Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

Minhsur

Banned
Ðề: Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

Với tư cách người dùng, mình cho rằng 101 và 301 là một đòng máy trong họ nhà Dune. Tất nhiên, ngoài IPTV và mạng mẽo, nó phục vụ tốt mục đích di động, nhưng không có nghĩa là nó chỉ dùng cho di động. Nếu cứ theo cái cách so sánh điện thoại di động với điện thoại để bàn, thì chắc sẽ đến một ngày người ta làm thêm cả cái loại tivi di động nữa...

OrientalPSon

Với tư cách người dùng, mình cho rằng 101 và 301 là một đòng máy trong họ nhà Dune. Tất nhiên, ngoài IPTV và mạng mẽo, nó phục vụ tốt mục đích di động, nhưng không có nghĩa là nó chỉ dùng cho di động. Nếu cứ theo cái cách so sánh điện thoại di động với điện thoại để bàn, thì chắc sẽ đến một ngày người ta làm thêm cả cái loại tivi di động nữa...

Mệt với các bác thật ! Đúng là tính năng của nó là "phục vụ tốt mục đích di động" và tất nhiên chả ai cấm bác lôi ra khỏi vali để xem ở nhà. Nhưng có bác lại so với một cái hoàn toàn với mục đích "xếp trên kệ"...vậy mới tự làm mệt mình !

Còn bác muốn nói đến TV di động hả ?Có đấy, bác muốn xem không ? Mỏng, dùng pin, có ăngten ngầm bên trong, 12ins đủ dùng cho người dùng di động... Kể cả loa phục vụ mục đích đi dã ngoại...

Thế giới đồ chơi rộng lớn lắm ! Các nhà sản xuất làm thị trường rất tốt và nhờ đó chúng ta có đủ mọi tiện nghi và tất nhiên, happy để rút xiền...

leecong

Mỗi sản phẩm nó ra đời đều định hướng cho 1 dòng người dùng khác nhau. Với vị trí và không gian khác nhau.

Ví dụ

Dune Pro dành cho người dùng có hệ thống Home Theather, Cinema đòi hỏi cao về High End. Vị trí và không gian đặt Dune Pro là các phòng ốc được thiết kế chuẩn và chính xác dành cho nghe nhạc. Do không bị bó hẹp về diện tích, do đó Dune Pro thiết kế to, dầy

Dune Max, Dune Duo vdành cho hệ thống Home Theather, Cinema. ị trí và không gian đặt Dune Pro là các phòng xem phim nghe nhạc gia đình, có thể kết hợp với phòng khách, giải trí. Do đó thiết kế đẹp và mỏng.

Dune Smart dành cho người dùng Home Theather, Cinema nhưng budget chưa đủ hoặc vì 1 lý do nào đó chưa có đk để xài Dune Max, Dune Duo, sau này có thể thêm các extenal module để nâng cấp và mở rộng. Do đó Dune Smart thiết kế nhỏ bề ngang nhưng dầy bề sau, để sau này còn ghép với các Modun mở rộng

Dune TV 101 dành cho người dùng có nhu cầu chính về hệ thống IPTV, xem sopcast qua mạng, nhu cầu xem phim HD là phụ. Vị trí của Dune TV 101 là nơi có mạng và TV, không nhất thiết phải là khu vực Home Theather. Do đó thiết kế nhỏ gọn phù hợp

Dune TV 301 dành cho người dùng có nhu cầu như TV 101 nhưng cao cấp hơn. Vị trí của Dune 301 là nơi có mạng và TV, thậm chí là trên xe hơi. không nhất thiết phải là khu vực Home Theather.

Khi lựa chọn Dune, hãy xác định nhu cầu và vị trí nơi mình sử dụng để lựa chọn Model phù hợp. Chất lượng các sản phẩm nghe nhìn phụ thuộc vào nhiều thứ Không phải cứ sản phẩm mới có cấu hình khủng hơn, chipset mới hơn đã là thích hợp nhất cho mình. Receiver là 1 ví dụ. Hiện tại các anh em VNAV, HDVIETNAM sau 1 hồi với Denon 1109 cho tới 4311 vẫn quay lại AVR Yamaha Z9, Denon A1XV, Pioneer AX10Ai đó thôi.

Đồ Nghe & Nhìn khác với Điện thoại, máy tính bảng, nhé

Các bác có thể tham khảo ở đây:

Dune HD TV-301A Ethernet Performance - MPC Club Community Board

hoặc ở đây:

Dune HD TV-301AW file/codec problems - MPC Club Community Board

Minhsur

Banned

Điện thoại di động hơn tuyệt đối điện thoại để bàn từ tính năng cho đến hình thức và cả các lệ phí khi dùng. Trong cách so sánh này liệu HDP di động hơn HDP ở nhà được bao nhiêu phần, và chắc chắn cái tivi di động càng không có gì để so sánh với các tivi ở nhà. Vậy nên 301 trong cách dùng di động chỉ giúp cho người dùng thỏa mãn cơn nghiền HD mà thôi, còn khi ở nhà, nó lại mang đến cho người dùng trải nghiệm IPTV hoặc mạng mủng.... Chính vì vậy giá thành của nó khó có thể vượt qua được những cái HDP "ở nhà" của dune.
Mình so sánh là như thế thôi.

Minhsur

Banned

Thế em hỏi bác với thiết kế và kích thước của D1 và H1 bác nghĩ không mang đi di động được à? Thậm chí dùng D1 hay H1 còn gắn trong được HDD 3"5 với dung lượng lớn mà giá thành lại rẻ hơn so với HDD 2"5 của DUNE 301. Còn về khoản điện thoại để nghe gọi không ai nói bác 1 chiếc điện thoại di động không rẻ hơn 1 chiếc điện thoại bàn. So sánh khập khiễng.

Câu hỏi của bạn thật thú vị... thay cho nhiều câu trả lời khác. Khi mình dùng tbF30, thỉnh thoảng phải đi ctac lâu ngày mình vẫn mang em nó theo, chỉ ghét là ở ks không có âm thanh chuẩn. Đỡ nghiện thôi mà

tdhvn

Active Member

Mình thấy các bác cần làm rõ: mang HDP đi để xem HD hay xem HD đang trong lúc di chuyển. Riêng vấn đề xem HD trong lúc di chuyển thì cần để ý khâu chống sốc cho ổ đĩa cứng, nhất là trong điều kiện đường giao thông chưa tốt, HDP chuyên lắp ổ cứng 2.5" sẽ lắp tốt với ổ cứng SSD, việc chống sốc sẽ hoàn toàn yên tâm. Vả lại, HDD 2.5" chuyên dùng cho notebook, nên NSX cũng để tâm đến vấn đề chống sốc nhiều hơn.

huynhanh1

Well-Known Member

Giá 3tr9 thì có lẽ cố thêm 1 triệu lấy D1 hoặc H1 các bác nhỉ?:D
giá này về vn phần thì hàng mới hiếm phần thì phết phẩy nhiều nên giá cao hơn nước ngoài , từ từ cũng xuống đôi chút ... mình cũng mới rước em này nói chung xài ổn chưa phát hiện lỗi , có cái xài lâu nên để chỗ có quạt thổi cho mát chứ không nó nóng lắm , ổ cứng nhỏ tháo ráp nóng được luôn có cái khi tháo hoặc gắn nên cẩn thận không nó rớt ra (ví dụ mở nắp coi chừng rớt ra ngoài) ... mà sao nó không nghe được file iso CD

CamDao

giá này về vn phần thì hàng mới hiếm phần thì phết phẩy nhiều nên giá cao hơn nước ngoài , từ từ cũng xuống đôi chút ... mình cũng mới rước em này nói chung xài ổn chưa phát hiện lỗi , có cái xài lâu nên để chỗ có quạt thổi cho mát chứ không nó nóng lắm , ổ cứng nhỏ tháo ráp nóng được luôn có cái khi tháo hoặc gắn nên cẩn thận không nó rớt ra (ví dụ mở nắp coi chừng rớt ra ngoài) ... mà sao nó không nghe được file iso CD

Em xài HD cũng lâu lâu rồi mà chưa thấy ai nói về cái định dạng như bác nói, khi nghe audio không hình, thì có các định dang như: MP3, flac, Ape, hoặc file track..... chép nguyên gốc từ đĩa CD.

Vậy bác úp lên cho em thử test với đầu HD nhà em xem nó như thế nào?

ti2li119

Well-Known Member

Thằng này đập ra nhìn ngon phết :D

truonghd

Well-Known Member

Em xài HD cũng lâu lâu rồi mà chưa thấy ai nói về cái định dạng như bác nói, khi nghe audio không hình, thì có các định dang như: MP3, flac, Ape, hoặc file track..... chép nguyên gốc từ đĩa CD.

Thì nó là 1 định dang iso thôi, đọc được cái đó cũng quan trọng lắm à, mà iso hình k biết đọc được k, k được thì thua luôn, vì Thuý Nga đa số là File iso@-)

angle

Active Member

Dune TV 301 Hot quá nhỉ :D

meomatto

Active Member

Không Hot lắm đâu bạn ạ. Hot vừa thôi. hehe
nâng xung nhịp của chip tầm thấp thì cũng ko có gì đặc biệt cho lắm vì tính năng vẫn giữ nguyên, chỉ tăng tốc độ xử lí mà thôi.

nsvcuong

Giá 3tr9 có wifi chưa bạn vì mình thấy wifi optional. Neu co wifi, mình đặt 1 cái.
Cuong - 0903814878

huynhanh1

Well-Known Member

vậy có khi nào bạn nghe thấy iso DVD (cái này nó đọc được), iso bruray chưa? bạn vào mục Lossless Albums down định dang này nhiều lắm , nếu bạn nói chưa biết nữa thì miễn bàn nữa

huynhanh1

Well-Known Member

Thì nó là 1 định dang iso thôi, đọc được cái đó cũng quan trọng lắm à, mà iso hình k biết đọc được k, k được thì thua luôn, vì Thuý Nga đa số là File iso@-)
iso DVD chơi vô tư bác ơi

thieugiaa822

em đọc thấy có bác nào nói con này chơi đc sopcast lun hả bác chủ? nếu vậy thì ngon ah, tối coi đá banh khỏi phải mở cái laptop ra, kéo dây qua tv mệt. cho e hỏi thêm 1 câu nữa là cái này chơi 3d đc ko? thanks

angle

Active Member

em đọc thấy có bác nào nói con này chơi đc sopcast lun hả bác chủ? nếu vậy thì ngon ah, tối coi đá banh khỏi phải mở cái laptop ra, kéo dây qua tv mệt. cho e hỏi thêm 1 câu nữa là cái này chơi 3d đc ko? thanks

Em ấy chơi được 3D SBS và TAB.

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Giá 3tr9 có wifi chưa bạn vì mình thấy wifi optional. Neu co wifi, mình đặt 1 cái.
Cuong - 0903814878

Model về VN là model không có wifi a. Wifi của Dune giá 650k, có thể sử dụng cho máy tính luôn nhé :D
Mong bác ghé ủng hộ SAIGON HD !! :)

Bên trên