Home theater bình dân rẻ tiền của Chip

hipziro

Ðề: Home theater bình dân rẻ tiền của Chip

chỉ một chữ...."THÈM".....

Lendz

Em thix cái tủ. Anh mua ở đâu? Bao nhiu vậy anh?

shayne_ward67

tuy nhiên phải xác định trước là chỉ có những phim HD hỗ trợ DXVA mới có thể chạy trơn tru
Bác Chip ơi DXVA là gì vậy ạ! bác nói rõ hơn được không? mấy dụ này em hơi "gà". HT của bác bình dân nhưng em lại "kết" cái bình dân này quá!!
Cho em hỏi cái ghế sofa của bác hiệu gì mua ở đâu vậy, trong tấm hình em chỉ thích nhất là nó.:D

dane1507

Member

cho em xin nick YAhoo của bác Chip để em gặp nhờ tư vấn cái

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Em thix cái tủ. Anh mua ở đâu? Bao nhiu vậy anh?
Cái kệ TV mình mua ở nội thất An Dương (CMTT, gần Phong Vũ) thì phải, giá thì quên mất rồi, tầm 4tr nếu nhớ ko nhầm.
Bác Chip ơi DXVA là gì vậy ạ! bác nói rõ hơn được không? mấy dụ này em hơi "gà". HT của bác bình dân nhưng em lại "kết" cái bình dân này quá!!
Cho em hỏi cái ghế sofa của bác hiệu gì mua ở đâu vậy, trong tấm hình em chỉ thích nhất là nó.:D
Sofa đặt tại Rosano (ngay bùng binh tượng Trần Hưng Đạo bến Bạch Đằng)
cho em xin nick YAhoo của bác Chip để em gặp nhờ tư vấn cái
Có gì bạn cứ liên lạc điện thoại cho tiện, mình hiếm khi sử dụng YM.

minhthao0711

Bác Chip cho mình hỏi dàn G500 của bác dùng so với dàn Z5500 thì dàn nào hợp lý hơn vậy?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bác Chip cho mình hỏi dàn G500 của bác dùng so với dàn Z5500 thì dàn nào hợp lý hơn vậy?

G500 làm sao so với Z5500 khi mà giá của nó chỉ bằng 1/2

Tuy nhiên nếu nghe trong diện tích nhỏ và âm lượng không lớn thì mình thích G500 hơn do chi tiết âm mà nó thể hiện.

nham18

Member

Tuy nhiên nếu nghe trong diện tích nhỏ và âm lượng không lớn thì mình thích G500 hơn do chi tiết âm mà nó thể hiện.

Sai, nghe âm lượng nhỏ thì Z5500 vẫn chi tiết hơn G500 rất nhiều (đã xài qua 2 bộ 1 thời gian dài với nhiều loại soundcard). Tuy vậy Z5500 vẫn ko bằng con B&W của em :))

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Sai, nghe âm lượng nhỏ thì Z5500 vẫn chi tiết hơn G500 rất nhiều (đã xài qua 2 bộ 1 thời gian dài với nhiều loại soundcard). Tuy vậy Z5500 vẫn ko bằng con B&W của em :))

Ý thích cá nhân thì làm gì có chuyện đúng sai.

P.S. chú này thành chuyên gia khoe hàng từ khi nào thế?

nham18

Member

P.S. chú này thành chuyên gia khoe hàng từ khi nào thế?

Nợ nần khổ sở quá cho em khoe hàng 1 tý ko được sao
dù em sao cũng là người thứ 2 trong Hội tập tễnh bước vào con đường dân dụng mà anh

minhthao0711

G500 làm sao so với Z5500 khi mà giá của nó chỉ bằng 1/2

Em thật sự thích cả về chất âm lẫn hình thức do con Z5500 mang lại nhưng hình như khi nghe nhạc Z5500 ko thể hiện dc 1 chút j đó, thiếu thiếu cái j mà ko diễn tả dc. Anh cho mình hỏi phòng 3.5 x 4.5m thì xài G500 ok ko anh?

Dorillin

Member

//Chip: để TV LCD gần vậy làm việc lâu có mỏi mắt k, dễ dàng làm việc k?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Em thật sự thích cả về chất âm lẫn hình thức do con Z5500 mang lại nhưng hình như khi nghe nhạc Z5500 ko thể hiện dc 1 chút j đó, thiếu thiếu cái j mà ko diễn tả dc. Anh cho mình hỏi phòng 3.5 x 4.5m thì xài G500 ok ko anh?
Cái này khó nói lắm, vì về chuyện nghe thì mỗi người mỗi khác. Mình có con nhỏ nên xài G500, chứ con lớn chút thì cũng đổi loa khác thôi.
//Chip: để TV LCD gần vậy làm việc lâu có mỏi mắt k, dễ dàng làm việc k?
Rất dể chịu bạn ạ, mình cũng làm việc với Dell Ultrasharp nhưng vẫn thích LCD TV hơn, vừa to, vừa rõ ràng, màu sắc ánh sáng đều mang lại sự dễ chịu (tổng cộng mình ngồi trước màn hình khoảng 8-16h mỗi ngày, cảm nhận thị giác tốt)

MrBo682

Well-Known Member

He hehe lấy đại bác đập tiểu liên :D

Thế Anh

Giải thích thật nôm na nhé, mua loa khác với mua TV
TV nên mua TV vừa phòng, còn loa thì ngược lại. Nên mua loa to về vặn nhỏ hơn là mua loa nhỏ về vặn to.

Lý do: Mỗi loa chỉ đáp ứng được một mức âm lượng giới hạn. Nếu vặn to quá ngưỡng thì âm thanh phát ra sẽ bị biến dạng (méo, đục, vỡ tiếng...vv)

luciano

Active Member

Nợ nần khổ sở quá cho em khoe hàng 1 tý ko được sao
dù em sao cũng là người thứ 2 trong Hội tập tễnh bước vào con đường dân dụng mà anh

Markerting hàng hay quá vậy ta???^:)^

cuchuoi04

Thanks bác đã chia sẽ hình ảnh. Em thấy hai cái rear speaker của bác dùng nẹp che dây giống cách em bố trí thế. Em dùng loa Wharfedale 5.1 moviestar.

shayne_ward67

Sai, nghe âm lượng nhỏ thì Z5500 vẫn chi tiết hơn G500 rất nhiều (đã xài qua 2 bộ 1 thời gian dài với nhiều loại soundcard). Tuy vậy Z5500 vẫn ko bằng con B&W của em
Bác Chip nói đúng đấy. Tớ hồi đó đến giờ chỉ thích Creative tuy không "đệ nhất thiên hạ" nhưng âm thanh có vẻ hài hòa hơn Logitech nhiều.Điển hình như Logitech Z5500 tuy hổ trợ nhiều chuẩn âm thanh: DTS,Dolby Digital,THX...+công suất 505w nhưng nói thật tớ đã từng nghe Logitech Z5500 và có một số nhận xét cá nhân như sau:
_Âm trung và âm cao của Logitech không rõ ràng,bị âm trầm lấn hết >không đẹp bằng Creative (âm của creative nổi tiếng là trong và chi tiết)
_Âm trầm của Logitech mạnh nhưng khô và ù nghe lâu nhức đầu lắm (xem xong bộ phim chắc phải làm mấy viên panadol quá :D) còn creative thì ngược lại mạnh,dàn trải,có không gian rộng.
Tóm lại nếu đã nhắm mua được thằng Logitech Z5500 thì xơi luôn Creative S750 đi cho rồi.Dàn này là 7.1 Xem HD "phê" lắm bạn ơi.
MÌnh có phúc đã có dịp trãi nghiệm qua 2 thằng này rồi.
Với tầm giá 250$ thì chọn G500 là ngon nhất đó bạn.

TeThienDaiThanh

AHCI

Bác Chip có nói active cái này sau khi làm những bước kia để thiết đặt on-off cho HDD, nhưng em làm chưa được vì mới vào nghề nên hơi noob, mò quài chưa ra ~X( phiền bác Chip chỉ em thêm 1 phát nữa ^:)^

vietrung

Active Member

Bác Chip nói đúng đấy. Tớ hồi đó đến giờ chỉ thích Creative tuy không "đệ nhất thiên hạ" nhưng âm thanh có vẻ hài hòa hơn Logitech nhiều.Điển hình như Logitech Z5500 tuy hổ trợ nhiều chuẩn âm thanh: DTS,Dolby Digital,THX...+công suất 505w nhưng nói thật tớ đã từng nghe Logitech Z5500 và có một số nhận xét cá nhân như sau:
_Âm trung và âm cao của Logitech không rõ ràng,bị âm trầm lấn hết >không đẹp bằng Creative (âm của creative nổi tiếng là trong và chi tiết)
_Âm trầm của Logitech mạnh nhưng khô và ù nghe lâu nhức đầu lắm (xem xong bộ phim chắc phải làm mấy viên panadol quá :D) còn creative thì ngược lại mạnh,dàn trải,có không gian rộng.
Tóm lại nếu đã nhắm mua được thằng Logitech Z5500 thì xơi luôn Creative S750 đi cho rồi.Dàn này là 7.1 Xem HD "phê" lắm bạn ơi.
MÌnh có phúc đã có dịp trãi nghiệm qua 2 thằng này rồi.
Với tầm giá 250$ thì chọn G500 là ngon nhất đó bạn.

Mình cũng có cảm tưởng giống bạn này, ở nhà chơi dàn Inspire P5800 và sound blaster Live 5.1 thấy âm rất chi tiết và trong, tuy ko dữ dội và mạnh mẽ bằng z5500 nhưng cũng cũng đủ giật mình!!!

Bên trên