Home Theater - Em theo chân các bác.

colano

Ðề: Home Theater - Em theo chân các bác.

mơ ước của mình, nhưng mình chưa thấy phần cách âm thì phải, bác có thấy bị âm thanh thoát ở bên ngoài không, nếu ok thì mình không phải đầu tư cách âm. thanks pác.

oaa...phong bác đẹp quá!bác up ảnh tiếp để anh em mở mắt với.

tiamopham

phải nói rằng đẳng cấp.bác có tiền nhưng lại sành chơi thật.giàu và rất sang

viettruong

Độc hết 21 trang của bác để tìm có sự khác biệt nào hơn cho tới với thời điểm nảy, bác rất gióng tôi về cái chịu khó mày mò và tự sướng. Chỉ góp với bác chủ chú ý đến việc cách âm, tiêu tán âm và khử âm trầm sẻ gây khó chịu khi bác thưởng thức nhạc 2 kên sau này.

fairstar

Member

[K]evin[T]rinh;1393855 đã viết:
bác cho e hỏi chút. VD khi e tiếp khách mà vẫn bật ánh sáng trong phong liệu khi xem ảnh giữa màn chiếu và LED cái nào đẹp hơn

Thú thật với bác em cũng chưa lần nào so sánh giữa màn chiếu và LED thành ra cũng không biết nói thế nào.

Phòng quá đẹp hic hic tổng chi phí khoảng bao nhiêu bạn nhỉ

Cũng không nhiều đâu mà bác, có bao nhiêu mình xài bấy nhiêu ... liệu cơm gắp mắm thôi mà bác ...

trời ơi nhà giàu quá,toàn đồ hịên đại.bác có cái nào cùi bắp phát hd bỏ đi cho em xin một cái,chứ em còn ko có tiền để sắm cái đầu phát hd nói chi cái khác,em cũng thích xem phim hd lắm mỗi tội nhà nghèo.

Bác cứ quá lời ...

mơ ước của mình, nhưng mình chưa thấy phần cách âm thì phải, bác có thấy bị âm thanh thoát ở bên ngoài không, nếu ok thì mình không phải đầu tư cách âm. thanks pác.

Hiện tại em không làm cách âm bác ạ và thấy cũng khá hài lòng với những gì mình đã đầu tư ...

Phòng đẹp quá bác ah. Nhìn mà thèm quá, chúc mừng bác chủ!

Cám ơn bác quá khen ...

oaa...phong bác đẹp quá!bác up ảnh tiếp để anh em mở mắt với.

Cám ơn bác quá khen ...

phải nói rằng đẳng cấp.bác có tiền nhưng lại sành chơi thật.giàu và rất sang

Cám ơn bác quá khen ...

Độc hết 21 trang của bác để tìm có sự khác biệt nào hơn cho tới với thời điểm nảy, bác rất gióng tôi về cái chịu khó mày mò và tự sướng. Chỉ góp với bác chủ chú ý đến việc cách âm, tiêu tán âm và khử âm trầm sẻ gây khó chịu khi bác thưởng thức nhạc 2 kên sau này.

Riêng phần 2 kênh thì ý định của em là làm phòng riêng biệt bác ạ, chứ không chung với xem phim, dự đinh của em trong năm nay phòng xem phim này em sẽ chuyển nó thành 3D.

Nghia_PMT

Well-Known Member

theo ngu ý của e bác fairstar hướng nâng cấp sắp tới bác nên nâng phần nghe đi ah, phần nhìn bác quá ổn rồi, 3D thời điểm này chưa cần thiết đâu ah. 2311 + Jamo C607 chưa xứng với phần nhìn bác ah.

fairstar

Member

theo ngu ý của e bác fairstar hướng nâng cấp sắp tới bác nên nâng phần nghe đi ah, phần nhìn bác quá ổn rồi, 3D thời điểm này chưa cần thiết đâu ah. 2311 + Jamo C607 chưa xứng với phần nhìn bác ah.

... hề hề ... dưng mà em lại đang khoái 3D lắm bác ạ, kiểu gì cũng nâng cấp phần nhìn cho nó máu, còn phần nghe em sẽ nâng cấp khi có phong rộng hơn nữa.

P/S: em nghe dân HD đồn thổi bác định copy phòng của em .... thiết kế em đang nắm bản quyền đấy nhớ ... chưa xin phép là em kiện đới ... hề hề em đùa chút cho vui ...

pattys

nha Bac lam dep wua toi uoc ao cung duoc nhu nha Bac

leo6love

Phòng của bác chủ rất đẹp, gọn gàn, bài trí vừa đủ và đặc biệt ko thấy có xu hướng... khoe của.Nếu đc vote thì vote cho phòng của bác hạng nhất 2 khoản: cực kì khiêm tốn và siêu Cinema.

down1link

bác chủ đi dây siêu quá , ko thấy 1 sợi dây nào :D

huynhhp

phòng đẹp lắm bác à, nhìn như ngồi xem trên sân khấu thật chứ ko phải xem DVD

hehe, ước gì được như bác.
Hôm trước em cũng định sửa phòng em và làm như bác nhưng ông bà già ko cho. sợ khi em đập tường để đưa bộ giàn ra phía ban công thì hỏng nhà (hix, nhà khung chịu lực mà hỏng được)
Ước mơ chắc ko thành hiện thực

fairstar

Member

to all: ... cám ơn tất cả các bác đã động viên em ...:x :x :x

Nghia_PMT

Well-Known Member

... hề hề ... dưng mà em lại đang khoái 3D lắm bác ạ, kiểu gì cũng nâng cấp phần nhìn cho nó máu, còn phần nghe em sẽ nâng cấp khi có phong rộng hơn nữa.

P/S: em nghe dân HD đồn thổi bác định copy phòng của em .... thiết kế em đang nắm bản quyền đấy nhớ ... chưa xin phép là em kiện đới ... hề hề em đùa chút cho vui ...

Hehe, khi nào e copy thì phải thỉnh giáo bác 1 fen đấy :D, mà bác có ở SG ko nhỉ?

huanpa

Bác giỏi quá, tự mày mò mà trông cứ được sân khấu Nhà Hát Lớn ý. Bộ loa C607 của bác đánh với Denon Receiver nghe nhạc có hay không bác? Theo bác nếu không có Sub thì C607 có bass có đủ dầy không? Thanks bác.

satan85

Well-Known Member

Trả lời dùm cho bác chủ, là đánh để xem phim thì ngon chứ đánh nghe nhạc thì thường8-|
Bác chủ đã lên 3d chưa nhĩ, nếu máy chiếu của bác full(nhìn trong hình hình như là 8350) thì nếu lên 3d bác nên làm phân cực luôn, vì nếu lên 3d dlp thì đằng nào cũng mua thêm một máy chiếu, mà dlp 3d thì đa số là 720, còn full thì giá trên trời, kính lại nặng. 3d phân cực dạo này giá thành rẻ nhiều . Theo mình thì giờ bác đầu tư dlp và phân cực thì số tiền bỏ ra là tương đươn nhau

Chỉnh sửa lần cuối:

fairstar

Member

Trả lời dùm cho bác chủ, là đánh để xem phim thì ngon chứ đánh nghe nhạc thì thường8-|
Bác chủ đã lên 3d chưa nhĩ, nếu máy chiếu của bác full(nhìn trong hình hình như là 8350) thì nếu lên 3d bác nên làm phân cực luôn, vì nếu lên 3d dlp thì đằng nào cũng mua thêm một máy chiếu, mà dlp 3d thì đa số là 720, còn full thì giá trên trời, kính lại nặng. 3d phân cực dạo này giá thành rẻ nhiều . Theo mình thì giờ bác đầu tư dlp và phân cực thì số tiền bỏ ra là tương đươn nhau

Hiện tại em vẫn đang trong quá trình lựa chọn công nghệ 3D nào bác ạ, trong thâm tâm em nghiêng về phương án 3D phân cực và đương nhiên phải là full rồi. Về máy chiếu hiện tại em đang dùng (Epson) thì theo các cao thủ về 3D thấy không được thích hợp để làm 3D phân cực, nếu vẫn muốn sử dụng phân cực phải mua 2 máy chiếu full HD loại khác, mà nếu mua như thế thành ra lại thừa cái máy đang dùng... chán ghê...thành ra vẫn chưa quyết định được.

Cám ơn bác đã góp ý giúp em.

VIPMAN

Member

Theo mình,nếu là gia đình thì Bác nên chơi 3D DLP sẽ hợp lý hơn vì giá cả đầu tư cho hệ thống khoảng 2000-4000 USD (tùy cấu hình),nếu Bác kinh doanh thì chơi Phân cực (6000-8000 USD).Mỗi loại đều có cái điểm hay và cũng có điểm không hay (VD: công nghệ 3D DLP thì chỉ chiếu được 720P nhưng được cái là không bị bóng ma vì do chip 3D của máy chiếu xử lý nên hầu như đạt 99% về độ chính xác khi ghép hình,còn công nghệ phân cực tuy chơi được Full HD 1080p nhưng sẽ bị bóng ma vì hệ thống được setup bằng tay nên sẽ không đạt như mong muốn.Góp ý với Bác thêm là hệ thống phân cực hiện nay chưa chơi được 3D địng dạng ISO do chưa có phần mềm hỗ trợ,còn 3D DLP thì ok, so về độ phân giải 720p và 1080p cũng không chênh lệch nhiều nên Bác có thể xem xét lại,mình bảo đảm với Bác nếu chơi 3D DLP khi xem phim bằng định dạng ISO thì chất lượng hình ảnh và âm thanh sẽ không thua phân cực là bao nhiêu.Nếu Bác ở Sài gòn có thể ghé mình để tham khảo.Vài lời chia sẽ với Bác,chúc Bác tìm được 1 công nghệ 3d ưng ý,Thân !!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên