HOME THEATER CUA MINH

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: HOME THEATER CUA MINH

kich thước phòng là 3 x 4m6 Bạn.Cám ơn bạn đã quan tâm

Cảm ơn bác nhé, phòng của em đang xây có kích thước trong lòng là 4m1 x 6m nhưng lại bị vướng cửa nên em đang tìm phương án bố trí sao cho vừa đẹp lại phải tiện lợi :)
Vì cửa của em nằm ở phía trước và sau chứ không nằm ngang như của bác.

satan85

Well-Known Member

Phải nói là quá chuyên và chuẩn đê xem HD.

chiminh

Member

Phải nói là quá chuyên và chuẩn đê xem HD.

hihi .Nếu xem phim HULK bác sẽ thấy như đang ngồi trong trận chiến thật sự.cả phòng rung lên âm thanh thì xuyên từ tai này sang tai kia hihi .Còn nghe nhạc thì khỏi chê luôn.Ai mà nói dàn loa xem phim khong nghe nhạc được là không đúng.

manhthang

Huyền Thoại

hihi .Nếu xem phim HULK bác sẽ thấy như đang ngồi trong trận chiến thật sự.cả phòng rung lên âm thanh thì xuyên từ tai này sang tai kia hihi .Còn nghe nhạc thì khỏi chê luôn.Ai mà nói dàn loa xem phim khong nghe nhạc được là không đúng.

Tiếc rằng bác ở xa quá không là em chạy qua ngay để xin tư vấn về thiết kế, trang trí và vật liệu phòng HT liền.

GENERALS

Ban Quản Trị

Phòng của Minh chỉ 15 m vuông thôi.hơi nhỏ nếu không muốn nói là rất nhỏ.Nhưng lại hợp với home theater hơn.Nằm ở Quận 3 đường Cao Thắng nên ... tấc đất tấc vàng ..... Bác thông cảm.:p

Từ Cty của GEN ra showroom của bác chắc khoảng 3phut thoi, gần quá nhỉ ^^ Hôm nào rảnh a/e cafe đàm đạo chơi nhé ^^

chiminh

Member

Cái ghế có phải bác mua trên An Dương ko, giá bao nhiêu đấy bác Minh ơi? Ghế này xem phim hơi bị sướng đấy. Phòng của bác Pro quá, nếu đúng như bác nói là tổng chi phí đầu tư cho phòng ốc, thiết bị là 20.000 thì mình nghĩ giá đó hợp lý, ko mắc.

HIHI ... cám ơn Bác đã ủng hộ mình.Bác cũng làm 1 cái đi hihi

toannh

20.000$ có lẽ trên 15.000$ à dành cho phòng ốc và trang trí bác Minh nhỉ, cả ghế salon nữa.

AVR-2809 + Projector + Loa JBL mình nghĩ không hết bao nhiêu.

Trong khí bác tốn vào phòng ốc và phần nhìn, còn thiết bị phần nghe chưa pro lắm. AVR-2809 của bác hơi còi, chưa tương xứng phòng showroom. Mình nghĩ showroom thì fải ít ra demo công nghệ mới nhất, hiện nay HD Player phổ biến hơn HTPC là chắc, rùi Bluray bác chưa trang bị nhỉ?

Nếu là mình tại showroom sắm bộ Receiver hi-end 7.1 pre-pow kiểu như Marant AV8003+MM8003 hoặc Denon AVC-A1HDA chẳng hạn cho hoành tráng.

Còn tại gia đình anh em thường không có điêu kiện nên ít đầu tư phòng ốc mà chỉ tập trung khâu thiết bị và phối ghép.

vkc

Well-Known Member

Em thấy phòng chiếu làm đẹp nhưng cho em hỏi là lam loa âm tường thì giải quyết tiếng bass dội tường thi sao?? Co cần dùng loa chuyên dụng ko?

chiminh

Member

20.000$ có lẽ trên 15.000$ à dành cho phòng ốc và trang trí bác Minh nhỉ, cả ghế salon nữa.

Trong khí bác tốn vào phòng ốc và phần nhìn, còn thiết bị phần nghe chưa pro lắm. AVR-2809 của bác hơi còi, chưa tương xứng phòng showroom. Mình nghĩ showroom thì fải ít ra demo công nghệ mới nhất, hiện nay HD Player phổ biến hơn HTPC là chắc, rùi Bluray bác chưa trang bị nhỉ?

Nếu là mình tại showroom sắm bộ Receiver hi-end 7.1 pre-pow kiểu như Marant AV8003+MM8003 hoặc Denon AVC-A1HDA chẳng hạn cho hoành tráng.

Còn tại gia đình anh em thường không có điêu kiện nên ít đầu tư phòng ốc mà chỉ tập trung khâu thiết bị và phối ghép.

hihi Bạn có thể mua 1 cặp loa đến 50.000 usd hoặc 1 receiver tren 10k tuy nhiên, ở đây mình bán là 1 package và thiết kế sao cho phù hợp với nhà bạn.còn showroom thì mình dám chắc nếu bạn nghe xong mà âm thanh quá tồi mình xin gỡ bảng hiệu không làm nữa hihi .... dám chắc với bạn là hay hơn megastar.

cái quan trọng là bạn đạt được cảm giác, được sự thoải mái, sự thư giãn cũng với chùng đó tiền.còn nếu bạn là thương gia .... mình sẽ setup cho riêng bạn 1 kiểu màn hình đặc biệt trên 10k usd , 1 máy chiếu trị giá trên 35K usd 1 dàn âm thanh trên 100k usd .các bạn yên tâm bởi vì mình là dân event và tổ chức các sự kiện tầm cỡ quốc gia như Hoa Hậu việt Nam 2006, 2007 ( đã có hình ảnh minh hoạ ở các bài viêt1 trước cùa Minh ) nên các bạn muốn chơi kiểu nào, muốn tốn tiền kiểu nào Minh đều thoả mãn được cho các bạn.

riêng phòng ở đây mình chỉ đầu tư dể demo và business mà nên mọi thứ phải cân nhắc thật kỹ.Mong bạn thông cảm.

chiminh

Member

Em thấy phòng chiếu làm đẹp nhưng cho em hỏi là lam loa âm tường thì giải quyết tiếng bass dội tường thi sao?? Co cần dùng loa chuyên dụng ko?

Hi VKC tuỳ theo thiết kế và phòng ốc của bạn Minh sẽ khử tần số khác nhau.Lúc trước ở phòng này, 2 người đứng cách nhau 1m nói chuyện không thể nghe được.Bởi vì phòng chỉ cao 2m1 x dài 4m6 ngang 3m
Loa chuyên dụng thì sẽ tốt hơn.còn nếu không thì bạn phải có lỗ tai và có kiến thức để cân chỉnh 1 chút

chiminh

Member

sẵn đây mình xin nói thêm 1 chút.Đây là hệ thống smart house nên các bạn có thể control mọi thứ, lập trình ánh sáng, các thiết bị đến giờ nào bật, giờ nào tắt.Thậm chí bạn di ra khỏi nhà, chợt nhớ mình chưa rút bàn ủi.không lẽ chạy vào nhà .... chỉ việc rút điện thoại ra .... 1 nut nhấn là xong hihi

tieuthieugia

Well-Known Member

Hi VKC tuỳ theo thiết kế và phòng ốc của bạn Minh sẽ khử tần số khác nhau.Lúc trước ở phòng này, 2 người đứng cách nhau 1m nói chuyện không thể nghe được.Bởi vì phòng chỉ cao 2m1 x dài 4m6 ngang 3m
Loa chuyên dụng thì sẽ tốt hơn.còn nếu không thì bạn phải có lỗ tai và có kiến thức để cân chỉnh 1 chút

chưa hiểu rõ cái này... là có hay không có tường ngăn ở giữa vậy bác?

Bên trên