Home Theater 2013 phòng khách chung cư từ lúc khai sinh (Updating…)

DTS_51

Ðề: Home Theater 2013 phòng khách chung cư từ lúc khai sinh (Updating…)

bắt đầu lại có hàng khùng rồi đấy

saridf

Member

Hiện tại thi công xong chưa bác?

Mình rất thích phòng khách như vậy,đẹp lắm bạn khi nào xong nhớ up hình lên cho anh em xem nhé.

IZZ

Active Member

Nhà thiết kế đẹp quá, chúc mừng bác chủ.... bác gửi pm cho bác aikibi hỏi kinh nghiệm đi.... em thì thường hay đến cửa hàng Trương Nghĩa nghe tư vấn và chọn hàng.

Bác cố 20tr được không, bộ dàn em trong chữ ký có 20tr thôi mà kiêm nghe nhạc, xem phim... sau này có tiền thì nâng cấp phần Pre- Power 2 kênh thôi

Gần tới lúc mua em nghiên cứu lại nhé.

Lót dép ngồi chờ :)

Căn hộ mơ ước rồi, tiếp tục chờ bác chủ up hình.

bắt đầu lại có hàng khùng rồi đấy

Cám ơn các bác.

Hiện tại thi công xong chưa bác?

Đang thi công các phòng bác ạ, nội thất PK thì em vẫn chưa duyệt thiết kế cuối.

Mình rất thích phòng khách như vậy,đẹp lắm bạn khi nào xong nhớ up hình lên cho anh em xem nhé.

Chắc chắn rồi. Cám ơn bác.

thanhdua

Active Member

nhà bác cái gì cũng đẹp

Chung cư quận mấy mà nhìn rộng quá vậy bạn.

badboybeo

Well-Known Member

đúng là ước mơ bác chủ ạ
phòng bác đẹp quá
đóng gạch đợi bác up ảnh tiếp

ninoninaxx

Well-Known Member

hình như chưa thi công xong mà . đành chờ bác chủ thì công xong xem tiếp vậy

IZZ

Active Member

nhà bác cái gì cũng đẹp

Chung cư quận mấy mà nhìn rộng quá vậy bạn.

đúng là ước mơ bác chủ ạ
phòng bác đẹp quá
đóng gạch đợi bác up ảnh tiếp

cái phòng này là mơ ước của ae hd.:D

hình như chưa thi công xong mà . đành chờ bác chủ thì công xong xem tiếp vậy

Cám ơn các bác, nhà em ở Cầu Giấy - HN. Chắc phải sau tết nhà mới xong nội thất cơ bản và lắp đồ được.

hieuvo

Member

Tạm thời chưa có hình gì hết mình Chém mấy tấm hình 3D trc.

- Pic 1 Cái máy lạnh Material sai rùi , Setting hơi bị cháy sáng, tay nắm cửa chắc 1100mm quá ...
- Pic 2 mảng tường có cái đồng hồ , Displace hơi mạnh tay bị lỗi ngay góc rồi bạn ơi ? hhehehe Tăng thêm sub trong Setting nhìn noise quá ...........
- Pic 3 Trục 8 nó bay ra ngoài kìa bạn, còn cái ký hiệu hoa gió nhìn kỳ kỳ...

gmastone

Member
Ðề: Re: Home Theater 2013 phòng khách chung cư từ lúc khai sinh (Updating…)

Phòng khách của bác đẹp quá, mình cho mình hỏi một chút nhé.
bức tường sau đồng hồ sơn hay dán giấy vậy bác và bức tường sau tivi bằng Mdf hả?
Cám ơn nhiều!

leesang

Well-Known Member

Căn hộ bác decor đẹp thía. Chỗ treo TV phải chi bác 1 lỗ âm vô mặt TV bằng mặt mảng gỗ chắc là hoàn hảo hơn và mặt bên hông TV chỗ vách âm vô của gỗ đục lỗ đi dây sẽ dễ đẹp hơn

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Home Theater 2013 phòng khách chung cư từ lúc khai sinh (Updating…)

Hic, các bác lưu ý giúp em vụ này nhé:

Dự kiến loa em sẽ làm bộ 5.1 và 2 kênh riêng biệt. Bỏ bê HD lâu quá nên em nhờ các bác comment thêm cho em các điểm cần chú ý khi đi dây, thiết kế, thi công, giờ vẫn còn cứu kịp các bác nhá...

Tạm thời đang nhẵn túi nên nhiều khả năng lúc đầu em sẽ múc bộ AIO kiểu như Denon 1912-XP hoặc Onkyo HT-S4050. Tương lai gần em sẽ đầu tư khoảng $2,000-$3,000 cho phần âm thanh, em đang đắn đo bộ giống bác AIKIBI ở đây, không biết có đủ không các bác cũng tư vấn giúp nhé …

Với kiểu thiết kế kỹ càng thế này, phối cảnh sang trọng thế này... mình đoán riêng phần âm thanh bác sẽ đầu tư khoảng 3000 obama...... cho riêng hệ thống dây dợ.
Mình khoái gam màu trong mấy cái 3D

IZZ

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Home Theater 2013 phòng khách chung cư từ lúc khai sinh (Updating…)

phòng bác đẹp quá :)

Cám ơn bác.

Tạm thời chưa có hình gì hết mình Chém mấy tấm hình 3D trc.

- Pic 1 Cái máy lạnh Material sai rùi , Setting hơi bị cháy sáng, tay nắm cửa chắc 1100mm quá ...
- Pic 2 mảng tường có cái đồng hồ , Displace hơi mạnh tay bị lỗi ngay góc rồi bạn ơi ? hhehehe Tăng thêm sub trong Setting nhìn noise quá ...........
- Pic 3 Trục 8 nó bay ra ngoài kìa bạn, còn cái ký hiệu hoa gió nhìn kỳ kỳ...

Hihi, bác đúng dân có nghề, nói em... chẳng hiểu gì hết vì hình là KTS đưa em. Để em cm lại với cậu ấy nhé.

Phòng khách của bác đẹp quá, mình cho mình hỏi một chút nhé.
bức tường sau đồng hồ sơn hay dán giấy vậy bác và bức tường sau tivi bằng Mdf hả?
Cám ơn nhiều!

Bức tường chỗ đồng hồ là em định dán giấy, vách TV em định làm veneer. Nói chung giờ mới làm xong trần và tường thạch cao, sắp lát sàn. Em duyệt xong thiết kế sau tết mới làm nội thất được.

Căn hộ bác decor đẹp thía. Chỗ treo TV phải chi bác 1 lỗ âm vô mặt TV bằng mặt mảng gỗ chắc là hoàn hảo hơn và mặt bên hông TV chỗ vách âm vô của gỗ đục lỗ đi dây sẽ dễ đẹp hơn

Mãi mới có bác góp ý về thiết kế và đi dây. Tường chủ đầu tư đã làm xong nên em không muốn đục đẽo thêm. Mặt hông TV là mặt sau TV hả bác? Em cũng định đục ở đó để đi dây TV, thế còn bên dưới kệ thì đi dây và đục thế nào cho hợp lý bác nhỉ?

Với kiểu thiết kế kỹ càng thế này, phối cảnh sang trọng thế này... mình đoán riêng phần âm thanh bác sẽ đầu tư khoảng 3000 obama...... cho riêng hệ thống dây dợ.
Mình khoái gam màu trong mấy cái 3D

Hehe bác quá khen rồi, mua cái nhà xong em đứt hơi khô máu mà lại tai trâu nên chắc không đầu tư cho PK nhiều được. Anyway, dự kiến em sẽ để lại 1 phòng 18.5m2 thiết kế xem film nghe nhạc riêng, lắp máy chiếu máy chủng xem film cho khoái nhưng chắc còn lâu lắm, hic... Nhìn mấy bác đầu tư máy chiếu 3D mà thèm quá.

pterpm

Well-Known Member
Đẹp quá, nếu có thể bác có thể nào chụp hình từng bước hoàn thành để chia sẻ cho ae được học hỏi không bác
Thân

IZZ

Active Member

Đẹp quá, nếu có thể bác có thể nào chụp hình từng bước hoàn thành để chia sẻ cho ae được học hỏi không bác
Thân

Chắc chắn rồi, em sẽ chụp từng bước cho các bác tham khảo nhé. Cám ơn bác!

leepham

Well-Known Member

Thân

hehe bác pterpm lại máu rồi :D định chỉnh sữa phòng nữa hả bác . Em là em ấn tượng bác nhất trong box này vì bác khéo tay quá

IZZ

Active Member

Phòng khách em đang cân nhắc thêm 2 phương án mới này, các bác cho ý kiến nhé:

Bên trên