Hướng Dẫn Cài LIBREELEC (KODI) Cho Box Chạy Chip AMLOGIC S805, S905

vvd2104

Well-Known Member
Em xin cảm ơn bác đã chia sẻ một bài viết rất hay và bác cho em hỏi thêm là em muốn passthrough âm thanh dts qua cổng spdif thì cần có them phụ kiện gì? Hiện nay em đang dùng mqx pro 4k và loa logitech z906 thank bác rất nhiều
Bác kiếm cái SPDIF cable này nối box vs loa rồi config trong KODI, phần AUDIO OUTPUT sang SPDIF là đc

mấy bác cài rồi cho em hỏi, kodi này có coi được link UDP mà ko cần config router ko?
bác tham khảo http://kodiviet.com/threads/795/
Cài này cụ thể là làm như thế nào các bác. Gà nên ko hiểu lắm.hic
Vậy thế này cho dễ: Tải file Boot_LE.zip về thẻ nhớ vừa tạo ở trên, căm thẻ nhớ vào Android, chạy App Update&Backup chọn file Boot_LE.zip và chọn Update. Box sẽ reboot vào Libreelec chay trên thẻ

Chỉnh sửa lần cuối:

hungnk

Active Member
Mình cắm cái tăm vào cổng av rồi cắm nguồn thì thấy treo ở cái logo amolic s905 là sao nhỉ.

vvd2104

Well-Known Member
Mình cắm cái tăm vào cổng av rồi cắm nguồn thì thấy treo ở cái logo amolic s905 là sao nhỉ.
Bạn dùng cách này: Tải file Boot_LE.zip về thẻ nhớ vừa tạo ở trên, căm thẻ nhớ vào Android, chạy App Update&Backup chọn file Boot_LE.zip và chọn Update. Box sẽ reboot vào Libreelec chay trên thẻ. Nếu reboot mà vẫn bị treo logo thì bạn thay file dtb khác nhé; Nếu là MXQ PRO 4K thì thử các file gxbb_p201.dtb hoặc gxbb_p200_1G_100M.dtb
bác tham khảo http://kodiviet.com/threads/795/
Ý em là cái Libreele này có hỗ trợ sẵn UDP ko? để khỏi phải config router
ko cần config router xem vân được.

vvd2104

Well-Known Member
Box của bạn loại nào, bạn đang chay LE bản mấy, Bạn xem lại phần audio của KODI tích hết phần passthought chưa, của mình passthought dts-hd qua hdmi ok

Chỉnh sửa lần cuối:

hungnk

Active Member
Chịu thua, thử hết cách mà không được toàn báo lỗi như vậy thôi.

Bác nào cài được rồi mình mang box qua cài giúp với. Hic

Cách này có thực hiện trên Mibox 3C, con ram 1G ấy . Nếu được thì coi như con này đã được hồi sinh.

oldfriend

Moderator
sẵn có bác chủ thớt hỏi ké 1 câu hơi liên quan nhờ bác giúp.

Có con Pi3 đã cài Openlec 6.0.3 rồi lên 7.0.1 dùng thử mà cả 2 đều thấy chậm quá, có làm cách nào cho nó chạy nhanh hơn tí được ko :(

tuanqc78

Well-Known Member

Có con Pi3 đã cài Openlec 6.0.3 rồi lên 7.0.1 dùng thử mà cả 2 đều thấy chậm quá, có làm cách nào cho nó chạy nhanh hơn tí được ko :(
Nếu bác dùng wifi thì không ổn đâu, wifi pi3 rất tệ, ngoài ra bluetooth của nó còn dễ gây xung đột nửa.

vvd2104

Well-Known Member
Chịu thua, thử hết cách mà không được toàn báo lỗi như vậy thôi.
Bác nào cài được rồi mình mang box qua cài giúp với. Hic
Mình nghĩ bác tạo SD Card không đúng cách rồi, làm chính xác thế này: (cho box S905 - MXQ PRRO 4K)
1. Tải file LibreELEC-S905.arm về, dùng LibreELEC.USB-SD.Creator. tạo SD card với file img.gz vừa tải theo video
2. Tải gxbb_p201.dtb , đổi tên thanh dtb.img, thay thế file dtb.img trên SD card vừa tạo
3. Tải file Boot_LE.zip về thẻ nhớ vừa tạo ở trên, căm thẻ nhớ vào Android, chạy App Update&Backup chọn file Boot_LE.zip và chọn Update. Box sẽ reboot vào Libreelec chay trên thẻ.
4. Nếu làm theo đúng cách trên chưa boot thì chuyển sang dùng tạo USB như tạo thẻ nhớ ở trên, cắm USB vào cổng phía sau BOX ( cạnh cổng HDMI, không dùng cổng bên ) làm tương tự.

LE trên PI chạy rất ổn định, chậm có thể do:
1. Chậm do mạng như bạn tuanqc nói thì bạn chuyển qua dùng LAN
2. Chậm thẻ nhớ thì thay thẻ nhớ khác ngon vào, dùng thẻ nhớ class 10 trở lên, test trước trên PC tốc độ đọc ghi từ 15MB/s là đc.

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
mình dùng mạng Lan, ko dùng wifi

thẻ nhớ Samsung UHS-1 dung lượng 16Gb, tốc độ 48MB/s

Chơi LibreElec 7.0.3 Kodi 16.1 rất nhanh và ổn định. Toàn bộ ứng dụng Việt chạy được hết.

Hôm qua nâng cấp lên LibreElec 7.95.1 Kodi 17, không chạy dược một số ứng dụng Việt, lại thấy mất đi một số chức năng. Đành quay lại Li 7.0.3.

Wifi hơi yếu nhưng chủ yếu là do router phát, làm con Mi3 chơi ngon luôn, toàn chiến phim 1080p, loại Tb 6-8G/phim.

Rất lâu rồi OpenElec không cập nhật phiên bản mới, mặc dù OpenElec 6.95.5 Kodi15.2 cực kỳ ổn định.

Chỉnh sửa lần cuối:

vvd2104

Well-Known Member
Chơi LibreElec 7.0.3 Kodi 16.1 rất nhanh và ổn định. Toàn bộ ứng dụng Việt chạy được hết.
Rất lâu rồi OpenElec không cập nhật phiên bản mới, mặc dù OpenElec 6.95.5 Kodi15.2 cực kỳ ổn định.
OE có bản mới Openelec 7.0.1 KODI 16.1 rồi đó bạn, cập nhật đc hơn 1 tháng rồi. Thực ra Openelec và Libreelec về bản chất giống hệt nhau thôi, chỉ là Libreelec release liên tục.

khanhhuyen123

Active Member
Các bác cho em hỏi box chip 905x có passthrough dts qua spdif optical không vậy? Tư vấn giúp em box nào lên mua nhu cầu libreelec là chính với tiêu chí ngon bổ rẻ nhất có thể thank các bác!

vvd2104

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi box chip 905x có passthrough dts qua spdif optical không vậy? Tư vấn giúp em box nào lên mua nhu cầu libreelec là chính với tiêu chí ngon bổ rẻ nhất có thể thank các bác!
Hầu hết các box chạy chip S905 đều chạy tốt, bác có thể chọn các box sau Mini M8S; MINI M8S-II; MINI M8S T95N; NEXBOX A95X (các box này phần cứng tốt), với Libreelec chỉ cần RAM 1GB là đủ

golizza

Active Member
em mới sắm con MXQ pro 4k rồi mà ko có cách chi boot được vô libeerec :(

vvd2104

Well-Known Member
em mới sắm con MXQ pro 4k rồi mà ko có cách chi boot được vô libeerec :(
Bạn vướng chỗ nào, MXQ Pro 4k bạn thì file dtb bạn chọn 1 trong 2 file, gxbb_p200_1G_100M.dtb , gxbb_p201.dtb; dùng cách boot qua file Boot_LE.zip như hướng dẫn.
Mà có cả loại MXQ 4K chạy Rockchip, loại này sẽ ko chạy đc

golizza

Active Member
Bạn vướng chỗ nào, MXQ Pro 4k bạn thì file dtb bạn chọn 1 trong 2 file, gxbb_p200_1G_100M.dtb , gxbb_p201.dtb; dùng cách boot qua file Boot_LE.zip như hướng dẫn.
Mà có cả loại MXQ 4K chạy Rockchip, loại này sẽ ko chạy đc
giờ em chả biết con của me chạy cái này đây. Mà nó ko có app update. Em chơi chọt tăm vào cổng av ~> toàn vào recovery thôi

Bên trên