Hướng dẫn cách cho xuất hiện được "DTS" trên Receiver bằng Foobar

vhunter1

Member
Ðề: Hướng dẫn cách cho xuất hiện được "DTS" trên Receiver bằng Foobar

Bài đề là những cách mà lại đưa ra 1 cách vốn dĩ ai cũng biết, chất lượng bài viết trên hdvietnam ngày càng tệ!

Nhờ bạn ấy mà mình mới biết cái Rì-Ci-Vơ của mình chạy dts.Mình từ tương lai 2014 quay về lại đây tìm kiếm và học hỏi.Ko phải những gì mình biết ai cũng biết à cũng ko phải những gì ai cũng biết mà mình biết...Từ tốn chút nhé

hayhay

Well-Known Member
Bị quên mất cách setup cho Foobar xuất hiện ra DTS trên Receiver ; bây giờ mới lục lại và làm theo như post #1...thì lại OK! Tất cả đã đâu lại vào đó...
Bá đạo thiệt !

===============
(Spam mục đích là để nhằm đánh dấu lại cái thớt này ! )

Chỉnh sửa lần cuối:

Vo Minh Sang

Active Member
Mình có 2 vấn đề, không biết các bạn có biết cách không:

01. Đầu CD nào có logo DTS, thì điã nhạc dts 5.1 sẽ phát ra chuẩn 5.1. Lúc đó lấy nguồn ra từ đầu CD bằng cáp quang (cổng optical/Coaxial) ra receiver để nghe. Lâu quá rồi mình quên mất cách ghi ra đĩa nhạc dts 5.1 không biết các bạn nào còn nhớ thì hướng dẫn mọi người dùm (chỉ nhớ là dùng phần mềm Nero và thí nghiệm mất vài cái CD mới thành công).

02. Chỉ là phần mình đặt vấn đề, không biết có được không. Nếu làm được như ở phần 1 thì khi hết đĩa phải thay thì...làm biếng quá. Mình tính để nhạc dts vào NAS (thiết bị chia sẽ dữ liệu) và dùng Foobar trên điện thoại chọn nghe nhạc rồi truyền qua Airplay/Bluetooth đến receiver thì không biết có được 5.1 không.

03. Dùng Himedia Q10 Pro lấy nhạc từ NAS thì các bạn biết có App nào để đọc nhạc DTS rồi truyền qua receiver thì chỉ giúp mình.

Vài dòng với các bạn như vậy. Xin cám ơn các bạn.

Bên trên