[Home Media Center]: Hô biến PC thành HD media player

vietdh

Ðề: [Home Media Center]: Hô biến PC thành HD media player

vâng. tối nay em về sẽ chụp lại cho các bác. Khởi động nó lên đúng một cái màn hình màu xanh có logo của debian ấy. nòoài ra ko lên cửa sổ gì nữa cả. em chờ mãi chờ mãi. rồi ấn chuột rồi bàn phím. rồi ấn ctrl+alt+f1 để thử vài user cũng ko vào đc :D. nhưng nói thật em chờ mãi mà nó ko lên cái gì

leesang

Well-Known Member

kết lại là các bạn làm hòanh chỉnh chưa. Có chơi thẳng file từ ổ cứng đc chưa. gía bán có cao không. cách thức cài sao khó wá. mình lay hoay hòai vẫn kg xong. . mình đã đọc hướng dẫn kỹ từng bước mà vẫn kg đc. mình cũng mong đc ủng hộ hàng của gà nhà đây. chúc HDVN lớn mạnh

dungtoandung

Well-Known Member

Mình đã doWn bản 094 HDD và unrar nhưng cài không được. Các bạn hướng dẫn mình với và cho xin key nhé.

ars102

Member

@ leesang, dungtoandung: PMedia v0.94 đã là SP hoàn chỉnh, chơi tốt các file từ HDD hoặc USB. Hiện các key loại 6 tháng đang được phân phát miễn phí, các bạn email tới [email protected] để lấy key nhé !

Nếu quá trình cài đặt gặp lỗi, các bạn mô tả chi tiết từng bước thực hiện, thông báo lỗi, hiện tượng xuất hiện... có vậy mình mới giúp các bạn được.

letanhai

Cho toi hoi tham ti. Cai nay doi voi PC can cau hinh the nao?

ars102

Member

@letanhai: cấu hình PC chạy PMedia:

- Ố đĩa cứng HDD hoặc USB 4G
- RAM: >=1G
- VGA: hỗ trợ 3 loại NVidia, ATI và Intel
- CPU: nếu VGA là NVidia (>=8200 series) thì có thể dùng VGA decode nên CPU chì cần >= Atom 1.6G là OK, nếu VGA là ATI hoặc Intel thì cần CPU mạnh để decode (>= Intel E5400 2.7G)

Sao bác chủ không đưa link down lên đầu cho ae dễ tìm?, em down ở trang 12 ko biết có đúng bác 0.94 ko nữa.
Bác cho em xin trial key lun. Thanks bác

Có 2 cái dở:
1) Post bài giới thiệu mà ko post link ngay trang đầu.
2) Chạy ko cần HĐH, mới nghe thấy hay, nhưng suy nghĩ tí xíu sẽ thấy nó ko phát huy được sức mạnh của card đồ họa, bỏ qua các xử lý của DirectX và codec. Mỗi lần xem phim và làm việc phải boot máy, mất thời gian, lỡ quên cái gì đó, lại boot tiếp. Sao ko chạy trực tiếp như 1 ứng dụng trong Windows?

dualshock

Member

Có 2 cái dở:
Sao ko chạy trực tiếp như 1 ứng dụng trong Windows?

Nếu "chạy trực tiếp như 1 ứng dụng trong Windows" thì thiếu gì phần mềm chuyên nghiệp: MediaPortal, XMBC, Windows Media Center...và nhóm deverlop ở đây không định cạnh tranh với những ông kẹ đó. Ở đây là muốn biến PC thành HD player chứ không phải HTPC.
Ghét cái kiểu hỏi như thể mình là sếp người ta ý.

atamd

Active Member

Cái này hay à nha, nhưng mà ko thấy hình cái thiết bị USB đó như thế nào?

meobay_hd

Member

Bác ơi cho em xin 1 key P-Media được không, em đang down về rồi, đợi key của bác để chạy xem thế nào. Em mê món này lắm rồi. Thanks bác nhiều.
Email của em là:[email protected]

live_al0ne

Hi bác
Em đang rất rất quan tâm đến Home Media Center. Công ty em đang triển khai cái này
Bác có thể gửi cho em 1 key được ko ạ
EM cám ơn bác
ních em là [email protected]

hiep64

Banned

sao em dow hoài không được vậy các bác ? có ai chỉ giúp em với ! cảm ơn nhiều !!

toanmap

đang quan tâm món này nên xin phép các bác cho hỏi tình hình dự án này phát triển tới đâu rồi ạ?

Bên trên