HP E22 G4 9VH72AA: Màn hình văn phòng hiện đại, thiết kế không viền cùng chất lượng hiển thị tuyệt v

Thienthoi88

Active Member
Với những bạn làm việc văn phòng thì màn hình chắc chắn rất quan trọng và không thể thiếu. Mỗi ngày chúng ta nhìn vào màn hình từ 8 đến 10 tiếng mỗi ngày. Vì thế việc lựa chọn cho mình chiếc màn hình chất lượng đồng nghĩa với việc bạn đang nâng niu và trân trọng bản thân mình.

Với chiếc màn hình chất lượng cao giúp cho hiệu quả công việc của bạn tăng cao hơn và bảo vệ sức khỏe của bạn về lâu về dài hơn. Và sản phẩm mình sắp giới thiệu cho bạn trong bài viết này chỉ có mức giá dưới 5 triệu đồng nhưng đến từ nhà sản xuất HP. Cùng với đó là chất lượng hiển thị hình ảnh cao cấp và nhiều công nghệ hỗ trợ an toàn cho mắt của bạn. Ngoài ra, còn rất nhiều yếu tố đi kèm khiến cho HP E22 G4 9VH72AA trở thành một trong những sự lựa chọn sáng dành cho bạn.

Thiết kế hiện đại không viền, phong cách chuẩn Châu Âu

Không có quá nhiều điều để nói về thiết kế khi HP E22 G4 9VH72AA mang trên mình phong cách Châu Âu tối giản mang đến vẻ đẹp hiện đại. Các chi tiết thừa trên máy hầu như được gọt bỏ gần hết và chỉ để lại những đường thẳng rất tinh tế.

Các đường thẳng này được thiết kế từ trên đỉnh máy đi xuống đến chân đế. Chân đế của máy là khối hình vuông khá nặng giúp giữ vững chiếc màn hình trên bàn dù cho có rung lắc hay va chạm vào bàn làm việc. Chiếc màn hình sẽ được giữ vững hạn chế nhiều hư hỏng đáng tiếc.

Thân đế giữ màn hình cũng được làm từ kim loại vững chắc, 2 thanh kim loại to dày được đặt song song giúp không gian khi nhìn trực diện vào màn hình cân đối hơn. Đồng thời với thiết kế này cũng giúp dây màn hình luồng qua. Từ đó bạn sẽ dễ dàng đi dây và đi dây gọn gàng hơn rất nhiều.

Điểm đáng chú ý đến từ mặt trước của màn hình với 3 viền được làm mỏng dí và cạnh đáy là logo HP rất đặc trưng. Với cách thiết kế này giúp cho HP E22 G4 9VH72AA trở nên hiện đại hơn, phù hợp với xu hướng văn phòng mở. Đồng thời cũng giúp bạn tập trung hơn khi sử dụng vì các chi tiết thừa đã được gột rửa đi nhiều.

Tất nhiên rồi, màn hình văn phòng thì không thể thiếu được những cổng kết nối. Các cổng kết nối trên HP E22 G4 9VH72AA hầu hết được đặt ở mặt lưng vì thế khu vực này cũng dày hơn các khu vực khác một tí, không đáng kể lắm.

Cụ thể hơn máy sở hữu 1 VGA; 1 USB Type-B; 1 HDMI 1.4; 1 DisplayPort™ 1.2 để xuất hình cho nhiều thiết bị. Bên cạnh đó, màn hình cũng sở hữu tới 4 USB-A 3.2 Gen 1 giúp bạn cắm các thiết bị ngoại vi nhanh chóng không cần mò mẫm dưới thùng máy như trước.

Chất lượng lượng hình ảnh khá sắc nét, có công nghệ an toàn cho mắt

Với mức giá dưới 5 triệu đồng bạn đã sở hữu cho mình chiếc màn hình độ phân giải Full HD cùng tấm nền IPS giúp cho chi tiết hiển thị được sắc nét hơn. Màu sắc trên máy trở nên rực rỡ nhưng không quá gắt rất dịu mắt cho thời gian dài sử dụng. Vừa phù hợp để bạn làm việc cả ngày dài vừa rất sướng mắt khi xem phim vào buổi tối.

Bên cạnh đó độ sáng cao 250 nits, với màn hình thường xuyên được đặt ở trong nhà thì 250 nits là vừa đủ để bạn có thể hiển thị hình ảnh tốt ở vị trí ngược sáng. Từ đó bạn dễ dàng sắp xếp cho mình góc làm việc rất thoải mái không sợ chói khi có ánh sáng hắt vào.

Bên cạnh đó, độ trễ tương đối thấp chỉ 5ms và độ tương phản cao 1000:1 giúp cho hình ảnh hiển thị rất đồng đều không xảy ra sự việc thao tác một đường hiển thị một nẻo dẫn đến màu sắc bị nhòe ra rất khó chịu.

Ngoài chất lượng hiển thị tuyệt vời ra, HP E22 G4 9VH72AA còn có những công nghệ hỗ trợ bảo vệ mắt người dùng. Điển hình trong đó là công nghệ lọc ánh sáng xanh. Công nghệ này sẽ giúp màn hình hạn chế tối đa ánh sáng xanh phát ra gây hiện tượng nhức đầu, chóng mặt, mỏi mắt hay thậm chí là giảm thị lực khi nhìn lâu vào màn hình.

Tóm lại

Với mức giá chỉ 5 triệu đồng bạn đã sở hữu cho mình chiếc màn hình có chất lượng hiển thị tuyệt vời, thiết kế phòng cách chuẩn Châu Âu rất hiện đại. Bên cạnh đó, sản phẩm còn có những tính năng và công nghệ bảo vệ an toàn cho mắt của bạn giúp đảm bảo an toàn cho sức khỏe khi nhìn lâu vào màn hình. Bạn cảm thấy như thế nào về chiếc màn hình này hãy để lại bình luận để chia sẻ với mọi người nhé. Rất cảm ơn các bạn đã xem bài viết.

longxiu

Member
Thích cái thiết kế em này nhất, build thêm em máy nhỏ gọn kế bên nhìn cực kỳ đẹp luôn.

Bên trên