HTV Cab, khu vực riêng.

womanizerzz

Member
Thấy hãng nào cũng có thread riêng, mời anh em quan tâm đến HTV vào đây. cho HTV đỡ tủi thân.

womanizerzz

Member
Ðề: HTV Cab, khu vực riêng.

Em thì có khả năng bỏ 5 ly cafe cho thằng k+ được nhưng khổ nỗi nhà có tới 4 cái TV từ 32 đến 60 inches, đi quẹt thẻ coi bộ không ổn, dùng cáp Analog thì muỗi loạn xạ. bác nào dùng HD của ku cậu này chia sẻ kinh nghiệm với. Đắn đo mãi cái HTCHD, K+, VTVCab HD (nó chưa kéo tới sân bay mới điên). Bác nào dùng HTC cho hỏi, năm ngoái trận Real Madrid vs Barcelona có xem được không vậy? em chỉ quan tâm đến Liga, Ngoại hạng Anh thì kệ mẹ nó. Cảm ơn các bác.

minhduc57

Truyền hình không chỉ riêng có bóng Đá ,HTV dạo này phát mấy phim mới coi cũng rất hay như Người chồng điên , Trái tim mỹ nhân v.v...Trong 30 kênh HD thì có mấy kênh chưa chuẩn phát chương trình cũ mờ tịt ,đưa vào cho đủ tụ . HTV sắp bị áp lực bởi VTV cab và vietel sắp triển khai ,VTVcab nay đã có 40 kênh HD rồi.

Q@tv

Member

Em xài HTVC đây :v Em nghĩ hiện giờ VTVcab chưa làm gì được đâu vì họ chỉ cung cấp cáp số trong khi ở TpHCM đa số em thấy vẫn xài cáp analog nhiều. Ít nhất tới năm sau khi mà thành phố ngưng phát analog thì mới lo. Cơ mà chưa biết được tới lúc đó HTVC sẽ tăng kênh gì :)) Trước giờ HTVC luôn đi trước các đài khác trong việc mang các kênh nước ngoài mới về Việt Nam mà :)) Cá nhân em thấy nội dung bên HTVC chả thua kém SCTV tí nào, kênh cũng phong phú hơn nữa. Cáp Viettel là cái nettv đó hả? Cái đó ở quê em cũng xài, nếu so với HTVC thì em sẽ chọn HTVC :)) Cái chùm kênh SCTV và VTCHD hơn 1 năm rồi vẫn còn treo bảng thử nghiệm, vô TpHCM thì SCTV nó cho phát à :))

Riêng kênh Thuần Việt HD thì em nghĩ chắc cũng tới năm sau mới phát HD chuẩn. Các phim Việt bên HTV đã có HD hết rồi thì thể nào cũng sẽ bưng qua Thuần Việt HD thôi :))

minhduc57

Nên đầu tư cho chất lượng ,số lượng nhiều làm chi? làm sao coi cho hết,như mình chỉ xem các kênh HD là quá đủ ,có bao giờ rờ tới SD đâu,tốn kém nhiều mà có ai xem ?nhất là các kênh tỉnh , có lúc tất cả đều chiếu phim ...cũ ,mong là đài bỏ bớt cho nhẹ bụng :))tăng HD lên là tụi em vui liền=D>

womanizerzz

Member

Em đố bác cắt HTV Cab Analog đi mà dùng được HD đấy kkkk vẫn đóng Thuê bao cũ + thuê bao HD thì phải.

minhduc57

muốn xem HD phải mua đầu HD= 500 k ,rồi gắn cáp vào đầu HD .Cước thì Thuê bao cab cũ : 110 k đóng hàng tháng + cước HD đóng trước 1 năm = 500 k (mua thẻ) ,tính ra 160 k/1 tháng

minhduc57

HTV phải mua không cho mượn đầu thu HD như SCTV và VTVCab

Q@tv

Member

Cho hỏi là đầu thu của HTVC có thu lại chương trình TV như VTVcab không vậy :D

mmtoi2011

Member

Em xài HTVC đây :v Em nghĩ hiện giờ VTVcab chưa làm gì được đâu vì họ chỉ cung cấp cáp số trong khi ở TpHCM đa số em thấy vẫn xài cáp analog nhiều. Ít nhất tới năm sau khi mà thành phố ngưng phát analog thì mới lo. Cơ mà chưa biết được tới lúc đó HTVC sẽ tăng kênh gì :)) Trước giờ HTVC luôn đi trước các đài khác trong việc mang các kênh nước ngoài mới về Việt Nam mà :)) Cá nhân em thấy nội dung bên HTVC chả thua kém SCTV tí nào, kênh cũng phong phú hơn nữa. Cáp Viettel là cái nettv đó hả? Cái đó ở quê em cũng xài, nếu so với HTVC thì em sẽ chọn HTVC :)) Cái chùm kênh SCTV và VTCHD hơn 1 năm rồi vẫn còn treo bảng thử nghiệm, vô TpHCM thì SCTV nó cho phát à :))

Riêng kênh Thuần Việt HD thì em nghĩ chắc cũng tới năm sau mới phát HD chuẩn. Các phim Việt bên HTV đã có HD hết rồi thì thể nào cũng sẽ bưng qua Thuần Việt HD thôi :))
Next tv là iptv của viettel, còn cáp viettel thì đang thử nghiệm và chưa mở chính thức. các kênh vtc hd và sctv của next tv đã bỏ chữ thử nghiệm khá lâu rồi

Q@tv

Member

Next tv là iptv của viettel, còn cáp viettel thì đang thử nghiệm và chưa mở chính thức. các kênh vtc hd và sctv của next tv đã bỏ chữ thử nghiệm khá lâu rồi
Thế hả bác :v Mà theo em VTVcab mới đáng ngại vì nó có list kênh đáng mơ ước :D Em hy vọng bên HTVC kéo hết họ hàng kênh FOX với AXN về chiếu là tuyệt vời :)) SD cũng được :))

Thế hả bác :v Mà theo em VTVcab mới đáng ngại vì nó có list kênh đáng mơ ước :D Em hy vọng bên HTVC kéo hết họ hàng kênh FOX với AXN về chiếu là tuyệt vời :)) SD cũng được :))
Họ hàng đó gồm những kênh nào? bác cho ví dụ thử

thebluez

Active Member

trước đây mình có xài cả SCTV và HTVC nhưng phải nói thật là HTVC không hay bằng SCTV nên cắt HTVC rồi

thebluez

Active Member

mà sao không gộp cái box SCTV thành một cái topic SCTV riêng như HTVC đi, chứ làm cái box riêng lẻ thấy chẳng ai vào hết, muốn hỏi cái gì về SCTV cũng không ai trả lời

Q@tv

Member

trước đây mình có xài cả SCTV và HTVC nhưng phải nói thật là HTVC không hay bằng SCTV nên cắt HTVC rồi
Em xài SCTV rồi cắt qua HTVC rồi cắt trở lại SCTV và giờ xài HTVC luôn :v Thấy cũng như nhau, bên HTVC nhiều kênh nước ngoài hơn :D

minhduc57

Phụ nữ và các trẻ thích HTV hơn vì các CT phục vụ đời sống gia đình xã hội ,các kênh disney HTV phong phú hơn hơn ,phim bây giờ mới và hay hơn trước ,có cả CT Sản Xuất chương trình đứng sau lưng.Nhưng nói chung mỗi anh có cái hay cái dở riêng,mừng là củng thấy có đi lên ,củng còn hơn nhiều nước xung quanh.

Bên trên