HTVC Thể Thao phát EPL Sunday ? Mong các bác giải đáp giùm.

kennyminh

Well-Known Member
Số là tối qua, tình cờ bật tivi để chờ xem trận chung kết Carling Cup giữa Arsenal và Birmingham City thì thấy kênh HTVC Thể Thao của cáp HTVC phát trực tiếp trận Manchester City và Fulham ? Chẳng lẽ HTVC đã thỏa thuận xong với K+ về EPL ngày Chủ nhật ? Mong được giải đáp !

Do_Toi

Member
Ðề: HTVC Thể Thao phát EPL Sunday ? Mong các bác giải đáp giùm.

Phát trên kênh nào? nếu là True sport 1 thì nói làm gì

phát trên HTVC Thể Thao bạn ah,ko bít có xem đc lâu ko nữa,cứ chờ thui....

nkgedadknr

Em confirm đã xem trận này tối chủ nhật trên SCTV15

tuanadmi

Vấn đề này các member khác trong diễn đàn bàn luận nhiều rồi. K+ mua độc quyền EPL theo mã trận đấu chứ không hoàn toàn chỉ là ngày chủ nhật (Lý do là ban tổ chức của EPL không có lịch thi đấu hoàn toàn chính xác cho các trận lượt về - vì còn phụ thuộc vào lịch thi đấu các giải đấu khác có câu lạc bộ thuộc ngoại hạng Anh tham gia như Champion League, FA cup, League Cup vv...). Ví dụ như trận MU gặp Wigan vào ngày thứ 7 vừa rồi, vì K+ mua độc quyền nên các đài khác không được phát và ngược lại trận Manchester City và Fulham vào ngày chủ nhật thì các đài khác lại được phát do K+ ko mua độc quyền trận này.

quangyuan

Member

KhaVấn đề này các member khác trong diễn đàn bàn luận nhiều rồi. K+ mua độc quyền EPL theo mã trận đấu chứ không hoàn toàn chỉ là ngày chủ nhật (Lý do là ban tổ chức của EPL không có lịch thi đấu hoàn toàn chính xác cho các trận lượt về - vì còn phụ thuộc vào lịch thi đấu các giải đấu khác có câu lạc bộ thuộc ngoại hạng Anh tham gia như Champion League, FA cup, League Cup vv...). Ví dụ như trận MU gặp Wigan vào ngày thứ 7 vừa rồi, vì K+ mua độc quyền nên các đài khác không được phát và ngược lại trận Manchester City và Fulham vào ngày chủ nhật thì các đài khác lại được phát do K+ ko mua độc quyền trận này.
Khả năng là như vậy vì tối qua bọn mình cũng xem trận Mancity trên maitivi HD hẳn hoi

Re: Ðề: HTVC Thể Thao phát EPL Sunday ? Mong các bác giải đáp giùm.

Vấn đề này các member khác trong diễn đàn bàn luận nhiều rồi. K+ mua độc quyền EPL theo mã trận đấu chứ không hoàn toàn chỉ là ngày chủ nhật (Lý do là ban tổ chức của EPL không có lịch thi đấu hoàn toàn chính xác cho các trận lượt về - vì còn phụ thuộc vào lịch thi đấu các giải đấu khác có câu lạc bộ thuộc ngoại hạng Anh tham gia như Champion League, FA cup, League Cup vv...). Ví dụ như trận MU gặp Wigan vào ngày thứ 7 vừa rồi, vì K+ mua độc quyền nên các đài khác không được phát và ngược lại trận Manchester City và Fulham vào ngày chủ nhật thì các đài khác lại được phát do K+ ko mua độc quyền trận này.

Chuẩn xác, và mời các bác nào ko có K+ đón xem trận Chelsea - MU đêm thứ 3 trên livescore.com và internet nhé

Bên trên