[Hướng dẫn] Cài đặt Media Center với XBMC

longmax

Member
Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt Media Center với XBMC

Có ai bik cách tinh chỉnh trên bản 15.1 xuất âm thanh ra optical từ pc ra recv ko ah...Sao mình xem ở trên XBMC chỉ ra 2 kênh thôi mong cao thủ chỉ giáo dùm.....

quankid

Không biết có ai quan tâm không mình mới test thử bản Kodi DSPlayer with LAV Filters, XySubFilter & madVR .Mặc dù là bản unofficial Kodi build,nhưng với việc sử dụng DS Player với những Fillters và Renders ngoài cụ thể là LAV Fillter,LAV Splitter,MadVR,ReClock....đem lại chất lượng hình ảnh và âm thanh theo mình là khá tốt so với Kodi nguyên bản. Hơn nữa bản Kodi này còn khai thác đc sức mạnh GPU,thay vì trước kia phải sử dụng MPC-HC,SPlash... làm external player.

Không biết có ai quan tâm không mình mới test thử bản Kodi DSPlayer with LAV Filters, XySubFilter & madVR .Mặc dù là bản unofficial Kodi build,nhưng với việc sử dụng DS Player với những Fillters và Renders ngoài cụ thể là LAV Fillter,LAV Splitter,MadVR,ReClock....đem lại chất lượng hình ảnh và âm thanh theo mình là khá tốt so với Kodi nguyên bản. Hơn nữa bản Kodi này còn khai thác đc sức mạnh GPU,thay vì trước kia phải sử dụng MPC-HC,SPlash... làm external player.

Bạn ơi, có thể cho một bài hướng dẫn cụ thể được không bạn. Mình rất quan tâm về vấn đề này, cũng tìm hiểu lung tung nhưng không đâu vào đâu cả. Cảm ơn bạn nhiều

quankid

bạn tải Kodi DSPlayer with LAV Filters, XySubFilter & madVR :
google search theo keyword sau nhé mình k post đc link: Kodi DSPlayer – DirectShow Player for Windows,madvr,LAV filler,Reclock

Hướng dẫn:
Chạy file Kodi.exe cài đặt overwrite bản kodi cũ để Kodi mới dùng DSPlayer làm trình play mặc định.
cài đặt MadVR: giải nén chạy file "install.bat."
có thể cài thêm ReClock làm Audio render
Mở Kodi chọn Video rồi DS Player :chọn t Filters management là Internal filters.
sau đó tiến hành config các thành phần sau dựa theo phần cứng của mình : Splitter, Video decoder, Audio decoder, Subtitle filter.
Chạy thử 1 video rồi Ctrl +J để kiểm tra xem config madvr oke ko.

Cảm ơn bạn nhiều, mình đã làm được rồi. Hình ảnh và âm thanh có cải thiện hơn, tuy nhiên theo cảm nhận của mình thì không quá khác biệt. Có lẽ vì mình hay xem bằng những source 1080 bluray nên khó nhận ra sự khác biệt. Chắc phải xem với những source có độ phân giải thấp hơn thì sẽ dễ phân biệt hơn. Một lần nữa cảm ơn bạn đã chia sẽ thông tin

quankid

nếu bạn có card đồ họa đủ mạnh thì config MadVR Chroma Upscaling NNEDI3 128,MadVR Image Doubling NNEDI3 ,MadVR Smooth Motion,MadVR Dithering and Error Diffusion : Error Diffusion Option 1 sẽ cho kết quả khả quan.Mình so sánh Kodi official với cái Kodi DSPlayer thấy khác nhau khá nhiều.

quankid

tuy nhiên MPC-HC có dùng thêm Shader sharpern và SVP nên cho hình ảnh sắc nét hơn,mướt hơn.Lúc cần xem phim thực sự thì mình vẫn sài MPC :D.Kodi để xem live TV với TV Show thôi

tranvanbmt

giờ phiên bản mới là KODI rồi

Bên trên