Hướng dẫn biến PC thành đầu karaoke 5, 6 số

vmtruong

Ðề: Hướng dẫn biến PC thành đầu karaoke 5, 6 số

Batto IR nó là thiết bị nhận tín hiệu có 2 loại lận, 1 loại 200k và 1 laọi 400k.đúng là fai dùng thêm cái SMS Typing nhưng hok có chậm đâu.em đang sử dụng mà.cái remote Arrirang hôm bữa em mua 75k.Về soft em thấy chỉ có 2 soft karaoke4pro và tkaraoke là ok hơn hết thui.Giao điện đơn giản, tính năng khá đầy đủ: tự động tách kênh,chế độ nghe nhạc/karaoke, tải lời bài hát,list bài hát online,ghi âm, mp3-xml chạy mượt, chọn bài hát như đầu 6 số... ; tkaraoke giao diện hơi chuối hơn karaoke4pro.

P/S: Em đang cần dữ liệu karaoke, bác nào có thì share em với, em xin hậu tạ!!!!

vmtruong

quá sự thật là sao??? về cái j?về karaoke = pc có thể bấm như đầu 5 6 số?nếu bác hok tin thì khoảng 1 2 tuần nữa em sẽ chụp cho bác xem vài cái hình mấy phòng karaoke cùi mía ở quê em cho bác xem.

KidDamn

Active Member

Về soft em thấy chỉ có 2 soft karaoke4pro và tkaraoke là ok hơn hết thui.Giao điện đơn giản, tính năng khá đầy đủ: tự động tách kênh,chế độ nghe nhạc/karaoke, tải lời bài hát,list bài hát online,ghi âm, mp3-xml chạy mượt, chọn bài hát như đầu 6 số... ;
Sao mình test thằng karaoke4pro chạy giật giật, âm thanh lag lag
Mình dùng nguồn nhạc từ star.zing

LamNguyenCT

Active Member
Ðề: Re: Hướng dẫn biến PC thành đầu karaoke 5, 6 số

Các bác có nói quá sự thật không đấy?
Bạn nói thế là ý gì?
Bạn có tải soft và làm theo hướng dẫn chưa?
Bạn có trang bị remote cho PC chưa?

Nếu bạn làm rồi mà kết quả không như đầu karaoke 5, 6 số thì bạn hãy phát biểu cấu đó. Còn không biết cách setup thì bạn cứ reply? Tôi thấy bạn là người mới mà nói năng lung tung quá

Các thao tác cơ bạn khi sử dụng PC là:
Đầu tiên cắm điện
Mở máy
rồi chọn bài bằng mã, bằng chữ cho từng thể loại (vì đã cho soft chạy khi khởi động window)
khi hat xong thì tắt máy
rút điện

ngdhieu

Well-Known Member

Vừa mới đặt hàng Cái Batto Remote.
Để cuối tuần này rảnh ngồi vọc xem sao.
Remote Karaoke đẹp nhất mình từng thấy là của Arirang 3600 Deluxe (loại nút bấm tròn màu trắng).
Không biết loại này mua lẻ ở đâu thì giá tốt nhỉ?

aquarius

mỗi cái 1 ưu điểm cãi nhau làm gì các bác tùy vào người dùng thích như nào thôi mà

Bạn nói thế là ý gì?
Bạn có tải soft và làm theo hướng dẫn chưa?
Bạn có trang bị remote cho PC chưa?

Nếu bạn làm rồi mà kết quả không như đầu karaoke 5, 6 số thì bạn hãy phát biểu cấu đó. Còn không biết cách setup thì bạn cứ reply? Tôi thấy bạn là người mới mà nói năng lung tung quá

Nếu em nói không đúng thì bác cho em xin lỗi. Do đọc bài của bác zing (wala) mà thấy thao tác cũng không giống như đầu dvd 5 số và cũng thử tka nhưng thấy vẫn không hài lòng nếu được xin bác setup giúp em. Vì em muốn làm 1 cái ở nhà cho vợ em hát setup thể nào càng đơn giản càng tốt.

Và nếu làm được thế này thì quá tốt và em xin hậu tạ bác sau
Các thao tác cơ bạn khi sử dụng PC là:
Đầu tiên cắm điện
Mở máy
rồi chọn bài bằng mã, bằng chữ cho từng thể loại (vì đã cho soft chạy khi khởi động window)
khi hat xong thì tắt máy
rút điện

LamNguyenCT

Active Member

mỗi cái 1 ưu điểm cãi nhau làm gì các bác tùy vào người dùng thích như nào thôi mà

Diễn đàn là nơi thảo luận mà bạn có người nói phải có người trả lời thì mới sôi nổi chứ (thấy cái gì không đúng không phải thì la lên thôi) :D

@thienphucaudio: Còn bạn này tôi nghĩ chắc bạn muốn gây sự chú ý cho người khác nên bạn mới comment như thế. Ok không vấn đề bạn cứ pm yahoo nếu giúp được gì tôi sẽ giúp. Chủ yêu giúp anh em thỏa mản niềm đam mê hát hò thôi :d

@ngdhieu : mấy cài đầu arrirang hồi xưa nó có dùng cái remote loại gì gì ấy nút cũng màu trắng tròn to nhìn rất đẹp và dễ thao tác rất vừa tay. Bạn nào có loại đó cho xin model

oneway

Member
Re: Ðề: Hướng dẫn biến PC thành đầu karaoke 5, 6 số

quá sự thật là sao??? về cái j?về karaoke = pc có thể bấm như đầu 5 6 số?nếu bác hok tin thì khoảng 1 2 tuần nữa em sẽ chụp cho bác xem vài cái hình mấy phòng karaoke cùi mía ở quê em cho bác xem.

Bạn vntruong có ở HCM không? Bạn làm hoàn chỉnh rồi thi cho mình xin qua tham khảo, cho làm đệ tử với, hhihii...

wowowowowo Quá đã sau khi nhờ sự giúp đỡ nhiệt tình của anh LamNguyenCT. hướng dẫn em setup cái phần mềm NT-KARAOKE thì quả thực trên cả sự mong đợi cái PC em giờ có thể vs đầu dvd 5 số. Từ nay xem như các đầu karaoke DVD đối với em đã trở thành quá khứ. Một lần nữa xin cảm ơn LamNguyenCT nhiều . Em đã đặt 1 cái nt-remote rồi mai em sẽ nhận được có gì nhờ anh chỉ giáo thêm.

KidDamn

Active Member

Bản của bác LamNguyen hình như ko phải bản pro, mà là bản thử nghiệm thì phải

Hồi chiều anh chỉ em cách cập nhật nhanh 1 DVD với các thông tin dựa trên list có sẳn. Cách làm thế nào ảnh chỉ em lại dùm. Cảm ơn!

LamNguyenCT

Active Member

Bản của bác LamNguyen hình như ko phải bản pro, mà là bản thử nghiệm thì phải
Bản đó đăng ký thành công thì nó sẽ là Pro đó bạn. muốn tìm crack thì bản dùng bạn 2.xxx (search trên google)

@thienphucaudio:
+ Nếu bạn mua remote ở nơi khác không phải của NT-KARAOKE thì bạn mới cần thiết lập khá nhiều. Còn nếu bạn mua của họ luôn thì chỉ việc cắm usb vào rồi dùng thôi không cần làm bất cứ thao tác nào vì họ đã setup sẳn hết rồi. Ngoại trừ bạn dùng nt-remote điều khiển các ứng dụng khác thì mới cần thiết lập....

+Để cập nhật nhanh các thông tin bài hát cho 1 DVD:
Bấm nút cập nhật -> Đặt tên DVD (nếu cần) -> Chọn các file của DVD đó -> Rồi bắt đầu thêm vào danh sách chính
Dùng chuột click vào bài đầu tiên -> chọn các dòng cần nhập thông tin (hoặc bấm ctrl+A)-> Click phải chọn "Cập Nhật Thông Tin Tác Phẩm"->Paste cái list vào->Chọn Phần tử tương ứng với các cột trong list->Đồng Ý

Chúc thành công!

vmtruong

Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn biến PC thành đầu karaoke 5, 6 số

Bạn vntruong có ở HCM không? Bạn làm hoàn chỉnh rồi thi cho mình xin qua tham khảo, cho làm đệ tử với, hhihii...
Em ở HCM nhưng phòng Karaoke ở quê (Tiền Giang). Thix thì bác cứ pm yahu cho em.Em vừa đi bảo hành 2 cái HDD nên h fai tìm lại nguồn data :(

Re: Ðề: Hướng dẫn biến PC thành đầu karaoke 5, 6 số

@thienphucaudio:
+ Nếu bạn mua remote ở nơi khác không phải của NT-KARAOKE thì bạn mới cần thiết lập khá nhiều. Còn nếu bạn mua của họ luôn thì chỉ việc cắm usb vào rồi dùng thôi không cần làm bất cứ thao tác nào vì họ đã setup sẳn hết rồi. Ngoại trừ bạn dùng nt-remote điều khiển các ứng dụng khác thì mới cần thiết lập....

+Để cập nhật nhanh các thông tin bài hát cho 1 DVD:
Bấm nút cập nhật -> Đặt tên DVD (nếu cần) -> Chọn các file của DVD đó -> Rồi bắt đầu thêm vào danh sách chính
Dùng chuột click vào bài đầu tiên -> chọn các dòng cần nhập thông tin (hoặc bấm ctrl+A)-> Click phải chọn "Cập Nhật Thông Tin Tác Phẩm"->Paste cái list vào->Chọn Phần tử tương ứng với các cột trong list->Đồng Ý

Chúc thành công!

Cảm ơn anh LamNguyenCT em cập nhật được rồi.
Và em cũng đã nhận được cái remote nó làm việc rất rất tốt cho việc gõ chữ tìm bài khi hát. Vợ em nó cũng rất thích cái software mà anh giới thiệu về mặt thao tác chọn bài. Cũng như cách sử dụng. Một lần nữa cảm ơn anh nhiều.

Tiện thể anh cho em hỏi trong cái site bán software karaoke người ta có bán tải khoản dùng để tải các host sau
Rapidshare, Netload, Hotfile, Filefactory, Uploading, Filepost, Freakshare, Megashares, Bayfiles, Extabit, Bitshare, Ifile/Cloudfile, Mediafire, Jumbofile, Cramit, Glumbouploads, Filevelocity, Share-online, Uptobox, Crocko, Putlocker, Turbobit, Hitfile, Filemates, Hulkshare, Zippyshare, Slingfile, Fiberupload, Uploaded.to, Sharpfile, Lumfile
Gói 100K với 15 ngày
Anh có dùng chưa? tốt độ nhanh không anh?

PS: Bác nào có cùng em load data karaoke không? Số lượng đĩa quá nhiều nên nghĩ nếu mỗi bác tải 1 phần sau đó tập hợp lại share ra thì chắc sẽ tiết kiệm được thời gian tải.

vmtruong

Các đĩa Asia, Thúy Nga, USAL thì có tràn trên mạng. Mấy cái của trung tâm khác mới khó kiếm thui :(

LamNguyenCT

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn biến PC thành đầu karaoke 5, 6 số

Cảm ơn anh LamNguyenCT em cập nhật được rồi.
Và em cũng đã nhận được cái remote nó làm việc rất rất tốt cho việc gõ chữ tìm bài khi hát. Vợ em nó cũng rất thích cái software mà anh giới thiệu về mặt thao tác chọn bài. Cũng như cách sử dụng. Một lần nữa cảm ơn anh nhiều.

Tiện thể anh cho em hỏi trong cái site bán software karaoke người ta có bán tải khoản dùng để tải các host sau

Gói 100K với 15 ngày
Anh có dùng chưa? tốt độ nhanh không anh?

PS: Bác nào có cùng em load data karaoke không? Số lượng đĩa quá nhiều nên nghĩ nếu mỗi bác tải 1 phần sau đó tập hợp lại share ra thì chắc sẽ tiết kiệm được thời gian tải.
Tốc độ thì chắc cũng max đối với net ở vn thôi . Bửa có dùng thử thấy nó tiện hơn vì mua 1 acc mà load được cả khối host.

cái PS hình như vmtruong không hiểu ý của thienphucaudio. Chắc phúc sợ net yếu load lâu nên muốn các anh em cùng load rồi share nhau cho đỡ tốn thời gian chứ không phải nói nguồn nhạc không có.

Ví dụ 100DVD nếu 1 người load thì load luôn 100 còn nếu 10 người load thì mỗi người chỉ load 10 DVD

Không biết có phải ý phúc vậy không?

tongovan113

e thấy có cái phần mềm WalaokePro cũng karaoke được mà nhỉ

Bên trên