Hometheater "cỏ" của Luciano em. Mời các bác chỉ giáo

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Hometheater "cỏ" của Luciano em. Mời các bác chỉ giáo

Tranh luận cá nhân đến đây là đã đủ. Anh em tập trung vào chuyên môn nhé.

Just calm down, pls.

luciano

Active Member

:))

xin lỗi bác Nghe&nhìn, chẳng qua em nghe bác HD "múa" dữ quá nên lấy một cái vd để hỏi thử í mà! ai dè, bác ấy, à phải gọi là chú ấy "tư" với chả "vấn" như vậy chứng tỏ...anh em đọc là hiểu liền :)), em xem Tam Quốc Chí rất khâm phục Khổng Minh (người ta có tài, thường kiêu ngạo í mà) nên em học cổ nhân thỉnh giáo cao nhân :)) ai dè trúng nhằm "cao ngạo nhân" :))

XIn lỗi chú nhé, anh nói thẳng nhé.

1. nghe chú nói từ lúc cái phòng hình vuông là em đã biết tỏng trình độ chú rùi.

2. Phòng nghe nhìn chẳng bao giờ làm hình vuông cả. Chính xác nhất là hình thang, dốc từ dưới lên.

3. Loa bookshelf không nên hay không bao giờ bỏ vào phòng to, mà chú lại khuyên phòng anh hẹp chiều ngang nên bỏ loa bookshelf vào phòng to :)) nghe đến chít cười. Mà lại bảo người ta dẹp bộ dân dụng chơi bằng Z5500 mới ghê chứ! Em mà nghe vậy chắc buồn đời gả cho bác Nghe&nhin luôn :cool:

4.
cậu cứ đưa cái sơ đồ 5.1 áp dụng vào trong phòng,xoay ngang xoay dọc tùy ý,sau đó tự ngồi nghe thưởng thức để tìm ra vị trí tốt nhất,chứ thật lòng mà nói,mấy cậu Chip,Gen cứ buông một câu cụt lủn ra vẻ học hỏi từ các ông chuyên nghiệp ,xong rồi xách đít chạy ra,thấy không ra làm sao cả.
Riêgn câu này thui là anh đã biết chú là hạng người nào rùi, chứ chưa xét tới trình độ chơi của chú ra sao!:-j

Cậu nên tự làm cho mình,thiết bị,phòng đã có cả rồi,bỏ công ra mà tự sắp xếp,tìm hiểu kinh nghiệm thực tế,có mất bao nhiêu thời gian đâu,ngồi tranh cãi mãi cũng không rút ra được cái gì,tốn thời gian.

Rút ra được chứ, đó là ....ai cũng hiểu nhưng chỉ có một mình chú là k hiểu, nên phải mất thời gian mà ngồi vẽ sơ đồ, nói thẳng với chú là chú chả có kiến thức gì cả.

5. Cách sắp xếp phòng HI-end, áp dụng cho tất tần tật phòng kể cả phòng nghe nhìn. Vậy mà cứ oang oang là "hi-end" khác với HT! nghe mà cười ra nước mắt :))

Trong đây nhiều người đam mê, yêu nó thật sự và có kiến thức về HT sau bao nhiêu thời gian giao lưu và tìm hiểu! chứ không phải "trình còi" như chú đâu!

Có người xây dựng được 1 bộ HT mà chỉ tốn chưa tới 8tr đó chú HD à, mà cái bộ z5500 của chú có mà đáng xách dép! không tin, liên lạc với bác Mătkieng nhé! Sẵn sàng chỉ chú tận tình chứ không kẻ cả, khoanh tay mà phán anh một câu xanh rờn rằng "cứ xay tới xay lui", mà còn "đập" lại phòng mới ghê :))

6.
Nói xong chưa ;)) ? Hai bạn giống như đang trút nỗi ấm ức bấy lâu ,tôi thông cảm mà ;))

nếu chỉ có một 2 người thì không nói, nhưng ai cũng vào nói chú như vậy thì chú phải coi lại chứ :D
7.
@luciano: thành thật chia buồn, bác đặt niềm tin lầm chỗ rồi, tớ dẫu trình "còi" cũng sẽ cố gắng giúp bác setup góc nghe-nhìn cho hoàn thiện, vài ngày nữa tớ rảnh sẽ call, sẵn qua nghía con HTPC của bác lun :p
Dạ bác,em mất công gần 45' loay hoay để vẽ bản đồ lên để test him "trình độ" cỡ nào ấy mà=> kết quả ...:))

8. cuối cùng là k có ác ý gì với chú, nhưng chú nên khiêm tốn lại! vậy thôi! Sẽ gọi lại chú bằng bác nếu sau này bác "thay đổi"

kính chúc toàn thể anh em sức khỏe, vui vẻ, trao đổi để trau giồi kiến thức và tình hữu nghị! "kết nối cùng 1 niềm đam mê" :D

HD 1080p

Dạ bác,em mất công gần 45' loay hoay để vẽ bản đồ lên để test him "trình độ" cỡ nào ấy mà=> kết quả ...:))

À,thế ra cậu có trình độ để đi "test" người khác cơ đấy ;)).Nhìn bố trí cái phòng là thấy rõ rồi =))

duyngadocton

Hỏi kiểu đ/c luciano thì sau này mọi người không ai dám trả lời đâu.

luciano

Active Member

@bác Duyngadocton:

không phải đâu bác ạ! em trao đổi để học hỏi lẫn nhau là chính bác ạ :D thiên hạ thiếu gì người tài giỏi mà

kosovo

theo em, sao sướng là được rồi. Ở bầu thì tròn, ở ống thì dài, điều kiện bao nhiêu chơi bấy nhiêu. em vẫn nghe phim HD = dàn stereo, chả thấy có vấn đề jì cả. Có điều kiện sẽ chơi tới thôi!

.....Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt....

nghe&nhin

Member

theo em, sao sướng là được rồi. Ở bầu thì tròn, ở ống thì dài, điều kiện bao nhiêu chơi bấy nhiêu. em vẫn nghe phim HD = dàn stereo, chả thấy có vấn đề jì cả. Có điều kiện sẽ chơi tới thôi!

.....Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt....

bác nói rất đúng, em có nghe 1 bác nào đấy bên vnav bẩu rằng "... lắm lúc nằm nghe cái đài rột roẹt chạy bằng pin mà vẫn thấy sướng...", ấy ấy chính lúc đấy con người ta đã đi tới tận cùng của cái sự nghe rùi đấy bác, cứ chơi trong điều kiện của mình thì chơi mới bền phải không nhỉ, khi nào thấy sướng là ok roài .
Mà bác nghe HD bằng dàn stereo thế kia thì nói khẽ thoai, chứ không lại có "chiên da" vào bảo bác bán ngay mua loa vi tính Z5500 về nghe mới "hay" thì khổ.
Thoai em biến đây kẻo ruồi nhặng nó lại bâu vào...

HD 1080p

nghe&nhin;4531 Mà bác nghe HD bằng dàn stereo thế kia thì nói khẽ thoai đã viết:
Đấy,các bạn cứ đòi trưng cầu dân ý um xùm,còn cậu này thì sao đây,có ân oán hay bức xúc gì thì vào bên đó mà giãi bày cho chán, xong rồi im lặng, còn mấy cậu vẫn cứ cái giọng này thì tôi thấy đúng là có ruồi nhặng đấy ;))

MrQ1984

Member

chiến tranh gờ ru di a đã lan tới đây rồi sao ?:(
@Luciano:phòng trang trí thêm mấy bức tranh hay cái giá sách sẽ đẹp hơn đó mình ạ,vì kết hợp ngủ nên cái giường đành phải chấp nhận,mình còn chưa có được cái không gian riêng tư như bạn T___T

dinhvannam

Chủ đề của bác luciano đông vui quá, các bác nên tranh luận trên tinh thần xây dựng cho bác luciano có 1 HT pro hơn.

Đến đây bác luciano đã có thêm được kinh nghiệm gì trong việc sắp đặt HT chưa nhỉ.

luciano

Active Member

Cám ơn bác nam và bác 1984, em là em đã lên kế hoạch rùi nhưng vẫn còn đang án binh bất động vì em còn phải chờ bơm máu ạ :))

Tháng rồi làm em PV-8h 1 cái quá mạng nên giờ vẫn treo mỏ :D

Sắp tới sẽ lắp thêm tiêu tán âm, trải thảm và đặt 1 cái ghế sofa!

K biết có anh em nào cùng ý định, làm chugn cho vui! giống đợt em DIY cái chân loa rear í mà :D

dinhvannam

Bữa nào bác cho mình 1 vé mời xem cine tại nhà bác nhé.

Hay là mấy anh em HD chúng ta họp gặp cafe cho biết mặt mũi luôn nhể.

Đi nghe và xem ké để về setup lại mình cho nó pro. kà kà...:rolleyes:

luciano

Active Member

vậy để khi nào em trải thảm, làm tán âm xong! mời các bác hạ cố viếng nhà em!

Trước mắt cái vụ này đầu tư hơi bị tốn tiền!

Em đã đi dọ giá

1. Trải thảm: 1 chai 3
2. Tán âm: (còn tùy làm có bị hư hay k ) 1 chai
3. Đóng ghế sofa style Nhựt bổn :2 chai
4. Ổ cứng để chép HD í mà : 2 chai

tròn trèm cũng 6 chai bác ạ! hic, hic

phuong

Member

đập cái phòng ra xây lại đi, tui thiết kế cho hehehehehehe

luciano

Active Member

Trời! bác làm em giống đại gia quá :(

Bi nhiu kế hoạch trên mà em vẫn còn đang chờ kinh phí đấy bác ạ! Đập ra, pa pa em đập em thì em chít

dinhvannam

vậy để khi nào em trải thảm, làm tán âm xong! mời các bác hạ cố viếng nhà em!

Trước mắt cái vụ này đầu tư hơi bị tốn tiền!

Em đã đi dọ giá

1. Trải thảm: 1 chai 3
2. Tán âm: (còn tùy làm có bị hư hay k ) 1 chai
3. Đóng ghế sofa style Nhựt bổn :2 chai
4. Ổ cứng để chép HD í mà : 2 chai

tròn trèm cũng 6 chai bác ạ! hic, hic

Mình chờ tin bác đấy nhé :
Mình cũng đang tính phủ thảm hết bốn bức tường phòng nghe nhìn của mình đấy

vodanh81

Member

Lọ mọ với HD thì thấy bộ HT của bác Luciano ở đây, có phải là bác Luciano ở bên VNAV ko. Sao em thấy bộ này của bác khác khác với bộ mà bác hay nhờ anh em bên VNAV tư vấn nhỉ.hì.bác cũng hay tư vấn cho em đóa.

luciano

Active Member

Đây là bộ thứ 3 em thay bác ơi!

Đích thị luci bên vnav :p

luciano

Active Member

Kể từ ngày dính vào con đường nghiệp ngập audio, gia tài em không còn gì khác ngoài bộ audio+dăm cái dây loa , tín hiệu... Nhiều lúc cũng ngẫm nghĩ, một mai có chuyện gì...liệu mấy cái này "gả" đi được bao nhiêu/?? hay lại anh em nào vào xin giá "fix"...

Nghĩ là nghĩ thế, nhưng đã lỡ trót vào con đường này, thì ai mau rút chân, quay đầu là bờ..chứ em và nhiều bác đã nghiện rùi, thì chỉ có một con đường ra Huỳnh Thúc Kháng lên đời thui :))

Nói dông nói dài, đại ý là ....em đã lên đời em nó í mà :p

Màn hình: Pana 42 PV-8h
Đầu đọc : Denon 1740
Âm ly: Denon 1707
Main: BW602S3 (em này em săn tìm em nó hơn 5 lần, âu cũng là cái duyên mới rước được em nó về)
Rear: đôi Jamo bookshelf S604
Sorround back: em đẩy 2 em Polk xuống đánh, chủ yếu là thử nghiệm cho vui, chắc vài bữa sẽ tiễn em nó lên đường 5s...:))
Center và Sub : Yamaha 525 va 215

Dây nhợ:Dây Chord của Ăng lê (best choice của Hifi trong tầm giá 70$) do năn nỉ mượn đánh đỡ :p. Optical: Yarbo, cap Monster và Nhattao Cable :)) (dành cho dây sorround/ 10k/m lõi khá to )

now

kỳ này có được 2 cái gối lười ngồi nghe sướng lắm bác ạ :p

em chụp em nó bằng di động nên k được đẹp lắm.Các bác vào quăng đá cho em nhiều nhiều, đặng em lụm đi bán cũng gỡ gạc được 20m dây của lão Nhảm nhé :))

bactrp

sàn nên trải thảm hoặc lát gỗ thì ấm áp hơn bác a...

Bên trên