HP 14 DQ0005DX giá cực rẻ cho sinh viên, chưa đến 5 triệu có laptop học hành ngon nghẻ

Thienthoi88

Active Member
Với màu xanh độc lạ, chip Intel xịn sò trong tầm giá, chỉ chưa đến 4 triệu bạn đã có ngay một chiếc laptop phục vụ nhu cầu học tập rồi. Mình có tiền thì mua máy mấy chục triệu, không có nhiều tiền thì mình mua máy đủ đáp ứng nhu cầu là được đúng không nè?

vdyXwEtM-6ueDGgrvr564_wLiHJS2vuyjuZ0keck4dVApIe88nZLwCMXyRKvaEcxwyUkH_yVnmd_P3WVFzHqZa2BnY9FzCQvmekkwuEeDWSPCQrqX6L9MT77E3TJMl-X9pozgGaxxYNjrkhGVeerPDri8k0cGm7G18A2k2EfOjLnvTJF6PKtGRHX-g

Đừng vội “chê” chiếc laptop giá rẻ này nha, để mình giới thiệu cho các bạn em này có gì đặc biệt nhé.

Thiết kế đặc biệt với màu xanh độc đáo

Không cần dán skin để tô điểm cho em nó, HP 14 DQ0005DX sở hữu vỏ ngoài màu xanh độc đáo tạo sự khác biệt. Vừa làm nổi bật thiết bị học tập, mà màu này cũng lâu cũ nữa nên bạn cũng có thể yên tâm học tập suốt 3-4 năm mà không lo lỗi thời. Đã vậy lớp vỏ còn được thiết kế dạng lỗ cacbon không bám vân tay nên không bị cảm giác dơ.

x3kVChicmoBRaDPX6z6hAoen_CpqkKVYXxLrx3NPQ-ry0aZDD7sQehrz2bZ-l2ogsnc4TGpijvYdh1O0_mB82PG73A1shvr4rPYGqd06apYZXuQDx0lyD9HgqwkYMf7imnv-KVJb6abHUAijIuMOoWoalIO--0Y4bJioW47tRt30-0fos6e5_I3e8Q

Máy khá nhỏ gọn, trông như chiếc máy 13inch thôi nhưng màn hình được làm mỏng cạnh viền nên thật ra là màn hình 14inch đó các bạn. Ngoài ra sinh viên không chỉ có học tập mà còn nhiều hoạt động khác, nên việc di chuyển nhiều là chắc hẳn không tránh khỏi. Vậy nên một chiếc máy nhỏ gọn chắc hẳn là điều cần thiết với các bạn đúng không nào? Máy cũng chỉ nặng có 1.47 kg và mỏng 17.9mm thôi nên các bạn thoải mái mang theo đến khắp nơi nhé.

Học hành thoải mái với loa ngoài và webcam, bàn phím cùng touchpad tốt

HP 14 DQ0005DX giá hạt dẻ nhưng vẫn được trang bị đầy đủ những thứ cơ bản phục vụ cho học tập. Chẳng hạn như webcam và loa ngoài, sẵn sàng cho những buổi học online hoặc họp hành làm bài tập nhóm. Loa ngoài cũng đủ để bạn cày phim giải trí sau những giờ học căng thẳng nữa đó.

2ibdJFlkXSWzC4RFjid27XI5RpUKtvt4ldwg2iRHXYipVda_42ZCXl-OR2-YjXT3mqxT3MQdV6E7KJ5jSBXCsD9FynjwLPx-SzIWSSdXIi-My51CdK7dYLdwCWvgZ_6mtHIUV7N-boFut4aowLL3PIRB0V1C5FhtuGdLI5g9v92dqYbsMP4yUlgF9Q

Với nhu cầu sinh viên cơ bản là soạn thảo văn bản và tra cứu tài liệu thì cũng hoàn toàn thoải mái vì bàn phím của HP 14 DQ0005DX thoải mái đáp ứng nhu cầu của bạn. Khoảng cách phím hợp lý cùng độ nảy tốt mang đến cảm giác gõ thoải mái. Touchpad cũng đáp ứng được những thao tác cuộn lướt chụm mở chứ không xịn sò như touchpad ở những dòng máy đắt tiền, nhưng cũng đủ cứu cánh những khi bạn quên chuột.

Màn hình 14inch hiển thị tốt cổng kết nối đầy đủ đáp ứng nhu cầu học tập

Với giá chưa bằng một chiếc smartphone tầm trung nhưng bạn có một màn hình to hơn điện thoại nhiều lần, đó là lý do vì sao chúng ta nên có một chiếc laptop hỗ trợ học tập. Và như khi nãy mình có nói HP 14 DQ0005DX sở hữu màn hình 14inch cùng hai cạnh viền mỏng cho nội dung hiển thị thoải mái. Nên dù học tập hay giải trí thì bạn có thể yên tâm về khả năng hiển thị của em này nhé.

Hnhk_qYuzWQ2ObVINDfUPx82EPwSreIaJjNrev1w8rTSJIXvTHW-91IrF8bgYPEZiZ3Jtm1k4DklDhlwOizRWALDBi_7zE_RvBW1DH-ykXsCUIgw8Gjc3BYfz_nBwDLiVgM2MKrhwaR4H68SLyEOEN9yXNKuxqgBfnUvd2uj1VCpPMKVb0ZfC3WN-Q

Bên cạnh những kết nối truyền thống như cổng USB 3.1, HDMI, LAN, HP 14 DQ0005DX còn mang trên mình kết nối USB Type-C tiên tiến, sao lưu dữ liệu tốc độ rất cao. Đồng thời kết nối USB Type-C cũng nhỏ gọn, có thể đảo mặt nên bạn không cần phải bận tâm về chiều cắm giắc.

Windows 10 bản quyền cài sẵn, cấu hình cơ bản

Tối ưu chi phí hơn bởi máy đã được cài sẵn Windows 10 bản quyền, bạn không cần phải lăn tăn thêm về vấn đề cài đặt.

Máy sở hữu cấu hình hợp lý trong tầm giá với chip Celeron N4020. Đây là con chip đến từ Intel với 2 lõi 2 luồng đi cùng đồ họa Intel UHD Graphics 600. Bộ vi xử lý này đủ để HP 14 chạy những phần mềm học tập, duyệt web, xem phim…Tuy RAM 4GB hơi khiêm tốn với những tác vụ đa nhiệm hay mở nhiều tab dễ bị giật lag nên khi sử dụng bạn cần đừng mở quá nhiều ứng dụng và tắt những tab không liên quan là được.

_jQ6OkJ5-eRLN1um6VOiM6TTzcoct4OdWeMNHuzlGjvcw-B-TG7JyA8oogm7ub8GT5TVSzs8joWxd8NGtXXHHR5M259oGpmGj5lTL7O0sv4vp7ezpkhc7aIeoNlrWGFECRUuvHiL8IsFLrXwfJSiA1f5DsPIVFB2vlf-HLo8bYrOmysvPULaG4huuw

Nhìn chung với mức giá chưa đến 4 triệu thì máy này rất phù hợp với nhu cầu học tập cơ bản, hoặc bạn có đứa em nhỏ nào học phổ thông cũng có thể mua HP 14 DQ0005DX để sử dụng đó.

Giá quá rẻ, máy này học hành soạn thảo cơ bản thì được đừng đòi hỏi gì ở một chiếc máy chưa đến 5 triệu. Điện thoại giờ dưới 5 triệu cũng đã không mạnh rồi chứ đừng nói đến cả chiếc laptop như này

Bên trên