mong các bác chỉ dẫn.

bác xitrum vàp giúp bác ấy 1 tay kìa :)

xitrum8x

Active Member

Bác bấm tổ hợp Tone + Standby để khôi phục cài đặt ban đầu của nhà sản xuất xem sao nhé. Sau đó bấm Speaker + Standby để cài đặt lại chế độ lựa chọn trở kháng loa. Amply đặt mặc định cho loa 8 ohm nên nếu ai dùng loa 6 ohm nên đặt lại chế độ này. Mỗi lần bấm thì sẽ tuần tự đổi từ 8 ohm thành 6 ohm và ngược lại.( mục đích để phát huy hết CS của Receiver), tiếp theo cài đặt lại các thông số như trước đây cho Front, center, sub và SR. Thân !!!!!

Lưu ý : Các tổ hợp phím trên phải bấm trực tiếp trên Receiver, ko bấm trên remote.

tuanhungct

Well-Known Member

Bác bấm tổ hợp Tone + Standby để khôi phục cài đặt ban đầu của nhà sản xuất xem sao nhé. Sau đó bấm Speaker + Standby để cài đặt lại chế độ lựa chọn trở kháng loa. Amply đặt mặc định cho loa 8 ohm nên nếu ai dùng loa 6 ohm nên đặt lại chế độ này. Mỗi lần bấm thì sẽ tuần tự đổi từ 8 ohm thành 6 ohm và ngược lại.( mục đích để phát huy hết CS của Receiver), tiếp theo cài đặt lại các thông số như trước đây cho Front, center, sub và SR. Thân !!!!!

Lưu ý : Các tổ hợp phím trên phải bấm trực tiếp trên Receiver, ko bấm trên remote.

thank bác! em đang ở ngoài để chiều về em thử xem sao. mấy bữa nay mất ăn mất ngủ vì cái vụ này.

vinagoh

Well-Known Member

Hình như Bác dùng nguồn phát là HTPC phải không!!!? Con của mình nếu nghe nhạc từ HDP thì không hiện lên thông số trên, nhưng nếu phát từ PC thì nó hiện lên như vậy. Cái này hình như do mình setup gì trên PC (phần mềm giải mã) nên nó hiện lên như vậy đấy.

tuanhungct

Well-Known Member

Hình như Bác dùng nguồn phát là HTPC phải không!!!? Con của mình nếu nghe nhạc từ HDP thì không hiện lên thông số trên, nhưng nếu phát từ PC thì nó hiện lên như vậy. Cái này hình như do mình setup gì trên PC (phần mềm giải mã) nên nó hiện lên như vậy đấy.

Đúng vậy. em nghe nhạc qua cổng coxial onboard trên Main. xem phim qua cổng optical trên sound rời thì chỉnh thoải mái.

tuanhungct

Well-Known Member

Tình hình là em đã tìm ra lý do: nếu nghe bằng foobar chọn out là DS: Realtek Digirtal Output thì không bị sao.
còn nếu chọn là: WASAPI: Realtek Digirtal Output thì nó hiện "96kHz STEREO" Còn lại không cho chọn chế độ phim ảnh gì hết:-S chẳng hiểu sao nó lại như thế.:-??
trước giờ em nghe bằng CDP nhưng đang đem đi sửa nên giờ cắm vào PC nghe tạm thì bị lỗi này làm em cứ tưởng là Receiver có vấn đề:D
@xitrum8x: Sao của em nó không cho chọn trở kháng của loa bác ạ. bấm Speaker + Standby đi bấm lại nó chỉ hiện 8ohm. con của em là VSA-AX5i. em chưa reset Receiver vì hơi lười setup lại:D

xitrum8x

Active Member

Bác nhấn 1 lần bỏ ra máy hiện lên 8ohm, nhấn giống vậy lần nữa sẽ hiện lên 6ohm, khỏang time giữa 2lần bấm trong 5s nhé. Receiver của mình cũng giống bác thêm được chữ A => AX5Ai nên mình nghĩ setup cũng gần như nhau. Chúc bác thành công.

tuanhungct

Well-Known Member

Bác nhấn 1 lần bỏ ra máy hiện lên 8ohm, nhấn giống vậy lần nữa sẽ hiện lên 6ohm, khỏang time giữa 2lần bấm trong 5s nhé. Receiver của mình cũng giống bác thêm được chữ A => AX5Ai nên mình nghĩ setup cũng gần như nhau. Chúc bác thành công.

Cũng không được bác ạ. nó hiện mỗi 8ohm. có lẽ của em chỉ có trở kháng 8ohm vì thiếu chữ A:-S

anhkhoai

Bác chủ thớt ở Sài Gòn ah? 30/4 này em vô off hướng dẫn em nhé. Em mới nhập môn thôi

Bên trên