Home Theater Version 2011, thất hẹn với các bạn nhiều lần giờ mới show lên được

Ðề: Home Theater Version 2011, thất hẹn với các bạn nhiều lần giờ mới show lên được

dàn HT của bác đẹp wá.

hoangtq

Well-Known Member
Ðề: Home Theater Version 2011, thất hẹn với các bạn nhiều lần giờ mới show lên được

Em nghĩ bác Linh làm cái "bát" nhỏ nhỏ, treo con center lên tường ngay phía dưới cái tivi nhìn có lẽ đẹp hơn và xem phim cũng good hơn. Mấy sợi dây bên phải cái tivi rời nó sát vào góc tường để khuất sau cái rèm nữa thì tuyệt.

Đồ HT và audio của bác thì em k dám bàn, vì chưa bao giờ được nghe ''đàn khủng long" này cất tiếng hót X_X

anbinhdo

Well-Known Member

Mừng Bác nhé =D> , bây giờ em mới rổi qua nghía tý đây.
- Con center Bác để gì cao thế ( có phải em nhìn nhầm không ) .Hiệu ứng em này ra sao đấy Bác Chủ :-c

Haihard

Member

Mừng Bác nhé =D> , bây giờ em mới rổi qua nghía tý đây.
- Con center Bác để gì cao thế ( có phải em nhìn nhầm không ) .Hiệu ứng em này ra sao đấy Bác Chủ :-c

Hiệu ứng phim chắc không ổn rồi. Center và Main để sát nhau quá chắc hiệu ứng mặt trước có lẽ nhòe không tách bạch phân giải được.
Cặp loa phía sau lại gần sát quá nên hiệu ứng vòm có lẽ không đồng đều, lệch pha rồi.

audio&video

Active Member

không gian nhà bác có vẻ hơi hẹp bố trí loa bose và suruond kia nghe dội xuống đầu mất hết âm hình bác chủ ah.chắc bác chủ yếu là nghe nhạc hiiiiiii bộ nghe nhạc ngon rồi bác ah

lehoang40

hoangtq đã viết:
Em nghĩ bác Linh làm cái "bát" nhỏ nhỏ, treo con center lên tường ngay phía dưới cái tivi nhìn có lẽ đẹp hơn và xem phim cũng good hơn.
Làm được là anh làm rồi, đâu có tha...:)
haihard đã viết:
Hiệu ứng phim chắc không ổn rồi. Center và Main để sát nhau quá chắc hiệu ứng mặt trước có lẽ nhòe không tách bạch phân giải được.
Cặp loa phía sau lại gần sát quá nên hiệu ứng vòm có lẽ không đồng đều, lệch pha rồi.
Front của mình là cặp JBL đấy bác chứ không phải là cặp Bose 301....:) xa nhau quá rồi mà bác bảo là gần......, cặp bose mình làm front hight.
Cặp loa surround cách nhau gần 3m đấy bác, sát phòng rồi, biết sao bây giờ........:)

Nói chung để loa Center cao thì không thể được như loa center ngang tai các bác à, tuy vậy mình để nó lệch một góc 60 độ, theo tính toán của mình thì hương âm thanh sẽ đi thẳng tới tai người ngồi nghe đấy, và để tránh âm hài, dội từ 2 tường (tạo âm thanh của giọng nói từ phía trên đầu nên mình phải che màn hai bên nhằm triệt tiêu âm mid dội)

audio&video đã viết:
không gian nhà bác có vẻ hơi hẹp bố trí loa bose và suruond kia nghe dội xuống đầu mất hết âm hình bác chủ ah.chắc bác chủ yếu là nghe nhạc hiiiiiii bộ nghe nhạc ngon rồi bác ah
Âm hình của phim ảnh thì có hình ảnh của phim phụ trợ rồi...hehe...nó khác âm hình của nghe 2 kênh là phải tưởng tượng ra bác à.

Nói chung là với cái phòng nhỏ mà nhiều đồ quá thì mình cố gắng optimizer thôi chứ không thể hoàn hảo được.

Cám ơn các bác đã quan tâm.

cineboy

Member

Chỉ khoái mỗi cặp JBL Century Gold, em nó đẹp đến nao lòng, cả sắc lẫn thanh.

bác cho hỏi cái ghế xem phim trong góc tường bác mua hay đặt ở đâu vậy?mình muốn mua mấy cái để làm ghế xem phim nhờ bác chỉ dùm thanks

linhlinh88

Well-Known Member

nhà em cũng dùng đôi jbl 4312B làm front bác ạ.có lúc bố em còn hát kara nữa :(

lehoang40

bác cho hỏi cái ghế xem phim trong góc tường bác mua hay đặt ở đâu vậy?mình muốn mua mấy cái để làm ghế xem phim nhờ bác chỉ dùm thanks

Bác vào nhaxinh.com tìm ghế thư giãn sẽ có nhiều mẩu để bác lựa chọn.
Nếu ở SG thì có một cửa hàng bán đồ nội thất trên đường Nguyễn Tri Phương Q10 (gần ngã 4 3/2 và NTP), mình mua ghế này ở đó (ghế da bò made in HK)

nguyen667668

Bác ơi cho mình hỏi cặp Front: JBL Century Gold của bác co dùng nghe nhạc (đa chủng loại) phòng co diên tích40m2+ tốt không hả bác. Mới vào nghề, có gì làm phiền mình xin lỗi

nguyen667668

Nhờ bác pm dùm mình cấu hình bộ này xem thế nào bác nhé:

- Denon Receiver AVR-4810
- Main : Polk RTI A7
- Cen : Polk RTI A6
- Sur : Polk fxi A6
- Sub : velodyne optimum 13
- Speaker wire : Monster Cable XP và Atlona Banana Plug

khoaifeat

Active Member

Vừa rồi mới ngó cái trung tâm show hàng bên này, thấy đồ của anh.....mãi em mới ...đi đến quyết định show hàng lên trung tâm trưng bày này đấy anh ơi ;)

linhuyen

Active Member

Bác cho em hỏi chút . Em mới mua em AVR Onkyo rc180 ghép với JBL es80 làm front . Em test thử với 2 loa front này với phim DTS Thì thấy âm thanh rất nhỏ (thua cả bộ Z5500 cũ ) . Em để -20db mà bé xíu, muốn nghe rõ chút phải -6db , muốn to hẳn phải + 3db . Bác thấy mức Volumce này có phải có vấn đề ko? Hay em setup chưa đúng

lehoang40

Bác cho em hỏi chút . Em mới mua em AVR Onkyo rc180 ghép với JBL es80 làm front . Em test thử với 2 loa front này với phim DTS Thì thấy âm thanh rất nhỏ (thua cả bộ Z5500 cũ ) . Em để -20db mà bé xíu, muốn nghe rõ chút phải -6db , muốn to hẳn phải + 3db . Bác thấy mức Volumce này có phải có vấn đề ko? Hay em setup chưa đúng

Bác cho auto set up chưa vậy? Nếu chưa thì nên làm. Sau khi chạy auto set up, bác vào phần speaker level cân chỉnh lại, tặng level cho các loa theo tỷ lệ mà auto setup đã set.
Tiếp theo nền vào mục có intelligent volume, bác set lên maximum.

Buratino2002

Gặp bộ dàn của bác Lehoang xiu pơ mốt thấy xì tin ghê! Em chỉ kiến nghị bác đi lại dây và để đôi Bose bằng giá loa ở 2 góc :D

HungdoanhLam

Active Member

Nhìn kết nhất là cặp Front JBL Century Gold của bộ dàn.
Ngưỡng mộ - ngưỡng mộ

newceco

Member

Hôm nay mới vào xem bộ dàn của mod, quả thật là với phòng bé thì thật là khó khăn cho việc sắp đặt. Tuy nhiên mình vẫn có ý kiến thế này, chiếc loa center vẫn có thể đặt dưới cái TV được nếu bác tìm cách xắp xếp lại đồ trên mặt kệ, hoặc bác đóng cho em nó cái "ghế" để em nó ngự trên cái amply (nhìn cái loa center đặt trên nóc tủ thấy sao sao ý). Về cách đấu loa thì nếu đấu như cách bác đang xài thì xem nguồn phim 5.1 thôi, nếu xem nguồn phim 7.1 thì bị phí hiệu ứng thật của phim mà lại tạo ra hiệu ứng giả ở cặp front hight (mà hiện tại trở về sau mình nghĩ phim 7.1 sẽ ngày càng nhiều) nên nếu có thể bác đưa cặp bose ra sau để đấu đúng 7.1 thì sẽ hay hơn.
Còn cặp gold của bác thì chả biết nói làm sao ...chẹp ...chẹp ...đẹp quá (mình nghĩ ở ngoài em nó còn lộng lẫy hơn trong hình).

linhuyen

Active Member

Bác cho em hỏi , em lấy tín hiệu Pre-out của Onkyo Rc180 đấu qua 1 amply 2 kênh khác (lúc này có thể hiểu là Onkyo là Pre và ampli 2 kênh làm pow đúng không bác ) . Lúc này volume của Amply 2 kênh sẽ ko có tác dụng , chỉ có âm của Onkyo có thể tăng giảm , vậy lúc này chất âm mà loa phát ra là chất âm của Onkyo hay là chất âm của amply 2 kênh ? Và chất âm có được cải thiện hơn khi chỉ đấu qua Onkyo hoặc chỉ đấu qua ampli 2 kênh không ? Em làm vậy để vừa xem phim vừa nghe nhạc đỡ phải cắm dút và muốn tăng công suất của 2 loa front khi xem phim . Thanks bác nhiều

lehoang40

Bác cho em hỏi , em lấy tín hiệu Pre-out của Onkyo Rc180 đấu qua 1 amply 2 kênh khác (lúc này có thể hiểu là Onkyo là Pre và ampli 2 kênh làm pow đúng không bác ) . Lúc này volume của Amply 2 kênh sẽ ko có tác dụng , chỉ có âm của Onkyo có thể tăng giảm , vậy lúc này chất âm mà loa phát ra là chất âm của Onkyo hay là chất âm của amply 2 kênh ? Và chất âm có được cải thiện hơn khi chỉ đấu qua Onkyo hoặc chỉ đấu qua ampli 2 kênh không ? Em làm vậy để vừa xem phim vừa nghe nhạc đỡ phải cắm dút và muốn tăng công suất của 2 loa front khi xem phim . Thanks bác nhiều
Khi nghe nhạc lossless, đấu pre-out từ AVR Onkyo vào line in của 1 amply 2 kênh hoặc của một pre 2 kênh thì xem như lấy AVR làm DAC (có volume), chất âm của DAC cũng có ảnh hưởng lên chất âm tổng thể. Theo tai mình thì chất âm cải thiện nhiều hơn nếu so với việc nghe nhạc chỉ bằng AVR.
Khi nghe nhạc bằng CDP thì không cần mở AVR lên, chỉ cần mở CDP - Pre - Pow, như vậy lúc này AVR không ảnh hưởng gì đến âm thanh.

Bên trên