Hometheater "cỏ" của Luciano em. Mời các bác chỉ giáo

luciano

Active Member
Ðề: Hometheater "cỏ" của Luciano em. Mời các bác chỉ giáo

sàn nên trải thảm hoặc lát gỗ thì ấm áp hơn bác a...

cảm ơn cục đá đầu tiên của bác ;p - just kidding.

Em cũng tính đường trải thảm, nhưng ngặt nổi nếu trải thảm thì k nằm lăng trên sàn được bác ạ. Mà em thì tính thích lăn lê bò trường.

Chắc chắn giải pháp này sẽ phải tiến hành k sớm thì muộn. Còn vụ lát gỗ thì hic hic,...chua lắm bác ạ

HTung

Member

Bộ dàn và căn phòng của bác good quá. Em cũng đang tìm 1 căn phòng isolate như vậy để tha hồ nghe nhạc xem phim mà ko cần phải dòm ngang ngó dọc chỉnh âm thanh.

OT tí:

Cũng đang ngắm nghía cái gối lười, bác cho hỏi cái gối ấy đủ độ đứng để ngồi dựa vào nó xem phim ko vậy? (giống kiểu sofa ấy, nhưng ko có cái gì tựa đằng sau) Mà bác mua nó hết bao nhiêu thế?

luciano

Active Member

Bộ dàn và căn phòng của bác good quá. Em cũng đang tìm 1 căn phòng isolate như vậy để tha hồ nghe nhạc xem phim mà ko cần phải dòm ngang ngó dọc chỉnh âm thanh.

OT tí:

Cũng đang ngắm nghía cái gối lười, bác cho hỏi cái gối ấy đủ độ đứng để ngồi dựa vào nó xem phim ko vậy? (giống kiểu sofa ấy, nhưng ko có cái gì tựa đằng sau) Mà bác mua nó hết bao nhiêu thế?

cảm ơn bác đã động viên em :p. Gối lười này em mua 280 bác ạ, tiền ship 70 nữa. Em mua của một bé bên 5s ;)) ...service rất tốt

Gối bác ngồi dựa lưng yên tâm, k bị cụp đầu đâu, có điều chắc phải gắn thêm quản tản nhiệt ở bottom nếu k ngồi phòng lạnh. Vì giảm giá thành nên chất liệu ở trong làm bằng mút tròn bác ạ, chứ k phải bọt biển như của hàng nhập...

thangtb

Member

sao mua xong lại có khoản service rất rốt là thế nào thế bác :-", nghe nghi ngờ quá, cái dàn bác vầy mà cỏ... cỏ này chắc cỏ thuốc rồi :-<

bactrp

ui, phòng nhỏ thì lát gỗ cũng không tốn mấy đâu. Còn thảm nếu hút bụi thường xuyên thì lăn lê bòn trườn & nhiều việc khác nữa :) cũng rất thú vị đấy..hơn nữa dùng thảm để giấu dây dẫn thì cũng tuyệt :)

luciano

Active Member

dạ để em bơm thêm máu để đầu tư cái thảm cho nó tiện. Chứ sàn gỗ 250k một mét tới nhé, phê lắm bác ơi.

letuanzzz

Member

cảm ơn bác đã động viên em :p. Gối lười này em mua 280 bác ạ, tiền ship 70 nữa. Em mua của một bé bên 5s ;)) ...service rất tốt

Gối bác ngồi dựa lưng yên tâm, k bị cụp đầu đâu, có điều chắc phải gắn thêm quản tản nhiệt ở bottom nếu k ngồi phòng lạnh. Vì giảm giá thành nên chất liệu ở trong làm bằng mút tròn bác ạ, chứ k phải bọt biển như của hàng nhập...

Cho xin cái link mua cái gối đó với

dinhvannam

dạ để em bơm thêm máu để đầu tư cái thảm cho nó tiện. Chứ sàn gỗ 250k một mét tới nhé, phê lắm bác ơi.

Chúc mừng bác luci nhé, bác cứ từ từ mà tiến, theo em bộ dàn đã định hình trong đầu bác hết rồi, kéo dài cảm giác mua sắm thích lắm bác luci ơi.

duongbaba

Active Member

Tivi giống của tui, cái center đáng lẽ cũng của tui. hic hic...
Sorry hôm bữa kg giao lưu được do phải chăm sóc em bé, hẹn lại dịp khác nhé :)

luciano

Active Member

Chúc mừng bác luci nhé, bác cứ từ từ mà tiến, theo em bộ dàn đã định hình trong đầu bác hết rồi, kéo dài cảm giác mua sắm thích lắm bác luci ơi.

ba'c Nam dong vien em chay. dua vu trang :))! 8-x

khactuyen

Banned

bác Luciano dự định năm 2009 nâng cấp bộ audio hiện có lên dòng gì vậy? bác có thể list ra cấu hình chon mình tham khảo cùng được ko?

luciano

Active Member

bác Luciano dự định năm 2009 nâng cấp bộ audio hiện có lên dòng gì vậy? bác có thể list ra cấu hình chon mình tham khảo cùng được ko?

:p phòng em cũng nhỏ nên chắc cũng k cần gấu lắm đâu bác ạ, cứ lấy bộ anh Nam, lao em k tính em chỉ tính mấy cọc chân loa là đủ em nâng cấp rùi :))

Nói giỡn cho vui, chứ nếu em lên. em sẽ lên con AVR cho khỏe khỏe thì kéo BW mới hay. Rùi từ từ làm con BW HTM61. Bữa em lên test giá em nó nhảy một cái vèo lên gần 700 hic hic. Bọn bán hàng ghê thật

duongbaba

Active Member

hôm bữa bác qua là được giao lưu với Nghe&Nhin và bác Nham18 rùi :p
link goi luoi neh ba'c

http://5giay.vn/showthread.php?t=419082

Bác bẻ kèo làm tớ phải tậu em này về. Nó nặng trịch khiêng lên lầu lè lưỡi. Loa center gì mà bass đánh rầm rầm kinh dị quá nhưng cũng chấp nhận được, em nó là JBL SC305, chỗ này bán nè (Giá 900k quả là hết sức ngạc nhiên)
http://www.5giay.vn/showthread.php?t=633508&highlight=center+jbl

Àh, nếu bác chịu chi cho ghế thì ghé HAGL trên đường THĐạo, khúc gần Cống Quỳnh, có bán loại ghế sofa loại chuyên dùng xem phim. Đá gót chân vào gầm ghế là nó bung ra, nửa nằm nửa ngồi trên cả tuyệt vời ! Êm như ngồi lên bụng heo nái...
Giá 3,7tr/em, hơi chát nhưng rất đáng tiền. Tuần sau hốt đạn rinh 2 em về rồi mời bác đến thử ghế!

luciano

Active Member

vậy thì hơi bị chua bác ạ. 3tr7 chắc em đú k nổi :D rất mong được gặp bác

nham18

Member

Tới lúc đó đừng có kiếm bác Nhảm nhé, trên forum thấy toàn nói xấu bác Nhảm ko thôi :-<

Tivi giống của tui, cái center đáng lẽ cũng của tui. hic hic...
Sorry hôm bữa kg giao lưu được do phải chăm sóc vợ bé, hẹn lại dịp khác nhé :)

Cái bác này ;))

duongbaba

Active Member

Ặc. Bác nói thế chết em, em chăm sóc em bé chứ kg phải vợ bé :eek:
Hôm nào bác thấy em rao thanh lý cả dàn HT là tại bác mà em bị đuổi khỏi nhà đấy nhé :eek:

dinhvannam

Bác bẻ kèo làm tớ phải tậu em này về. Nó nặng trịch khiêng lên lầu lè lưỡi. Loa center gì mà bass đánh rầm rầm kinh dị quá nhưng cũng chấp nhận được, em nó là JBL SC305, chỗ này bán nè (Giá 900k quả là hết sức ngạc nhiên)
http://www.5giay.vn/showthread.php?t=633508&highlight=center+jbl

Àh, nếu bác chịu chi cho ghế thì ghé HAGL trên đường THĐạo, khúc gần Cống Quỳnh, có bán loại ghế sofa loại chuyên dùng xem phim. Đá gót chân vào gầm ghế là nó bung ra, nửa nằm nửa ngồi trên cả tuyệt vời ! Êm như ngồi lên bụng heo nái...
Giá 3,7tr/em, hơi chát nhưng rất đáng tiền. Tuần sau hốt đạn rinh 2 em về rồi mời bác đến thử ghế!

Cho em 1 vé thử ghế nhe bác.

xda160

Member

:p phòng em cũng nhỏ nên chắc cũng k cần gấu lắm đâu bác ạ, cứ lấy bộ anh Nam, lao em k tính em chỉ tính mấy cọc chân loa là đủ em nâng cấp rùi :))

Nói giỡn cho vui, chứ nếu em lên. em sẽ lên con AVR cho khỏe khỏe thì kéo BW mới hay. Rùi từ từ làm con BW HTM61. Bữa em lên test giá em nó nhảy một cái vèo lên gần 700 hic hic. Bọn bán hàng ghê thật

Bác test thử cái HTM61 thấy có khác HTM62 nhiều ko? Và liệu HTM-7 (630$) có hay hơn HTM 61 không nhỉ. Em nghĩ giá HTM61 chỉ khoảng 500$

Em cũng sẽ đi nghe thử cả 3 nhưng muốn bác nhận xét 1 chút

Chúc bác vui,

luciano

Active Member

Bác test thử cái HTM61 thấy có khác HTM62 nhiều ko? Và liệu HTM-7 (630$) có hay hơn HTM 61 không nhỉ. Em nghĩ giá HTM61 chỉ khoảng 500$

Em cũng sẽ đi nghe thử cả 3 nhưng muốn bác nhận xét 1 chút

Chúc bác vui,

HTM7 thì em đã nghe nhà anh Nam rùi, phải nói là quá tuyệt nếu bác so với HTM61, nếu bác tìm được mối bán 630 như bác nói.

Riêng em HTM61 giá đã hơn rùi đó bác ạ! Khiếp gần Tết nên bọn lái cho giá nhảy dù giữ lắm bác ơi! chưa cần nghe 62. Nội nhìn thông số kỹ thuật và cọc, thiết kế thùng loa thì đã biết 61 ở một đẳng cấp khác so với 62 rùi.

61 là 3 đường tiếng và độ nhạy cao hơn so với 62 chỉ 2 đường tiếng. Bù lại 62 nhỏ gọn, xinh và giá....cũng ....được. hề hề, (đó là so với mấy em khác của BW nhé)

Bên trên