Home theater bình dân rẻ tiền của Chip

HD 1080p

Ðề: Home theater bình dân rẻ tiền của Chip

Về phương tiện lưu trữ:
Bên trong máy: 1 x 1.000 GB + 2 x 750 GB,
Nơi đặt HDD chính:

Góc nhìn khác:

Nhìn 2 hình này thì 3 ổ HDD nhét vào đâu nhỉ,giỏi lắm là 2 ổ

2 HDD 750GB chứa phim favorite, 2 ổ này được nối với 1 công tắc tự chế và luôn trong trạng thái off, khi cần sử dụng sẽ bật công tắc để 2 khởi động 2 HDD này và truy xuất bình thường. Vì hệ thống là AHCI nên không cần reset máy.

HDD mà dùng công tắc thô sơ thế này,bật tắt đánh tia lửa điện có ngày cháy ổ cứng ^:)^

cuabongang

Super Moderators

HDD mà dùng công tắc thô sơ thế này,bật tắt đánh tia lửa điện có ngày cháy ổ cứng ^:)^

Thực ra việc cắm nóng một HDD vào máy tính cũng tương tự cái công tắc này, tất nhiên có phần rủi ro nhưng cũng không nguy hiểm gì đâu. công tắc bật dứt khoát, còn cái dây cắm nguồn sata có khi xích tới xích lui mới vào.

vietrung

Active Member

Con 32" dòng V của Bác có support Full HD 1080 ko vậy?Của em chỉ là 26" cũng dòng V ko biết lên tới 1080i hay ko, thấy trong catalô có ghi mà chưa thử!

HD 1080p

Con 32" dòng V của Bác có support Full HD 1080 ko vậy?Của em chỉ là 26" cũng dòng V ko biết lên tới 1080i hay ko, thấy trong catalô có ghi mà chưa thử!

32" dòng V là HD ready,chỉ có 32" W mới đây là support Full HD 1080,xem 1080p nét hơn hẳn.
26" của bro cũng chỉ là HD ready,nhưng xem tốt 1080i hay p,muốn xem nét thì kiếm 32"W ấy.

vietrung

Active Member

32" dòng V là HD ready,chỉ có 32" W mới đây là support Full HD 1080,xem 1080p nét hơn hẳn.
26" của bro cũng chỉ là HD ready,nhưng xem tốt 1080i hay p,muốn xem nét thì kiếm 32"W ấy.

Vậy 26" dòng V của mình chỉ support tối đa là 720p, nhưng vẫn có thể xem tốt ở 1080i hay 1080p nhưng chắc là hình ảnh chỉ ra được 720p phải ko!!!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nhìn 2 hình này thì 3 ổ HDD nhét vào đâu nhỉ,giỏi lắm là 2 ổ

Nếu thích tớ có thể gắn thêm được 2 HDD nữa là thành 5 ổ, chưa kể cái ổ ghi :cool:

Công tắc còn an toàn hơn cắm bằng tay, mà toàn bộ các HDD ngoài của tớ cũng hotplug bằng tay hết, chưa cháy cái nào.

HD 1080p

Nếu thích tớ có thể gắn thêm được 2 HDD nữa là thành 5 ổ, chưa kể cái ổ ghi :cool:

1 Ổ ghi,5 ổ HDD cơ à,có nói quá không nhỉ,chưa biết bro sẽ gắn như thế nào,khoan lỗ rồi gắn vào bên thành case? b-)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

1 Ổ ghi,5 ổ HDD cơ à,có nói quá không nhỉ,chưa biết bro sẽ gắn như thế nào,khoan lỗ rồi gắn vào bên thành case? b-)

không cần khoan vì có lỗ sẵn rồi, đó cũng là cái hay của case này. Tất cả các vị trí đều vừa vặn như đã được cố ý thiết kế như vậy từ nhà sx

Bác giấu dây loa rear bằng nẹp nhựa phải ko ạh?
Nhà em ko cho dây loa rear vòng qua tường đc, phải lấy băng keo cố định xuống sàn, nom mất mỹ quan lắm

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bác giấu dây loa rear bằng nẹp nhựa phải ko ạh?
Nhà em ko cho dây loa rear vòng qua tường đc, phải lấy băng keo cố định xuống sàn, nom mất mỹ quan lắm

Đúng vậy đó bạn. Dùng nẹp nhựa trắng, sau đó quét sơn cùng màu tường lên trông cũng ổn. Ngay cả dưới sàn mình cũng dùng nẹp nhựa rồi cố định bằng băng keo 2 mặt.

HDBoy

Đọc bài HT bình dân của bác mà em thèm kiểu bình dân quá trời. Em chi có con PC cùi bắp P4, em định nhập cái popcornhour mà tính tất cả các chi phí thì cũng tương đương với cái vga xịn. Bây giờ em không biết chọn hướng nào. Mong các bác tư vấn hộ.
Cám ơn.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Đọc bài HT bình dân của bác mà em thèm kiểu bình dân quá trời. Em chi có con PC cùi bắp P4, em định nhập cái popcornhour mà tính tất cả các chi phí thì cũng tương đương với cái vga xịn. Bây giờ em không biết chọn hướng nào. Mong các bác tư vấn hộ.
Cám ơn.

Nếu Popcorn có hỗ trợ sub Việt unicode (cái này phải chờ ai đó có rồi confirm chính xác) thì đầu tư không vấn đề gì, còn nếu không thì đi theo hướng HTPC hay hơn.

Mua Vga xịn chạy với cái P4 cũng là 1 giải pháp, tuy nhiên phải xác định trước là chỉ có những phim HD hỗ trợ DXVA mới có thể chạy trơn tru, số còn lại vẫn giật như thường bạn ạ. Theo cá nhân mình thì nâng CPU là giải pháp đảm bảo hơn.

HDBoy

Nếu Popcorn có hỗ trợ sub Việt unicode (cái này phải chờ ai đó có rồi confirm chính xác) thì đầu tư không vấn đề gì, còn nếu không thì đi theo hướng HTPC hay hơn.

Mua Vga xịn chạy với cái P4 cũng là 1 giải pháp, tuy nhiên phải xác định trước là chỉ có những phim HD hỗ trợ DXVA mới có thể chạy trơn tru, số còn lại vẫn giật như thường bạn ạ. Theo cá nhân mình thì nâng CPU là giải pháp đảm bảo hơn.

Rất cảm ơn bác. Tại vì vướng cái máy P4 là máy bộ nên kô nâng cấp được mainboard nên mới lăng tăng vậy thôi. Chắc là phải build cái máy mới thôi.

misa

Vừa xong bài viết, mời bà con vào bàn luận và góp ý..

Kính gởi bác Chip . e thuc su thich cai vu HD nay lam. Hien nay, dang co laptop Acer travelmate 4550. e dang phan van nen lam 1 con HDPlayer hay la dap bac rap mot CPU du manh de vua xai cho PC binh thuong (luot web, chat, DT co webcam, van ban...) , xem phim HD , nghe nhac va choi game voi LCD (chua mua). Mong Bac tu van phuong an dau tu hieu qua cho thang e moi tap tenh nay nhe.
ca nhan e thi thich rap 1 CPU hon vi em se lay laptop di lam xa . con he thong HTPC o nha van dam bao cac viec truoc day ma cuoi tuan ve nha minh con co the coi duoc phim HD nua.
Bac co giup em nhe LL : Vien 0913932557 . Cam on va chuc bac khoe

HDSaiGon

Super Moderators

Ngán nhất cái câu " Tại sao phải mua ram xịn??" -

TeThienDaiThanh

- 2 HDD 750GB chứa phim favorite, 2 ổ này được nối với 1 công tắc tự chế và luôn trong trạng thái off, khi cần sử dụng sẽ bật công tắc để 2 khởi động 2 HDD này và truy xuất bình thường. Vì hệ thống là AHCI nên không cần reset máy.

Cái này mod thế nào zị bác chủ thớt, help để anh em nâng cao kiến thức cái nào ^:)^

Kết 2 con HDD ko dùng thì off của bác lắm rồi đấy, cần thì on, ko cần thì off, đỡ ngốn điện lại khỏi lo cho con nguồn !

Aragorn

Cái này mod thế nào zị bác chủ thớt, help để anh em nâng cao kiến thức cái nào ^:)^

Kết 2 con HDD ko dùng thì off của bác lắm rồi đấy, cần thì on, ko cần thì off, đỡ ngốn điện lại khỏi lo cho con nguồn !

Trả lời dùm bác chủ thớt luôn nè:
- Ra chợi trời mua cái công tắc hoặc gỡ ở thiết bị nào đó, lấy rail 12V dự định nối ổ cứng, đấu thêm công tắc vào giữa sợi 12VDC sau khi nối dài sợi này (hình như sợi đỏ (?) bác nào check hộ cái). Nhưng mà cách này bật tắc lung tung lúc đang ghi dữ liệu chắc cũng không tốt cho ổ cứng.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

- Bạn mua cái công tắc loại 4 chấu (2 in, 2 out), công tắc bình thường chỉ có 2 chấu thôi.

- nối đường vàng và đỏ qua công tắc, còn 2 đường màu đen thì chạy trực tiếp vào nguồn HDD

- thiết lập máy ở chế độ AHCI

-> xong rồi đó bạn. Nếu bạn muốn hình minh họa thì khi nào rảnh rảnh Chip tháo máy ra chụp rồi up lên.

Bên trên