HOME THEATER- Bộ dàn giải trí thập cẩm của em.

optoma-hd

Ðề: HOME THEATER- Bộ dàn giải trí thập cẩm của em.

Bộ dàn đẹp quá, bác chủ cho hỏi cái màn chiếu là loại màn điện điều khiển hay mỗi lần xem bác đưa nó lên trên loa font để xem, nhìn hình chụp em vẫn chưa hiểu.

Cái màn em căng bằng khung,khi xem thì hạ xuống(có đường rày giấu âm trên trần hộp đó)bác để ý lúc chưa hạ màn thì cái kệ chố đó có viền màu đen.Hạ màn thủ công bằng tay thôi bác ah.

optoma-hd

dàn bác này hoành tráng quá ,thích nhất cái games chơi trên màn chiếu thì tuyệt vời nhất là fifa 12 .....

Đá bóng cũng là 1 game hay,nhưng mình thích hoạt động khi chơi nên hay chơi game sử dụng bằng PS MOVE.

minhtuantkh

Kết hợp Cả hai loại luôn bác ah.Vách làm kiểu này nó tán âm khá lắm.Thanks bác đã nhận xét,có gì không ổn các bác cứ chém thoải mãi nhé.
Em chưa làm tán tiêu gì hết, có ít gỗ thông và cao su ghép còn dư định DIY xem có tăng hiệu quả hơn không nhưng sợ ngựa lành thành què vì nghe nói phải làm KT cho chuẩn rồi đặt để đúng nơi đúng chỗ, chắc phải có chiên za mới yên tâm. Ghế bác để đó là lấy lối đi cho phòng khách luôn chứ khi nghe or xem thì phải kéo ra giữa pk ạ?

optoma-hd

Em thấy rồi anh optoma-hd ơi, hôm nay dây nhợ nhìn gọn gàng đẹp quá. Cái kệ có miếng kiếng anh quyết định không thay chất liệu gỗ à, em nghĩ thay miếng gỗ vào tốt hơn vì kiếng dẫn nhiệt nóng lắm. Kết nhất cái quầy bar kia :D

Miếng kiếng đó mình chỉ để CDP và đầu KOK nên thấy không nóng lắm.Cái bar đó lâu lâu ngồi karaoke làm ly sương sương :!!hát phê lắm Tuấn ah @-).

DAIYOU

Active Member

Cái cửa kéo bằng kiếng hả bác Optoma, nếu vậy em thấy cái rèm của bác có vẻ hơi mỏng ,nhẹ không có tác dụng tiêu âm luôn nhỉ....chắc bác nghĩ để che chắn khi xem phim cho nó tối phòng phải vậy không bác?

optoma-hd

Cái cửa kéo bằng kiếng hả bác Optoma, nếu vậy em thấy cái rèm của bác có vẻ hơi mỏng ,nhẹ không có tác dụng tiêu âm luôn nhỉ....chắc bác nghĩ để che chắn khi xem phim cho nó tối phòng phải vậy không bác?

Khá dày đó bác DAIYOU,cộng với thảm nỉ em dán chân kiếng cao khoảng 60cm,nó có cả hai tác dụng tuy chưa đạt lắm bác DAIYOU ah.Theo bác thì có nên đặt gì thêm sau loa không nhỉ?thanks bác.

optoma-hd

Em chưa làm tán tiêu gì hết, có ít gỗ thông và cao su ghép còn dư định DIY xem có tăng hiệu quả hơn không nhưng sợ ngựa lành thành què vì nghe nói phải làm KT cho chuẩn rồi đặt để đúng nơi đúng chỗ, chắc phải có chiên za mới yên tâm. Ghế bác để đó là lấy lối đi cho phòng khách luôn chứ khi nghe or xem thì phải kéo ra giữa pk ạ?

Cái vách này trước có 1 bác bên VNAV làm hộ lâu lắm rồi,từ hồi còn sd bộ AIO nên chẳng thấy nhiều tác dụng của nó,sau này mới hiểu.
Gọi là bộ ghế xem phim thôi chứ mối lần xem em cứ nằm đại sàn vừa mát vừa lăn thoải mái hehe....

optoma-hd

Đợt này thấy thêm con Mazant mới hả ?
Kết nhất quả PS3 của bác chủ OÁNH trên màn chiếu. Bữa nào bác Optoma sắm thêm vài cây AK47 bắn đì đùng như film nhé ...

Mới thêm Mazantz nhưng vấn trung thành với lossless bác andrian ah.AK47 có đó anh,hôm nào rảnh tụ tập làm vài game nhé bác andrian.

Nghia_PMT

Well-Known Member

HD20 giá rỗ thế nào bác op ơi, e đang tính làm con Epson 8100 mà giá cao quá :(. HD 20 đẹp ko bác?

optoma-hd

HD20 giá rỗ thế nào bác op ơi, e đang tính làm con Epson 8100 mà giá cao quá :(. HD 20 đẹp ko bác?

Hi bác Nghia_PMT.Giá HD20 mới bây giờ theo em biết nó khoảng tầm 25>26tr gì đó .Nếu bác xử lý chống lọt sáng phòng tốt và 1 màn chiếu kha khá,thì theo em là nó đẹp đó bác.
Tập 4 HTPC 2011 của bác khủng quá nhỉ.Em không rành pc lắm nhưng thấy phụ kiện bác làm HTPC đủ thấy trình IT của bác là cao thủ rồi,thân.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hihi, cơm áo gạo tiền bỏ cái niềm dam mê PC lâu lắm rồi đấy bác ơi !!! Nhớ ngày xưa ôi thôi X_X ......, nhớ dĩ vãng buồn rơi nước mắt nhìn tương lai thấy "H.............D" toát lạnh mồ hôi bác ah :(. Riêng khoảng projector thì e còn gà lắm bác ah, e chỉ thích xem như LED mà to thôi :D

mmxx

Hihi, cơm áo gạo tiền bỏ cái niềm dam mê PC lâu lắm rồi đấy bác ơi !!! Nhớ ngày xưa ôi thôi X_X ......, nhớ dĩ vãng buồn rơi nước mắt nhìn tương lai thấy "H.............D" toát lạnh mồ hôi bác ah :(. Riêng khoảng projector thì e còn gà lắm bác ah, e chỉ thích xem như LED mà to thôi :D

Led chỉ để xem tivi thôi, vì bật đèn sáng xem được, còn xem phim thì phải xem bằng máy chiếu mới đúng chất cinema.
Con HD20 xem được lắm bác, chỉ sợ bác vác máy chiếu về rồi bỏ bê con led thì phí hehe.

optoma-hd

Hehe... bác nói làm e nhớ cũng 1 thời......đam mê những băng catset và video,làm lương tháng bao nhiêu quăng hết vào các khoản máy móc.rồi thời thế thay đổi các cái đầu đọc đó nó được em bán hết ve chai....hehe.

optoma-hd

Led chỉ để xem tivi thôi, vì bật đèn sáng xem được, còn xem phim thì phải xem bằng máy chiếu mới đúng chất cinema.
Con HD20 xem được lắm bác, chỉ sợ bác vác máy chiếu về rồi bỏ bê con led thì phí hehe.

Nói về tính đa dụng và trải nghiệm độ tương phản thì máy chiếu khó qua mặt được LED bác ah.Được cái nếu trải nghiệm cinema thì máy chiếu là tuyệt vời,cho dù LED đến 50 in cũng không thể có cảm giác cinema như máy chiếu được.Nếu muốn được hoàn hảo cả hai thì....hhehehe.. em không dám nghĩ đến.

Chỉnh sửa lần cuối:

Em kết cái đầu playstation của bác lắm, nhớ hôm thi đấu bóng bàn em đoạt giải nhì mặc dù chưa đc luyện. Chới game mà như thể thao vậy mới tê, chác em phải làm quả tation này mai mốt đấu với bác
Dàn và phòng của bác rất đẹp. thank for sharing

uida83

Member

Oi tuyet, co rui ma nhìn vẫn con thèm, bao nhieu cho đủ đây bac!

ptkrelax

Active Member

Dàn bác chuẩn quá gùi. Chơi PS3 tê tê luôn.
Rượu nhà bác thấy chỗ nào cũng có. Chắc AE HD biên hòa thẩm âm cũng mệt đây ^_^

optoma-hd

Em kết cái đầu playstation của bác lắm, nhớ hôm thi đấu bóng bàn em đoạt giải nhì mặc dù chưa đc luyện. Chới game mà như thể thao vậy mới tê, chác em phải làm quả tation này mai mốt đấu với bác
Dàn và phòng của bác rất đẹp. thank for sharing

Hehe.... hôm đó tiếc là thời gian có hạn và chưa up lên màn chiếu được,không thì nhiều game phê lăm bác a.Chơi trên màn chiếu các game bóng bàn và bóng chuyền bãi biển nó quần mình tơi tả lun ác ah.Hôm nào có dịp thử lại bác nhé.Thanks.

optoma-hd

Oi tuyet, co rui ma nhìn vẫn con thèm, bao nhieu cho đủ đây bac!

Bác uida83 có tới 2 dàn :)>-hoành tráng thế mà còn thèm thì chắc thấu hiểu cảm giác của anh em rồi còn gì:D.Thanhs bác ghé thăm.

optoma-hd

Dàn bác chuẩn quá gùi. Chơi PS3 tê tê luôn.
Rượu nhà bác thấy chỗ nào cũng có. Chắc AE HD biên hòa thẩm âm cũng mệt đây ^_^

Cái này tại vì dàn của em còn cỏ quá. AE HD Bien Hòa mà đến thẩm âm thì e phải chuốc cái này cho mấy bác ấy đủ độ phê.Giống như người ta chích dofin trong thể thao ý mà.Càng nghe càng thấy phê hehe...Thanks bác ghé thăm.

Bên trên