Home Theater 2013 phòng khách chung cư từ lúc khai sinh (Updating…)

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Home Theater 2013 phòng khách chung cư từ lúc khai sinh (Updating…)

200k/m cũng là monster bác ạ. Audioquest ngon hơn monster hả bác?

Monster có nhiều dòng từ thấp đến cao bác ạ.... Monster mấy chục k/mét là loại XP loại cơ bản nhất của Monster thôi bác... còn Transparent em xài là 14-02 dòng thấp nhất của Transparent 150k/mét.... Lên dòng trên thì mấy triệu đồng đến cả trăm triệu đồng cặp dây lận...

gacuctaclachanh

Ðề: Home Theater 2013 phòng khách chung cư từ lúc khai sinh (Updating…)

Theo tôi thì bác để điều hòa phía trên tivi và thiết bị là không tốt, vì nếu điều hòa bị tắc ống dẫn nước sẽ trào ngược ra cửa gió rồi chảy xuống thiết bị, rất nguy hiểm.

IZZ

Active Member

Bác cho thêm ít hình ảnh thực sự đi bác, em đang hóng đây. Nhà bác đẹp quá, ước gì được như anh í

Chắc phải qua tết em mới bắt tay vào lắp nội thất được, hy vọng đạt tầm 80% thiết kế trở lên :D

Monster có nhiều dòng từ thấp đến cao bác ạ.... Monster mấy chục k/mét là loại XP loại cơ bản nhất của Monster thôi bác... còn Transparent em xài là 14-02 dòng thấp nhất của Transparent 150k/mét.... Lên dòng trên thì mấy triệu đồng đến cả trăm triệu đồng cặp dây lận...

OK. Thời gian vẫn còn dài, em sẽ qua vnav châm kíu thêm.

Theo tôi thì bác để điều hòa phía trên tivi và thiết bị là không tốt, vì nếu điều hòa bị tắc ống dẫn nước sẽ trào ngược ra cửa gió rồi chảy xuống thiết bị, rất nguy hiểm.

Bác nói rất chuẩn, điều hòa nhà cũ của em cũng bị chảy nước nhiều lần. Tuy nhiên vị trí này khó thay đổi vì chủ đầu tư đã đi dây sẵn rồi và cũng hợp lý vì nó giữa phòng. Em sẽ lưu ý vấn đề bác nêu với chú em chuyên gia lắp điều hòa xem có giải pháp phòng chống trước gì không.

druger123

Member

Hóng update từ bác chủ \m/

IZZ

Active Member

Sau Tết em gửi ảnh cho các bác nhé. Hiện tại em đang sửa thêm 1 chút gần phòng khách nên chưa làm được tí gì :D

buithaihai

Active Member

Bác chủ sửa lại link ảnh đi, xong cho vài ý tưởng để anh em góp ý luôn, kẻo sau này xong rồi muốn sửa cũng khó đấy.

IZZ

Active Member
Ðề: Re: Home Theater 2013 phòng khách chung cư từ lúc khai sinh (Updating…)

Hix, ko thấy ảnh bác ơi

Bác chủ sửa lại link ảnh đi, xong cho vài ý tưởng để anh em góp ý luôn, kẻo sau này xong rồi muốn sửa cũng khó đấy.

Chờ xem thế nào...

Sorry các bác, em vừa quy hoạch lại album tí nên mất link. Em đã post lại. Dự kiến 15/4 mới hoàn thiện tất cả, hơi bị xì lâu mong các bác thông cảm.
Update:

Tạm thời em đang chọn giấy dán cho phòng khách thực tế dư lày:

buithaihai

Active Member

Thiết bị bác định để đâu? Ảnh disign thấy mỗi tivi, không thấy vị trí để thiết bị.

IZZ

Active Member

Thiết bị bác định để đâu? Ảnh disign thấy mỗi tivi, không thấy vị trí để thiết bị.

Thiết bị của em dự kiến để trên kệ trắng, dây dợ ổ cắm loằng ngoằng em sẽ dồn hết vào cái hộc giữa.
Em đang thảo luận với KTS các phương án giấu dây tối ưu và chủ động nhất theo các comment của các bác đã post.

Hiện tại chưa biết sẽ mua thiết bị gì (và có thể sẽ thay đổi, nâng cấp sau này) nên phương án giấu dây linh hoạt đang được ưu tiên.

buithaihai

Active Member

Nếu để hết trên kệ thì không vấn đề gì, sau này chỗ ngồi sử dụng thiết bị không dây cũng được.

leepham

Well-Known Member

hơi lâu nhưng mà đẹp . Có xây phòng ngủ chắc e cũng làm theo bác vài điểm

meamthanh11

Active Member

phòng khác to nhỉ,chắc cc cao cấp quá

IZZ

Active Member
Bên trên