HOME THEATER- Bộ dàn giải trí thập cẩm của em.

hieu_huong

Ðề: HOME THEATER- Bộ dàn giải trí thập cẩm của em.

ôi, pro quá bác ơi, kaka, chơi game, xem phim thế này thì sướng lắm :p

optoma-hd

ôi, pro quá bác ơi, kaka, chơi game, xem phim thế này thì sướng lắm :p
Sướng thì sướng thật nhưng nó hút hết đạn của em rùi bác ơi :((.
Rất ấn tượng với những gì bác đầu tư.

Vâng,Nhờ đầu tư mà giờ em bớt đi ăn nhậu,nhờ bớt ăn nhậu nên có dư lúa để đầu tư :D
Thanks hai bác ghé thăm.

dhttan

Active Member

Sướng thì sướng thật nhưng nó hút hết đạn của em rùi bác ơi :((.

Vâng,Nhờ đầu tư mà giờ em bớt đi ăn nhậu,nhờ bớt ăn nhậu nên có dư lúa để đầu tư :D
Thanks hai bác ghé thăm.

Mình cũng đang thực hiện chiến thuật này của bác để đầu tư con HD33 đây.

dhttan

Active Member

......????và nhớ dự phòng 5% để hú anh em"rửa"đồ mới nhé bác:!!.

Kha kha, việc này là đương nhiên rồi bác ạh.

Nhưng sao đến hôm nay mà bác chưa có review chi tiết cho anh em tham khảo nhỉ ???

optoma-hd

Kha kha, việc này là đương nhiên rồi bác ạh.

Nhưng sao đến hôm nay mà bác chưa có review chi tiết cho anh em tham khảo nhỉ ???

Sorry bác dhttan.Thời điểm này em bận quá và nó cũng chưa hoàn chỉnh nên em chưa thể nói gì hơn.Bác có thể xem bài #78 của em trong này.và có 1 bài đánh giá trong này (bài #32) http://www.hdvietnam.com/diendan/13...hat-noi-hoi-ngo-cac-anh-em-hd-bien-hoa-4.html . sau khi trải nghiệm tại nhà em.Tạm thời em có thể nói rất hài lòng khi đầu tư con HD33 này.

Chỉnh sửa lần cuối:

dhttan

Active Member

Đang máu me HD33, nhưng vậy thì đành chờ cho cái dàn của bác nó hoàn chỉnh vậy.
Mong rằng sau này khi bác review có tí hình ảnh.
Thanks bác.

chihuahua

Member

con optoma HD20 bác mua lâu chưa vậy, mình cũng đang nhắm tới con này mà ko biết thực sự như thế nào, nghe nói good review lắm . Bác xài đã bao nhiêu giờ rồi, chỉ tội cái bọn PJ lamp sống vài ngàn giờ thôi nên em còn phân vân chưa quyết được. ,

dhttan

Active Member

con optoma HD20 bác mua lâu chưa vậy, mình cũng đang nhắm tới con này mà ko biết thực sự như thế nào, nghe nói good review lắm . Bác xài đã bao nhiêu giờ rồi, chỉ tội cái bọn PJ lamp sống vài ngàn giờ thôi nên em còn phân vân chưa quyết được. ,

Con HD20 mình mua hồi cuối 2010 (1.310 Usd lúc đó khoảng 26 triệu), chủ yếu để xem đá banh giải ngoại hạng Anh cuối tuần, cả nhà cùng xem tin tức tivi lúc ăn tối hoặc Thúy Nga Paris, Vân Sơn ... xài đến bây giờ mới được gần 600 giờ.

Bác an tâm đi, bác xài tẹt ga luôn thì mình nghĩ sau 05 năm bóng đèn hình nó mới yê'u (chứ chưa chắc đã hư), hơn nữa Optoma thì phụ kiện thay thế rất dễ và rẻ hơn nhiều so với các hiệu khác.

Bác có thể tham khảo máy của mình ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/63-nhung-dan-hd-mau-hdvietnam/298630-nha-nho-nen-treo-co-dan-hometheater-da-chien.html#post2387867

Mình đang chờ bác chủ thớt này review xong là mình bán con HD20 bù tiền lấy con HD33 cho cả nhà để xem 3D cho biết.

Bác chủ oi cho em hõi tý : PS3 là máy chơi game phải ko? ngoài chơi game thì còn sủ dụng dc những gì?,. game mà bác đang chơi là phải mua đỉa bỏ vô hay là trên mạng, ổ cứng? giá rổ như thế nào vậy bác?

dinhvan_bt

Well-Known Member

Nhìn mà ghiền.........

optoma-hd

Bác cữ thoải con gà mái đầu tư mà xem cho nó sướng,chắc gì mình sử dụng hết đời cái bóng đèn đó.Như em đây mới dùng có khoảng 300h đã tính chuyện lên đời rồi...Hic.Chỉ tại ham hố vụ 3D.

optoma-hd

Bác chủ oi cho em hõi tý : PS3 là máy chơi game phải ko? ngoài chơi game thì còn sủ dụng dc những gì?,. game mà bác đang chơi là phải mua đỉa bỏ vô hay là trên mạng, ổ cứng? giá rổ như thế nào vậy bác?

Đúng ps3 là máy chơi game.ngoài ra nó còn dùng lướt web,đọc được disc bluray...Sử dụng đĩa hoặc nếu ps3 đã được "hắc"thì chép game lậu về ổ cứng (trong máy)chơi vô tư.Giá giờ hình như còn khoảng 9,5tr--->12tr (kèm theo bộ MOVE)tùy theo nguồn sách tay hay cửa hàng bán có BH.

chihuahua

Member

Con HD20 mình mua hồi cuối 2010 (1.310 Usd lúc đó khoảng 26 triệu), chủ yếu để xem đá banh giải ngoại hạng Anh cuối tuần, cả nhà cùng xem tin tức tivi lúc ăn tối hoặc Thúy Nga Paris, Vân Sơn ... xài đến bây giờ mới được gần 600 giờ.

Bác an tâm đi, bác xài tẹt ga luôn thì mình nghĩ sau 05 năm bóng đèn hình nó mới yê'u (chứ chưa chắc đã hư), hơn nữa Optoma thì phụ kiện thay thế rất dễ và rẻ hơn nhiều so với các hiệu khác.

Bác có thể tham khảo máy của mình ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/63-nhung-dan-hd-mau-hdvietnam/298630-nha-nho-nen-treo-co-dan-hometheater-da-chien.html#post2387867

Mình đang chờ bác chủ thớt này review xong là mình bán con HD20 bù tiền lấy con HD33 cho cả nhà để xem 3D cho biết.

Thanks bác , mình dự định dùng chừng 4h / day thôi , chắc cũng được vài năm à. con HD 20 là ok rồi , con HD 33 thì đẹp mà 3d chỉ sợ hư mắt quá, có người nói ko tốt, có người thì ok, cái bulb của nó 230w chắc cũng hao điện gớm à. mình đợi vài hôm có lễ gì đó , có giảm giá thì mình rinh một con về, HD 20 giờ còn chừng 900 thôi, giá cũng ok. Mình nghĩ có lẽ bác đợi con HD33 thêm chừng 1 năm thì hay, con HD20 thì giảm lắm rồi ,chắc ko rẻ hơn được nữa, nghe nói xu hướng giờ người ta quay về với TV rồi, bớt chơi PJ mà cái bọn TV hơn 60" cũng đang giảm giá ráo riết lắm.

optoma-hd

Thanks bác , mình dự định dùng chừng 4h / day thôi , chắc cũng được vài năm à. con HD 20 là ok rồi , con HD 33 thì đẹp mà 3d chỉ sợ hư mắt quá, có người nói ko tốt, có người thì ok, cái bulb của nó 230w chắc cũng hao điện gớm à. mình đợi vài hôm có lễ gì đó , có giảm giá thì mình rinh một con về, HD 20 giờ còn chừng 900 thôi, giá cũng ok. Mình nghĩ có lẽ bác đợi con HD33 thêm chừng 1 năm thì hay, con HD20 thì giảm lắm rồi ,chắc ko rẻ hơn được nữa, nghe nói xu hướng giờ người ta quay về với TV rồi, bớt chơi PJ mà cái bọn TV hơn 60" cũng đang giảm giá ráo riết lắm.

HD20 mà còn 900$ là hàng cũ hay mới vậy bác chihuahua?Em không biết xu hướng mọi người giờ thế nào, theo em khoản coi bóng đá và 2D 3D thì màn hình lớn coi cực phê.Tivi màn hình trên 60" em chưa xem qua nhưng dưới 60" thì em đã xem qua,đảm bảo với bác không thể qua nổi máy chiếu,nhất là coi 3D.
He he...bác dhttan định thanh lý HD20 mà bác nói giá 900$ là hàng mới thì lại kẹt cho bác dhttan đấy nhỉ.

tommyvu

Nhìn mà ghiền.........

Bác Op ơi ! chưa thấy hình con HD33 của bác vậy ... Bác làm vài đĩa game 3d bắn súng đi !!! ko biết lúc đó cảm giác có giống trong Avata ôm khẩu súng 8 noòng trên máy bay quét xuống đất ... nghĩ tới khúc đó là thấy tê quá X_X

chihuahua

Member

HD20 mà còn 900$ là hàng cũ hay mới vậy bác chihuahua?Em không biết xu hướng mọi người giờ thế nào, theo em khoản coi bóng đá và 2D 3D thì màn hình lớn coi cực phê.Tivi màn hình trên 60" em chưa xem qua nhưng dưới 60" thì em đã xem qua,đảm bảo với bác không thể qua nổi máy chiếu,nhất là coi 3D.
He he...bác dhttan định thanh lý HD20 mà bác nói giá 900$ là hàng mới thì lại kẹt cho bác dhttan đấy nhỉ.

Ko , hàng mới đấy bác optoma à, nhưng mình ở US nên chuyện này giá cả chắc chắn tốt hơn VN mình rồi, HD 20 vẫn còn sản xuất mặc dù nó ra có hơi lâu , Mình tức một cái là ở VN mình hạn chế đồ chơi, cái gì cũng giá cả trên trời cả, chịu thôi, xứ ta là vậy. Bác cứ tham khảo trên Amazon thì giá cả trên đó cũng phải chăng đấy. Có dk thì bác gởi người thân cầm về giúp, giá cả ở vn vô lý quá. Mình mới rinh một cặp RF 82ii có 900 à, authorised dealer đàng hoàng , mình check trên dealer VN , quên tên rồi , tới 18 tr , gần 1000 / cái , tức là 2000 / cặp, kinh quá, nghĩ lại anh em trong nước mà chơi HD chắc cũng trằn trọc về cái khoản giá cả rồi

Mình nghĩ chắc ko đụng hàng bác dhttan rồi, vn và us chắc chắn phải khác nhau. Mình thì đang xài đỡ con LG LED HS201 thôi, hơi mờ vì có 200 lumem à. MÌnh nghe cả hai bác cùng nói về con HD20 nghe hay quá, research một chút, hôm qua tính rinh một con về rồi mà mình coi lại trên mạng, còn có con Epson 8350 hay hơn nhiều nhưng mắc hơn chút, cụ thể là 1099 ở trang visualapex.com. Chắc có lẽ mình chơi con này quá, nó là 3LCD chứ ko phải là LDP, 1080 same hd20, len shift muốn đặt ở đâu gần như cũng được,lamp 4000 h , cái hay nhất là contrast ratio tới 50,000:1 , rõ h7n con HD20 nhiều lắm.

Máy chiếu là perfect rồi , hiện tại TV LED LCD chưa đạt tới 100 in đâu, còn lâu lắm mới tới đó, giá cả sẽ trên trời nữa.

chihuahua

Member

khi bác đã chơi PJ rồi thỉ bác ko muốn quay về thằng TV nữa, xu hướng thế giới thì TV 60 - 70 in lcd đang giảm giá dần nên bọn PJ cũng phải giảm theo , nếu ko sẽ mất thị phần cùa những người chỉ cần tới 70 - 80 in thôi, nhưng 100 - 120 in thì thua , PJ vẫn thắng . Mình cũng đang sắp xếp gọn gẽ chút, rồi chụp vài hình để trình các bác cho vui cửa vui nhà

dhttan

Active Member

Khà khà, bác cũng tâm lý quá nhỉ !
Mình cũng như bác, nhưng đã được xem qua 1 cái tivi 65 inch rồi ở nhà của đại ca xê'p, nhưng nói về coi bóng đá và phim ảnh cỡ 100 inch trở lên thì tivi không có cửa.

Bên trên