[Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

kidofido

Well-Known Member
Ðề: [Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

Nhà em có dàn loa bt 2.1 nói chung nghe cũng ok , vậy cho em xin hỏi là nên set cái AC3Filter như thế nào chỉnh như thế nào là đúng

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: [Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

Nhà em có dàn loa bt 2.1 nói chung nghe cũng ok , vậy cho em xin hỏi là nên set cái AC3Filter như thế nào chỉnh như thế nào là đúng

Theo "Setup" như trong hình sau...

AC3 - Output Settings.png

bombo007

Member

Bác nào có tình trạng giống em không. tải chuẩn HD 720 về máy thì xem không giật nhưng khi xem online thì giật VKL :D không biết khắc phục làm sao cài flash bản cũ cũng vậy CPU dual2 core T7500 :( buồn giã man có khi nào card màn hình có vấn đề không đang chạy onboard 965

ryualviss

Member

bài này hơn 5 năm rồi có cần update thêm thắt gì ko ?

em từ lâu đã thích làm cái này nhưng ko có tài liệu tham khảo

nongdan9x

Giờ mới biết cpu là gì:D

tuansangnguyen

cách bác cho e hỏi sao file này của e chất lượng tốt ntn mak cái K-lite Media Classic nó play ra nhìn gớm zậy các bác ai giúp em chỉnh nó ntn cho đẹp lên với 1080p mak nó play cứ như 720*480

Lights & Motion

Active Member

cách bác cho e hỏi sao file này của e chất lượng tốt ntn mak cái K-lite Media Classic nó play ra nhìn gớm zậy các bác ai giúp em chỉnh nó ntn cho đẹp lên với 1080p mak nó play cứ như 720*480

hỏi chung chung quá, cụ thể sau khi cài gói K-Lite thì bạn có chỉnh gì ko ? Bạn có dùng card màn hình ko ?
bạn nói rõ hơn về cái "1080p mà play như 720*480" -> ko hiểu ý bạn muốn nói đến gì ? ( kích thước hay chất lượng )

Anakyl

Tình hình là thế này, nhờ các bạn giúp dùm mình nhé :

- Mình có dàn này : www.saigonhd.com/ProductDetail/Comb...rd-6506-platinum-acoustic-compact-hd-5-1.aspx

- TV mình có cổng hdmi và vga , do laptop mình không có hdmi nên mình đi tín hiệu hình qua dây VGA.

- Mình có cái Creative Sound Blaster X-Fi Surround 5.1 Pro : dạng usb để gắn vào laptop.

- Mình sẽ đi đường âm thanh bằng dây optical cắm từ amly qua cái Creative Sound Blaster X-Fi Surround 5.1 Pro.

Sau khi set up mọi thứ xong , mình test bằng cái clip chuyên dụng để test âm thanh thì có kết quả như sau :

- Để chế độ auto surround thì chỉ thấy loa center và 2 loa trái, phải . Còn 2 cái loa rear tịt ngỏm ~X(
- Để chế độ stereo thì nó vẫn ra được hết đủ 5 cái , nhưng mà là ra đều hết chứ không có DTS con khỉ gì cả =.= :-B

Các bạn xem dùm cách làm sao để có thể ra được âm thanh chuẩn DTS với nhé =.=.

cauct0691

chi tiết quá, cảm ơn nhé bạn

zonzongl

ui cái này khó vậy... hic
e đang dùng splash pro ex
tình hình là coi khá nịnh mắt. màu sắc, chuyển động ok, âm thanh khá tốt
cơ mà e coi vài chỗ kiểu vật thể chuyển động nhanh hay gì đó là có hiện tượng nhòe hình.
có cách nào khắc phục ko ạ?

tại chưa đủ bài viết nên e mạn phép hỏi ở đây. mong chủ thớt bỏ quá cho. e xin cảm ơn

leduchieu

Híc ảnh hỏng hết rồi :((

chip-chip

em muốn cắt âm siêu trầm mà mấy file 5.1, 7.1 hay có làm sao mấy bác ? vì em sử dụng dàn stereo, em chuyển mấy file này qua stereo mà nghe nó chuối lắm. nghe không rõ, tách bạch, nghe như bị nghẹn ấy. giống như bị booots lên. mà bực nhất là cái đuôi tiếng bass, muốn cắt đi cho đỡ mệt.
âm thanh true hd thì chất lượng phải tốt hơn stereo đúng không mấy bác, mà sao em nghe trên dàn của em nó thua xa mấy cái lossess. nghe nó cứ như phát từ loa vi tính ấy, ù ù, ồ ồ.

chip-chip

em muốn cắt âm siêu trầm mà mấy file 5.1, 7.1 hay có làm sao mấy bác ? vì em sử dụng dàn stereo, em chuyển mấy file này qua stereo mà nghe nó chuối lắm. nghe không rõ, tách bạch, nghe như bị nghẹn ấy. giống như bị booots lên. mà bực nhất là cái đuôi tiếng bass, muốn cắt đi cho đỡ mệt.
âm thanh true hd thì chất lượng phải tốt hơn stereo đúng không mấy bác, mà sao em nghe trên dàn của em nó thua xa mấy cái lossess. nghe nó cứ như phát từ loa vi tính ấy, ù ù, ồ ồ.

robjns0n

Member

cảm ơn Thớt nhiều ạ. bài hướng dẫn quá bổ ích. dù hình đã die. em cảm ơn !

m4rbao

các mod có thể up lại hình cho thread này đc ko?

thanvandang

cảm ơn bài viết của bạn nhé
=====================================================================================================================

hongsonpl

Có cách nào xem được MV code HEVC trên đầu Himedia Q10ii? Nhờ các chuyên gia giúp đỡ!
Xin cảm ơn!

thiclub

Member

Cho mình hỏi là 3 dòng ở dưới cùng của powerdvd này là để tùy chọn cái gì vậy ah?và mình nên chọn cái nào ah?e đang xài laptop xuất ra dàn 5.1 qua cổng hdmi.thanks a!

Bên trên