HT của dân Amateur - Mong các bác tư vấn thêm.

Tienxinh

Member
Đây là hình ảnh sơ qua của em nó
Nguồn phát là HTPC dỏm thui,phòng có 12m2 bèo

Nhờ các bác tư vẫn e để làm sao con sub nó bớt ù chút, em dùng xfi music và z5500, ko bít vị trí loa như thế kia hợp lý chưa.Thằng loa center do thiếu dây nên em phang luôn dây điện vào,đầu tư sau vì e nghĩ dây chợ trời cũng ko khác là mấy
E chỉ xem phim thui, nhạc nhẽo có bộ dàn cũ kia rồi, sau này có đk nâng cấp thêm.
Thanks các bác

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: HT của dân Amateur - Mong các bác tư vấn thêm.

loa rear cao nhỉ...case có đèn đẹp quá

Tienxinh

Member

vậy hạ xuống khoảng 50cm hả bác. Tại em tiện mấy cái lỗ trên tường nên bố trí vậy luôn. Đục nhìu lỗ trông nham nhở quá :D
Còn điều nữa là thằng htpc nhà e nối với con pana này = dây hdmi ko đc, ko thể tìm ra nguyên nhân vì tivi nối ra dvd vẫn bình thường, card màn hình của em là HIS 4670 cũng hok thấy có lỗi. h phải nối = VGA thấy có nhìu cái bất tiện quá, ko chỉnh đc hình nhìu trên tv

Chỉnh sửa lần cuối:

locnp

Well-Known Member

Dàn của bác gọn đẹp, xem phim chắc cũng tê lắm ^^

giancarlo

bộ Z5500 nghe hay ko bác với diện tích phòng này, nghe có bị dư bass ko ? phòng em cũng bé cỡ này đang ko biết có nên để z5500 vào ko

Tienxinh

Member

Xem phim thì cũng điếc lỗ tai lắm, nhất là phim hành động. Em bật khoảng 1/5 thui mà xem Pearl harbor cứ như đang đứng ở sân bay vậy :D :D
Tuy nhiên e config chưa hoàn chỉnh nên bass vẫn hơi ù, đang tìm cách khắc phục !

luciano

Active Member

bác dời con sub ra đừng để nó góc nhiều thì sẽ bớt ù, k biết con này set tần số được K??

pterpm

Well-Known Member

bác dời con sub ra đừng để nó góc nhiều thì sẽ bớt ù, k biết con này set tần số được K??

bác có thể nói rõ về tần số như thế nào không ạ, mình là dân newbie nên không biết j về âm nhạc cả, cứ mua về gắn bừa , chả biết chỉnh như thế nào, bác làm ơn chỉ cho mình được không, mình có cái sub AAD M-10s
http://www.philjonespuresound.com/PJWeb131_M10S.aspx
có 2 cái nút vặn j đó mà chả biết chỉnh như thế nào, cứ để ở điểm giữa(center) suốt, bác có thể nói cho mình biết thêm được không,
cám ơn nhiều

kendo

Member

của bro này giống mình y hệt từ cái quạt đứng cho tới cái LCD để bàn, chỉ có cái mình hok có tivi thôi :D

Tienxinh

Member

Dạ để em thử, tại e theo nhìu nguồn tin khác là nên để bass trong góc, em thấy nó tiện ở cái khoản gọn nên chơi luôn.
Con này ko sét đc tần số, xfi của em ko biết cài driver gì mới có vụ này. Nghe đồn cho xuống thấp 1 chút thì bót ù hơn.
@kendo: Quạt nhà mình là quạt Phong Lan xách chân dưới Hải Phòng cơ muh, bro có không ^^

namcavn

Nhìn lôi thôi quá đại ca ơi

quanghaiphong

Well-Known Member

Để bót ù sub thì bác thủ chỉnh tần số cắt xuống 60hz xem,em cũng chả rõ con Z5 nó có cho chỉnh tùng kênh 1 ko???Nếu cho chỉnh bác để bass nhỏ thui

danchoi7x

Active Member

Pac "luciano " nói quá chuẩn, bạn nên chuyển vị trí của Loa Sub đi. Thường không ai bố trí loa Sub như bạn đâu

Tienxinh

Member

Để bót ù sub thì bác thủ chỉnh tần số cắt xuống 60hz xem,em cũng chả rõ con Z5 nó có cho chỉnh tùng kênh 1 ko???Nếu cho chỉnh bác để bass nhỏ thui
Cái vụ này thì e ko bít chỉnh ở đâu,hình như phải mod driver XFI. Giảm bass nhỏ thì cũng có hiệu quả hơn đáng kể nhưng cảm giác nghe lại thiếu uy lực.
Pac "luciano " nói quá chuẩn, bạn nên chuyển vị trí của Loa Sub đi. Thường không ai bố trí loa Sub như bạn đâu
Dạ chuyển thì dễ thui nhưng để chuyển ở vị trí nào cho hợp lý thì em đang phải nhờ các bác tư vấn.
Nhìn lôi thôi quá đại ca ơi
Hik,hik m cũng muốn gọn lắm nhưng khả năng sắp xếp có như vậy thui, phải đầu tư nhìu học phí thì mới có kinh nghiệm setup 1 HT chuẩn đc.Mình đang trong giai đoạn học việc muh.

Tienxinh

Member

Bác nào rành tư vấn dùm mình với.
Dây HDMI kết nối với tv ko đc,
Kết nối bằng VGA 1 time ngon h lại dở chứng, cứ bị hiện tượng trôi hình bên TV.
Hiện tại tv chỉ để xem vtv1 :((

hungteng

Member

Nhìn cái hình mà ớn quá, dẫu biết loa có chống nhiễm từ, nhưng mà bác để mấy cục nam châm to đùng sát màn hình thế mà ko thấy nhức răng à

HD_Beginner

Nhìn cái hình mà ớn quá, dẫu biết loa có chống nhiễm từ, nhưng mà bác để mấy cục nam châm to đùng sát màn hình thế mà ko thấy nhức răng à

Cái này em tưởng chỉ CRT mới sợ thôi chứ ạ ...........

maroor5

bác đê củ sub kêu gì zay

toannh

Cái vụ này thì e ko bít chỉnh ở đâu,hình như phải mod driver XFI. Giảm bass nhỏ thì cũng có hiệu quả hơn đáng kể nhưng cảm giác nghe lại thiếu uy lực.

Dạ chuyển thì dễ thui nhưng để chuyển ở vị trí nào cho hợp lý thì em đang phải nhờ các bác tư vấn.

Hik,hik m cũng muốn gọn lắm nhưng khả năng sắp xếp có như vậy thui, phải đầu tư nhìu học phí thì mới có kinh nghiệm setup 1 HT chuẩn đc.Mình đang trong giai đoạn học việc muh.

Sub chuyển sao cho xa góc đó 50cm là được.

Vừa nhìn lại thấy bác ấy có cặp loa Sony! Bác cứ giữ nguyên vậy kéo cả bộ dàn, sub dịch sang trái 50cm là ok

vungoctung

Bác nên bố trí lại cjo gọn hơn chút

Bên trên