Home Theater mới tập chơi. Chào xuân 2016

justbenice

Moderator
Ðề: Home Theater mới tập chơi. Chào xuân 2016

em có thấy bài nào hướng dẫn đâu, trong đó là cách up file crack chứ, bác kiểm tra lại zùm em

Thì up y hệt như cách up file crack thôi bác, tắt mạng, rút đĩa cd ra, chỉ cắm usb có file firmware. Bác down file firmware .iso thì bác dùng winrar giải nén cái iso đó ra sẽ thấy trong đó là file .bin và up bình thường như cái link mình hướng dẫn up firmware hack. Firmware hack và firmware zin khác nhau cái firmware chứ còn phương pháp up thì y như nhau.

Ở topic này không tiện trao đổi thêm, nếu bác vẫn không up được thì bác cứ post trong topic oppo rồi mình bàn thêm.

Wave125

Member

Thì up y hệt như cách up file crack thôi bác, tắt mạng, rút đĩa cd ra, chỉ cắm usb có file firmware. Bác down file firmware .iso thì bác dùng winrar giải nén cái iso đó ra sẽ thấy trong đó là file .bin và up bình thường như cái link mình hướng dẫn up firmware hack. Firmware hack và firmware zin khác nhau cái firmware chứ còn phương pháp up thì y như nhau.

Ở topic này không tiện trao đổi thêm, nếu bác vẫn không up được thì bác cứ post trong topic oppo rồi mình bàn thêm.

Em down về file bin là file iso.bin hình đĩa mầu vàng. mà file này thì fw mới k nhận ra vì là file iso hichic

mostmusic

Member

Bác chơi quả case dữ quá, quá khủng cho nhu cầu chơi HD. E thấy phần nguồn phát thì ok rồi còn phần nghe và nhìn thì nâng cấp dần bác ah. Nói chung thấy bác chơi cái gì cũng là khủng trong phân khúc từ sound card, monitor, case, ram, VGA, computer speaker,... Thế này mà lên floodstanding, Rev, amplier... chắc bác cũng không phải dạng vừa đâu. hi

mostmusic

Member

Mà cách đây 6 năm hình như e mua lại của bác con Creative GW S750 7.1 thì phải, bác ở trên Âu cơ gì đó đúng không nhỉ?

Wave125

Member

Bác chơi quả case dữ quá, quá khủng cho nhu cầu chơi HD. E thấy phần nguồn phát thì ok rồi còn phần nghe và nhìn thì nâng cấp dần bác ah. Nói chung thấy bác chơi cái gì cũng là khủng trong phân khúc từ sound card, monitor, case, ram, VGA, computer speaker,... Thế này mà lên floodstanding, Rev, amplier... chắc bác cũng không phải dạng vừa đâu. hi

món này em gà mờ lắm, music qua computer là với xem là xa xỉ rồi, còn đâu cái radio cũng xong :))

pioneer700

Chúc mừng, bác chủ chơi hoành tráng nhỉ. Song hơi ... ngược với em, em chỉ khoái món nghe và đầu tư nghe là chính, còn món nhìn đầu tư vừa đủ thôi!

Nghia_PMT

Well-Known Member

Trước e cũng đam mê như bác Wave PC toàn độ hoành tráng nhưng sau này đam mê vào âm thanh rồi thì con PC thích đơn giản nhỏ gọn tiện lợi nên e cải tổ lại con main mini ITX MSI Z87I Gaming AC chạy core i3 Haswell đủ xài kéo film thôi :D

Wave125

Member

Trước e cũng đam mê như bác Wave PC toàn độ hoành tráng nhưng sau này đam mê vào âm thanh rồi thì con PC thích đơn giản nhỏ gọn tiện lợi nên e cải tổ lại con main mini ITX MSI Z87I Gaming AC chạy core i3 Haswell đủ xài kéo film thôi :D

dạ, thời sv em có 2 món đam mê , một là tán gái hai là PC giờ có vợ rồi phải bỏ 1 trong 2 thứ bác ah

do_long_khach

Well-Known Member

Bác chơi như này thì thỏa mãn được cái thú ráp pc. Còn cùng một số tiền có thể đạt được trải nghiệm phim ảnh tốt hơn nhiều nếu mua thiết bị hợp lý cho nhu cầu xem phim.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đẩy Z5500 đi làm bộ Denon X520BT với bộ loa Denon Sys 5.1 thì film ảnh hoành tráng hơn nhiều đấy bác Wave, chi phí đầu tư tầm hơn chục củ tí thôi mà hay hơn nhiều

Wave125

Member

Đẩy Z5500 đi làm bộ Denon X520BT với bộ loa Denon Sys 5.1 thì film ảnh hoành tráng hơn nhiều đấy bác Wave, chi phí đầu tư tầm hơn chục củ tí thôi mà hay hơn nhiều

thế ah, căn bản em thấy chơi dân dụng tốn kém với kiến thức mình k có, tính chơi HTPC tiện cả đôi đường. Thx các bác tư vấn

1984kute

Active Member

cơ bản màn 34 inh ngồi xa khoảng 2m xem vừa,mà con z5500 quất cũng đủ,còn lên dân dụng thì nó cũng rứa thôi.trừ lên cao hẳn

Bên trên