Home Theater - Em theo chân các bác.

satan85

Well-Known Member
Ðề: Home Theater - Em theo chân các bác.

Theo mình,nếu là gia đình thì Bác nên chơi 3D DLP sẽ hợp lý hơn vì giá cả đầu tư cho hệ thống khoảng 2000-4000 USD (tùy cấu hình),nếu Bác kinh doanh thì chơi Phân cực (6000-8000 USD).Mỗi loại đều có cái điểm hay và cũng có điểm không hay (VD: công nghệ 3D DLP thì chỉ chiếu được 720P nhưng được cái là không bị bóng ma vì do chip 3D của máy chiếu xử lý nên hầu như đạt 99% về độ chính xác khi ghép hình,còn công nghệ phân cực tuy chơi được Full HD 1080p nhưng sẽ bị bóng ma vì hệ thống được setup bằng tay nên sẽ không đạt như mong muốn.Góp ý với Bác thêm là hệ thống phân cực hiện nay chưa chơi được 3D địng dạng ISO do chưa có phần mềm hỗ trợ,còn 3D DLP thì ok, so về độ phân giải 720p và 1080p cũng không chênh lệch nhiều nên Bác có thể xem xét lại,mình bảo đảm với Bác nếu chơi 3D DLP khi xem phim bằng định dạng ISO thì chất lượng hình ảnh và âm thanh sẽ không thua phân cực là bao nhiêu.Nếu Bác ở Sài gòn có thể ghé mình để tham khảo.Vài lời chia sẽ với Bác,chúc Bác tìm được 1 công nghệ 3d ưng ý,Thân !!!

P/S: Phòng của Bác thiết kế đẹp quá,rất ngưỡng mộ tài nghệ của Bác .

Hiện tại phần mềm stereo 1.7 đã chơi đươc bluray. Với lại cái phòng của bác chủ đãm bảo độ tối nên với kích thước 120 in , không có lý gì e epson chơi không được phân cực

CarotQ4

Phòng tự thiết kế tuyệt đẹp.

Cảm ơn Pác chủ đã chia sẽ kinh nghiệm tự làm phòng chiếu phim.

VIPMAN

Member

Mình chỉ góp ý với Bác chủ fairstar vậy thôi,còn việc quyết định công nghệ nào là do Bác chủ quyết định.Nhưng mình không đồng ý với Bác satan85 bảo là đầu tư dlp và phân cực thì số tiền bỏ ra là tương đương nhau,Dù cả 2 là công nghệ Real D nhưng 2 giá cả sẽ khác nhau rất nhiều (4000 so với 6000-8000 USD),gấp rưỡi ,gấp đôi số tiền so với công nghệ DLP .Như vậy,thì chọn công nghệ DLP sẽ hợp với túi tiền hơn,còn bác chủ có khả năng có nhiều tiền chơi phân cực thì mình không bàn nữa.Thân !!!

manhthang

Huyền Thoại

Mình chỉ góp ý với Bác chủ fairstar vậy thôi,còn việc quyết định công nghệ nào là do Bác chủ quyết định.Nhưng mình không đồng ý với Bác satan85 bảo là đầu tư dlp và phân cực thì số tiền bỏ ra là tương đương nhau,Dù cả 2 là công nghệ Real D nhưng 2 giá cả sẽ khác nhau rất nhiều (4000 so với 6000-8000 USD),gấp rưỡi ,gấp đôi số tiền so với công nghệ DLP .Như vậy,thì chọn công nghệ DLP sẽ hợp với túi tiền hơn,còn bác chủ có khả năng có nhiều tiền chơi phân cực thì mình không bàn nữa.Thân !!!

Gấp đôi, gấp rưỡi là đầu tư từ đầu. Ở đây là đã có sẵn 1 máy, mua thêm 1 máy nữa về chơi phân cực cũng chỉ ngang tiền mua 1 máy 3D 720p thôi, bác satan nói đúng rồi còn gì :)

satan85

Well-Known Member

E thử tính sơ cho bác thấy giá nó ngang nhau nè.

Về màn chiếu như nhau (vì bác chủ điều muốn màn chiếu tráng bạc)
máy chiếu mua thêm một e nửa giá cũng sam nhau thôi.
bây giờ đến cái riêng.
+ Bên phân cực cần thêm một tấm lọc khoảng 10t nữa, và một cái giá treo 2 máy chiếu khoảng 2t, kính giá rất rẻ nên hầu như không thêm tiền.
+ Bên DLP thì cần kính ví dụ 4 cái thì cũng đã đi toi chừng đó tiền.
Ở đây nếu tính 4 cái kính thì giá tiền tương đương nhau.
chứ nếu mà tính khoảng 6 cái thì e rằng phân cực lại rẻ hơn.
Dù sao phòng của bac chủ rất đẹp, nên bác chủ cũng sẽ có cách để hợp lý nhất và tương xứng với cái phòng của bác thôi

metalman

mấy cái pic thi công công trình của bác tuyệt quá, ko bít nhà bác ở đâu hnao em qua tham quan học hỏi :D

metalman

tất cả công đoạn bác tự làm hết thành ra giá thành hợp lí, công thợ mà làm cái này thì cũng khơ khớ, mà có khi lại ko hạp í mình, lúc đầu nhin sân khấu tưởng phải khủng khiếp lắm, đúng là đôi bàn tay ta làm nên tất cả :D

fairstar

Member

Hiện tại em vẫn đang nghiêng về phương án phân cực như bác santa và bác manh thang đã góp ý. Vấn đề kinh tế cũng không lo ngại với em, quan trọng là mình lựa chọn phương án tối ưu nhất phù hợp tổng thể của phòng hiện có.

Một lần nữa cám ơn các bác đã góp ý giúp em.

phidiepdan

Hàng ngon thanks bác chủ! đẳng cấp pro quá nhỉ

satan85

Well-Known Member

Sau nhiều lần thử nghiệm công nghệ phân cực, thì các máy chiếu công nghệ lcd không thể đem lại hiệu ứng được, nên bác chủ phải tính đường khác rồi :(

alibaba2011

Sau nhiều lần thử nghiệm công nghệ phân cực, thì các máy chiếu công nghệ lcd không thể đem lại hiệu ứng được, nên bác chủ phải tính đường khác rồi :(

Ha...ha..:-h...Không biết công nghệ 3D như thế nào thì dựa cột mà nghe,bác Satan85 và Bác manhthang không biết công nghệ 3D được lắp đặt và cài đặt công phu như thế nào mà Bác đã kêu Bác faistar lắp đặt công nghệ Phân cực...8-X,lỡ mà bác faistar mua thêm 1 con Epson nữa thì về chỉ biết ngồi chơi xơi nước...:-??.Góp ý với Bác faistar nếu muốn chơi 3D thì nên tìm hiểu cho thật kỹ hoặc nhờ các Bác chuyên về 3D tư vấn,chứ nghe theo những lời vớ vẫn của những người chẳng biết công nghệ 3D phán này phán nọ thì chỉ có rước cái khổ vào thân.Vài lời góp ý với Bác chứ không có ý gì khác!

satan85

Well-Known Member

Bác qua nhà e e ráp cho bác xem, kiểu gì cũng được hết@-). Tới đây e sẽ làm một bài hướng dẫn 3d phân cực từ A đến Z
Vẫn có cach để lắp phân cực cho con epson đó chứ không phải là không có đâu nhé, chỉ mất công hơn thôi

alibaba2011

Bác qua nhà e e ráp cho bác xem, kiểu gì cũng được hết@-). Tới đây e sẽ làm một bài hướng dẫn 3d phân cực từ A đến Z
Vẫn có cach để lắp phân cực cho con epson đó chứ không phải là không có đâu nhé, chỉ mất công hơn thôi

Bác satan85 nói câu trên làm em nghi ngờ khả năng của Bác quá :-w,lúc thì nói :" Sau nhiều lần thử nghiệm công nghệ phân cực, thì các máy chiếu công nghệ lcd không thể đem lại hiệu ứng được, nên bác chủ phải tính đường khác rồi "" ,lúc thì bảo làm được (nguyên văn: Vẫn có cach để lắp phân cực cho con epson đó chứ không phải là không có đâu nhé, chỉ mất công hơn thôi ) mấy chữ in đậm và nghiêng làm cho em khó hiểu quá,càng thêm tính nghi ngờ về cách setup của Bác.Theo em được biết nếu chơi Phân cực thì duy nhất lúc này chỉ có Projector 3D DLP mới lên được hiệu ứng 3D hoàn chỉnh,còn công nghệ 3D LCD thì em mới nghe Bác nói lần đầu tiên....:))

bác thiết kế phòng đẹp quá, nhìn như sân khấu. Bác nên bỏ thiết bị ra chỗ khác.

Nghia_PMT

Well-Known Member

3D làm gì cho tốn xiền, theo e bác fairstar cứ chén Projector 2D hiện tại bác có rồi nâng phần nghe lên còn hay hơn đấy ah

biboo212

sao tự nhiên mất tấm hình toàn cảnh rùi bác fairstar? Up lại cho anh em chiêm ngưỡng nào.

fairstar

Member

Bác ơi, cuối năm nay em sửa lại phòng đến nhà bác học tập nhé

dh201hy

Well-Known Member

Bác cho em hỏi bác mua dây đền LED ở đâu vậy? Giá cả ra sao bác?

Bên trên