[Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: [Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

Cho mình hỏi là 3 dòng ở dưới cùng của powerdvd này là để tùy chọn cái gì vậy ah?và mình nên chọn cái nào ah?e đang xài laptop xuất ra dàn 5.1 qua cổng hdmi.thanks a!

Là những "Settings" về tác dụng của âm thanh qua 3 trường hợp...

a) Trong môi trường "tĩnh lặng".
b) Trong môi trường "bình thường".
c) Trong môi trường "ồn ào" (dành cho "Laptop"/ khi ở bên ngoài...)

Tùy cơ ứng biến / Tùy trường hợp để lựa chọn.

Naruto92

Ðề: [Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

Mình vẫn k hiểu rõ lắm

catbuiTK

Member

ảnh toi hết rồi add ơi up lại thôi add ơi[-O<

Mình có con pc cùi mua từ năm 2006 cấu hình: main ecs g31t-m7, cpu inter dual core 2.2 ghz, ram 2g, và con vga gigabite gt n210 1g. Mình xem bằng tivi 42in. Nhờ mọi người hướng dẫn mình cài đặt và config để xem hd với nghe lossless tốt nhất có thể hoặc nếu ai có thể thi thông qua teamview làm giúp mình với. Mình mù tịt công nghệ phần mêm nhưng lại rất thích nghịch công nghệ

tuan_vip

Member

Các bác hướng dẫn em cơ bản để cấu hình video sử dụng CPU và video sử dụng card hình rời dc k

bladies

Active Member

Có mấy cái hình mà lâu quá nó chết queo rồi, bác chủ thớt có thể sửa lại với đc ko bác ?

MTTV

Active Member

Bád chủ uo hình mới dùm em với. Die hết rồi

MTTV

Active Member

Hiện em đang xài máy bộ dell optiplex 990 core i3 kết nối rec onkyo. Em có tìm hiểu setup mpc theo hướng dẫn ở web này
http://www.avsforum.com/forum/26-home-theater-computers/1357375-advanced-mpc-hc-setup-guide.html
Setup xong thì coi phim bluray 45gb mượt rồi nhưng bị cái chỉ ra đc âm thanh dts. Check bên pm power dvd thì vẫn ra đc dts hdma. Bác nào có kinh nghiệm chỉ em cách xử lý với :(

Xicition01

Bài viết rất chi tiết, cảm ơn b nhiều

trinhxuanthai23

Em xài sound card creative Zx nối optical sang onkyo 3700 xài K-lite k hiểu vì sao mở phim DTS 5.1 mà kiểm tra ffshow nó toàn ghi: input DTS còn output lại là PCM. Có bác nào hướng dẫn em với không ??

Chỉnh sửa lần cuối:

pmnh4543

thông tin hữu ic

tanlongpt

Em có một dàn onkyo 3700 muốn hỏi các cao nhân...dùng phần mềm nào xem file DTS HDMA trên PC ạ...Nếu có chỉ cách sử dụng cho em nhé các Bác....Em dùng mấy cái chỉ lên DTS 5.1 chứ không lên DTS HD ...ạ..>!

diepkaka

bác nào viết cái hướng dẫn config mpc+madvr+reclock giúp ae với

nammeo76

Well-Known Member
Các bác có biết foobar2000 dùng thêm gì để đọc được file nhạc dang m2ts ? help me

dungnvph03125

các ơn bác chia sẻ nhé

nix

Member

khó hiểu vãi :))))

bien xanh

cảm ơn bạn nhiều nhé

tranvanbmt

đúng rồi chủ thớt cho e xin cái file config về bung ra là ok

banhchuoi1

Tình hình là máy e xem phim tầm 20-30s thì bị tiếng nhanh hơn hình, được 1 lúc thì hình giật cái bụp xong hình lại trùng tiếng và cứ tiếp diễn như thế, bác nào thông não e với ạ.
Đang dùng Window Media Classic Player + FFDShow + AC3filter
Cấu hình máy: CPU G 3.3MHz - RAM 8GB - Card GTX 950
K biết là do phim hay do e codec ngu hay do lỗi phần cứng máy hy vọng được thông não sớm T_T

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên