Home Theater Version 2011, thất hẹn với các bạn nhiều lần giờ mới show lên được

linhuyen

Active Member
Ðề: Home Theater Version 2011, thất hẹn với các bạn nhiều lần giờ mới show lên được

Khi nghe nhạc lossless, đấu pre-out từ AVR Onkyo vào line in của 1 amply 2 kênh hoặc của một pre 2 kênh thì xem như lấy AVR làm DAC (có volume), chất âm của DAC cũng có ảnh hưởng lên chất âm tổng thể. Theo tai mình thì chất âm cải thiện nhiều hơn nếu so với việc nghe nhạc chỉ bằng AVR.
Khi nghe nhạc bằng CDP thì không cần mở AVR lên, chỉ cần mở CDP - Pre - Pow, như vậy lúc này AVR không ảnh hưởng gì đến âm thanh.

Dạ em dùng chung 1 nguồn phát là Laptop lấy tín hiệu qua 1 sound card dời cắm qua USB của Laptop . Như vậy Sound card sẽ là DAC rồi , với cách đấu trên của em thì xem phim ko vấn đề gì hết vì phải bật cả AVR và Ampli 2 kênh (của em là integrated ampli có ngõ vào Main-in) . Còn khi nghe nhạc em tắt AVR đâu có nghe đc vì lúc này AVR là Pre còn integrated amp là pow . Em có thử cắm thêm 1 dây tín hiệu nữa từ Sound card ra integrated ampli và off cái AVR , nhưng cũng không nghe được vì 2 cầu của integrated ampli đã được rút ra để cắm dây tín hiệu từ AVR vào (phải gim 2 cái cầu này vào lại mới nghe được . Như vậy cũng chẳng khác nào cắm rút dây loa cả). Bác chỉ cho em cách đấu để vừa nghe nhạc vừa xem phim cho tiện không ? Thanks

fostina

Well-Known Member
Ðề: Home Theater Version 2011, thất hẹn với các bạn nhiều lần giờ mới show lên được

Bác để Sub bơ vơ giữa trời vậy nghe hay không bác, chắc bác muốn nó nhe nhang thôi đúng không?

thocon872007

Ðề: Home Theater Version 2011, thất hẹn với các bạn nhiều lần giờ mới show lên

Bác show luôn hệ thống điện của bác đi để AE học hỏi, có lọc điện, BACL gì không?
Tks

lehoang40

Bác show luôn hệ thống điện của bác đi để AE học hỏi, có lọc điện, BACL gì không?
Tks

Mình không xài BACL hay lọc điện gì cả bác ơi, dây nguồn toàn là dây theo máy. Chỉ có mỗi cái ổn áp Li-oa 2KVA để có điện 100 - 110V cho mấy cái amply hàng Mỹ - Nhật thôi.
Tai mình chắc kém, nêu hiếm khi nghe được ù - xì lắm....:)

training

Well-Known Member

Em ném đá anh Linh tí nhá :))
Hình anh chụp đẹp hơn là thật (tức là trình chụp hình cao) :)
Chắc tại hôm em quá nhiều đồ nghề linh tinh quá :))

leepham

Well-Known Member

Update hình loa mới đi a Linh ơi , nghe a Nghia_PMT nói loa đẹp mà nghe với đèn lại phê nữa ...:)) e ko dám ghé nghe sợ thèm nữa thì khổ :)) xem hình cho đỡ thèm

NghiaBienHoa

Well-Known Member

wow có hình mới rồi bác cho anh em xem với, nôn quá.

khoaifeat

Active Member

anh L có gì mới à ? nghe tây đồn thế em ngó qua mà chưa thấy , show đi anh ơi

lehoang40

Cặp loa DIY thôi các bác ơi...........:)

Cám ơn các bác đã quan tâm. Đang âm mưu clone một đôi Kharma đây.................:))

leepham

Well-Known Member

Cặp này ai đóng vậy a :D nhìn cũng đẹp quá , a để phòng ngủ hay sao ạ

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Bác mà clone được cặp Kharma là quá ngầu luôn đó, bái phục.

Snipper

hihi hai cái ghế thấy quen quen. Nếu được bác nên xoay bộ dàn ngược lại ra phía tường sau lưng sẽ tốt hơn :D
Em cũng thấy
chiếc ghế đó quen quen:)) Hình như nó là hàng của IKEA(Made in China) Nhưng phải công nhận là loại ghế này ngồi rất thoải mái. Đi kèm theo nó còn có một cái Stool để trước ghế để kê chân nữa mới đủ bộ. Em còn thấy cái kệ Tivi Chelsea bằng gỗ Beech cũng quen quen. Hình như bác mua em nó ở Siêu thị nội thất UMA thì phải ?

justpur

Nếu mà có màn hình to cân xứng với dàn loa nữa thì khỏi chê, anyway, like !

quannguyenvd

cha,bộ dàn của bác khủng thật ấy,mỗi tội con LB700 hơi xịt nhỉ,bên siêu thị e tồn lâu lắm mà ko bán đc ,đang treo thưởng 2 triệu/con cho NV mà hok có bán nổi.hic

tranleduycong

hix hix hàng hiếm...

phuocmobile

Well-Known Member

Em cũng mới nâng cấp lên L100 century thẳng hàng mà đã thấy phê rồi. Của bác là good chắc phải ác liệt lắm đấy nhỉ :)

MinhAMD

Quá nuột. Thèm quá. Có lẽ nên đầu tư em màn khủng hơn cho xứng với dàn ^^

zhengyuan

Member

nhìn thèm quá chẹp chẹp

minhtuanland

Cặp Loa JBL đẹp thật, chẹp chẹp

Bên trên