Hướng dẫn cài đặt K-Lite Mega Codec Pack 5.0.3

t2k

Member
Ðề: Hướng dẫn cài đặt K-Lite Mega Codec Pack 5.0.3

Mình làm theo với Klite mega codec 5.90 ngon lành. Làm toàn bộ theo hướng dẫn trên, nhưng untick thêm mấy cái có Haali. Vì Core AVC và Haali Media Splitter đi kèm với nhau rồi. Sau khi theo hướng dẫn trên cài xong klite codec thì down Core AVC pro 2.0 mới nhất hiện nay

Lúc install CoreAVC untick cái Haali Media Spliter vì sẽ cài riêng Haali Media Spiltter ( mục đích là để install Haali ver mới nhất thôi)

Sau khi install Core AVC 2.0 pro xong thì down Haali Media splitter rồi install là xong.

PS: ko post link dc nên mấy bro coi file TXT đính kèm vậy nhé

Core AVC này đúng là ngon thiệt, chạy quá nhẹ mà hình ảnh đẹp ngon lành. Laptop mình chạy Pentium Dual Core T2390 1.86 Ghz mà chạy HD 1080p trơn tru, ko bị giật gì cả.

rockyspk

Member

sao mình cài theo hướng dẫn với klite codec 5.8 thì khi mở phim bên window media player thì không có âm thanh vậy mấy bro?

còn nếu mở media classic thì ok !

Yesterday

Ðề: Cách config K-Lite Mega Codec Pack tối ưu !!!

Hiện tại mình đang dùng máy cấu hình như sau:
Pen IV 3 Ghz
RAM 2 GB
VGA ATI 2400 512 MB
Monitor: Samsung LCD 22inch

Hồi trước thì mình vẫn xem đc 720p bình thường, 1080p xem thì giật nhưng ko hiểu sao bây giờ mình xem 720p cũng giật, hình và tiếng đều bị chậm. Mình đã down và config như ở trên rùi nhưng vẫn ko đc. Ai biết máy mình đang gặp vấn đề gì thì làm ơn chỉ giúp mình với

Máy tớ cấu hình giống y chang của bạn trừ VGA ATI chỉ có 128MB thôi. Tớ cũng bị y chang bạn vậy, ban đầu xem phim 720 ngon lành. Tự nhiên một thời gian sau không chạy được nữa.

- Roll back K-lite lại những phiên bản cũ đã từng chạy được bây giờ cũng không được.

- Cài lại windows, thử rất nhiều bản cũng không có kết quả gì.

- Lên forum nghiên cứ đủ cách config như các bạn chỉ cũng không được.

- Đổi qua xem bằng VLC, KMP, coreAVC, ... cũng chẳng ăn thua.

- Mấy tháng trời đau đầu nghĩa mãi cũng không ra cuối cùng tớ quyết định đi nâng cấp con CPU P4 lên Dual Core. Nhưng khi đem ra nâng cấp thì mainboard không hổ trợ con Dual Core 2.5Ghz. Thế là buồn lắm, cứ nghĩ cái số kiếp mình hết được xem phim HD rồi.

- Thế mà một điều ngạc nhiên đã xảy ra, sau khi lắp lại con CPU P4 cũ. Lắp lại kỹ kỹ nha. Làm vệ sinh quạt gió, bôi keo giải nhiệt. Thế là nó chạy phim HD 720 lại bình thường, không cần config gì cả, chạy rất smooth với CPU usage chỉ khoản 50% thôi. Bạn thấy pó tay không???

Ngồi nghĩ lại mới thấy, trước lúc tháo con CPU ra phát hiện cái quạt giải nhiệt cho CPU bị gãy mất một chân. Thế là nó giải nhiệt không tốt (bị nóng quá) nên cứ xem phim HD được vài phút là bắt đầu bị giật, thậm chí tiếng cũng bị vỡ nữa. Còn bây giờ thì ngon lành rồi.

Hiện tại mình đang xài k-lite 4.7 tất cả cài mặt định hết. Mình nghĩ nếu cài k-lite bản mới nhất 5.9.6 vẫn chạy tốt HD 720 với cấu hình máy này.

Vài dòng chia sẽ với bạn.

có bản 6..0.4 rồi hương dẪN LẠI ĐI bác nhảm ơi

HeroBoA_TVXQ

chòi oi oaoaôa

có ban 6.10 luôn òi anh ơi

hướng dẫn lại dùm em đi

em down bản mới chỉnh theo tương tự mà nó giật òi đứng hình oài àh

CPU lên đến 100% òi đơ luôn

PC của em yếu lắm ai cứu em với ko em chết bây h hu hu

776041176

Member

mình cài bản 5.5.0 full vô (mình để mặt định cho nó luôn) xong rùi mình mo phim lên sao nó hết hiện phụ đề luôn rùi bạn ơi, bạn chỉ mình dới cám ơn bạn nhìu nha

GSHADOW

Mấy anh ơi, Em dùng vista, khi cài mega codec thì phim coi không có tiếng Việt mặc dù em đã có sub việt, tên sub với tên phim giống nhau

pqtrieutrieu

em mới cài cái 6.2 vô sao xem phim HD là bị bóng mờ , màn hình chia làm 2 , xanh lá / đó nhạt , y như xem TV mà kênh bị nhiễu vậy

masato02

^ Có phải bản 3D ko bạn X_X.

HuyNBN

Chia làm hai chứ đâu phải hỗn hợp 2 loại màu mà 3D +__+

kiulo

Member

Có bác nào biết lỗi này không:

windows cannot access the specified device, path, or file. You may not have the appropriate permissions to access the item.

Mình mới update win vista xong, chạy MPC thì nó báo lỗi như trên. Mình remove rồi cài lại mà vẫn bị. Bác nào biết hay đã gặp qua thì chỉ mình cách khắc phục với.

ThanhTungE85

Phải đánh dấu cái, mãi mới tìm lại được.

TR0JAN

Thật tình định làm theo bác Nhảm nhưng đọc đến hết các page thấy nhiều người than không ổn và cũng có nhiều người kêu khóc thảm thiết mà không thấy bác ấy chậy vô. híc híc. Thực tình hiện giờ đã có bản 6 chấm xx rồi đấy bác ạ. Anh em kính đề nghị bác nổi lên để hướng dẫn anh em setup bản mới nhất đi. Bác đừng ép anh em phải thuê thợ lặn tìn bác đấy ạ

pow

rất cám ơn tiền bối Nhâm lão gia :p config giống như tiền bối, xem nuột thiệt

pinklin

Member

kì vậy, mình cài k-lite codec và core AVC sao đụng code báo lỗi hoài, giờ càng cài lại thì càng ko chỉnh sharpen được.

Không thấy bác chủ đâu!Thui té,xài cái dvd10 mark 2 vậy:))

kulakalu

Active Member

phần nào ko nói gì thì vẫn giữ nguyên hả bạn?

win123vn

Active Member

các bác cho hỏi có cách nào loại bỏ triệt để các code đã từng cài ko? em cảm giác hinh như những gì mình đã cài và config từ trước cho dù uninstall bộ code rồi, nhưng khi cài lại nó vẫn giữ các config đấy. Em dùng win7 64bit ko thể chạy dc video của phần mềm nào ngoại trừ wm12 có sẵn (phải cài win 7 code pack mới chơi dc)

hnfour

minh cai k-lite codec roi ma xem phim duoi avi tren media player classic van khong duoc. giup minh voi

cudan2010

Member

Có bác nào bị giống em không ạ ?
Em dùng laptop để phát HD, khi xem trên lap thì hình ảnh chuẩn, đẹp nhưng khi cắp sang plasma bằng cáp VGA thì hình ảnh trên tivi bị co lại, lùn tịt. Em lính mới nên nhờ các bác chỉ giúp.
Hardware:
- Laptop HP6910p, vga share, không có HDMI out.
- Plasma Panasonic 42'
Software:
- MPC
- Shark

Cám ơn các bác

Bên trên