Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

pipo123456

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Mình đang thử lại với hệ Pal (4:3). Lúc đầu mình toàn burn với hệ NTSC. Mình sẽ thông báo kết quả cho bạn biết. À cho mình hỏi. Nếu mình down 1 file mkv 1080p. Mình muốn ghi đĩa nhưng giữ nguyên chất lượng hình ảnh thì làm sao bạn. Thanks bạn

pipo123456

Bạn DATAVIEWER mình làm giống như bạn hướng dẫn. Chuyển sang hệ PAL. MÌnh bỏ vô đầu đĩa, load rất chậm. Nhưng khi load vô thì bị khựng khựng, không thể nào xem dc, vẫn thấy hình ảnh và âm thanh. Nhưng bị khựng khựng giống như lúc đang convert. Bạn hướng dẫn giúp mình nhé. Thanks bạn

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bạn DATAVIEWER mình làm giống như bạn hướng dẫn. Chuyển sang hệ PAL. MÌnh bỏ vô đầu đĩa, load rất chậm. Nhưng khi load vô thì bị khựng khựng, không thể nào xem dc, vẫn thấy hình ảnh và âm thanh. Nhưng bị khựng khựng giống như lúc đang convert. Bạn hướng dẫn giúp mình nhé. Thanks bạn

Bác lưu ý đến những điều sau đây...

01. Sau khi "Convert" sang DVD Format => Độ phân giải của phim sẽ là 720 x 480 pixels - Bất chấp phim nguồn là 720p hoặc 1080p.
[Là "qui luật" của DVD Format]

02. Sau khi hoàn tất "Converting" => Trước tiên, nên cho chạy thử trên PC để xem xét kết quả..! Nếu phim bị giật hoặc thỉnh thoảng bị khựng lại... thì sau đây có thể là những nguyên do...

a) Cấu hình của PC không đủ "mạnh".
b) Windows hoặc phần mềm cài đặt đang có vấn đề...
c) Gây cản trở, can thiệp vào công việc của ConvertXtoDVD trong khi đang thi hành nhiệm vụ (Converting)...
[Tránh dùng đến "Mouse" & "Keyboard", đóng hết tất cả những "Program" khác đang chạy ngầm... trong giai đoạn này.]

d) Dùng đĩa kém phẩm chất..!
e) ..v..v..

Hy vọng giúp được bạn..!

Chỉnh sửa lần cuối:

pipo123456

ok thanks bạn nhiều lắm. Để mình test lại những step bạn hướng dẫn ở trên. Đĩa dvd mình mua 1 lốc 68k. Mua đĩa tốt khoảng bao nhiêu vậy bạn. MÌnh convert xong có thử trên laptop cũng bị khựng hxhx

pmthuan2010

chao bác dataviewer, e có nhiều file mkv convert từ file iso ra, muốn ghép lại thành 1 file mkv để cắm vào usb tv xem, trên diễn đàn hướng dẫn rồi mà làm hoài không được nhờ anh hướng dẫn giúp làm bằng pm nào.Cám ơn bác nhiều

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

chao bác dataviewer, e có nhiều file mkv convert từ file iso ra, muốn ghép lại thành 1 file mkv để cắm vào usb tv xem, trên diễn đàn hướng dẫn rồi mà làm hoài không được nhờ anh hướng dẫn giúp làm bằng pm nào.Cám ơn bác nhiều
Rất lấy làm lạ về điều này..!
Để cắm "USB Flash Drive" vào và xem trên TV... bác đâu cần phải ghép nối nhiều phim .MKV lại với nhau thành một PHIM duy nhất..! Vã lại kích cỡ tối đa cho phép trên "USB Drive" là 4 GB/mỗi "File" (Nếu là FAT32).
Bác có thể giải thích về mục đích này.!?

thanhdai1990

tình hình là mình có mua bộ Viewsonic WPD 200 thiết bị kết nối không dây với máy chiếu Viewsonic, nhưng không kết nối được với Macbook. anh em nào đã từng kết nối được chia sẽ với em với

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

tình hình là mình có mua bộ Viewsonic WPD 200 thiết bị kết nối không dây với máy chiếu Viewsonic, nhưng không kết nối được với Macbook. anh em nào đã từng kết nối được chia sẽ với em với
Để thực hiện điều này... phần mềm đi kèm theo máy chiếu/"Projector" Viewsonic cần được cài đặt trên MacBook.
Bác có thể cho biết chính xác TÊN & Số MODEL của máy chiếu Viewsonic nhà bác..?

Chỉnh sửa lần cuối:

akachumas

Bác DATAVIEWER giúp em.
Em có một số file MP4 tải trên mạng về. 1280x720, nhưng khi burn ra DVD khi xe trên màng hình Full HD thì nó lại bị drop mất một phần bên phải màng hình.
Em chỉnh Thẻ "Video Processing" như hình bác đã hướng dẩn.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác DATAVIEWER giúp em.
Em có một số file MP4 tải trên mạng về. 1280x720, nhưng khi burn ra DVD khi xe trên màng hình Full HD thì nó lại bị drop mất một phần bên phải màng hình.
Em chỉnh Thẻ "Video Processing" như hình bác đã hướng dẩn.
Bác đang dùng "Version" gì của ConvertXtoDVD (v4/v5/v6)..?
[Bác có thể bỏ lên 2 tấm hình để so sánh..?]

nqsonhd

Active Member

Thông thường TV chỉ đọc được dạng file .mpg. Bác tìm phần mềm có tên Ultra Video Converter để convert sang là xem được. Khi convert bác chú ý chọn Mục Video size: chọn 720x480. Những cái khác cứ để tự động là ok. Phần mềm này convert rất nhanh, cho chọn nhiều file cùng lúc, chất lượng hình ảnh sau convert xem cũng ok. Khi convert thì bác đừng có làm việc gì khác trên máy tính nhé.

nnkien

Well-Known Member

tải về thôi...............................

huyhoan89

mod cho mình hỏi là sao mình convert rồi mở ko nghe thấy tiếng nhỉ, ngay cả khi add file mkv vào có bảng hiện video bên phải mở cũng ko nghe tiếng j cả
cùng 1 file khi để mkv nghe bthuong nhưng mở bằng cdvd5 thì ko có tiếng, nhưng dùng phần mềm khác chuyển sang đuôi khác khi mở bằng cdvd5 thì có tiếng
chả lẽ cdvd5 ko hỗ trợ mkv hả bro

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

mod cho mình hỏi là sao mình convert rồi mở ko nghe thấy tiếng nhỉ, ngay cả khi add file mkv vào có bảng hiện video bên phải mở cũng ko nghe tiếng j cả
cùng 1 file khi để mkv nghe bthuong nhưng mở bằng cdvd5 thì ko có tiếng, nhưng dùng phần mềm khác chuyển sang đuôi khác khi mở bằng cdvd5 thì có tiếng
chả lẽ cdvd5 ko hỗ trợ mkv hả bro
Bác quay trở lại trang đầu tiên (#1) => Xem xét cẩn thận phần "Setup" trên thẻ "Audio".

huyhoan89

Mình burn thành công rồi, mở thử bằng laptop dc mà sao bỏ vào đầu trên xe thì nó báo non dis vậy mod nhỉ, sai ở đâu chăng

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mình burn thành công rồi, mở thử bằng laptop dc mà sao bỏ vào đầu trên xe thì nó báo non dis vậy mod nhỉ, sai ở đâu chăng
Bác "Check" thử xem đã dùng loại đĩa gì để chép..? Và đầu đọc đĩa trên xe hổ trợ loại đĩa nào..?
[DVD-R, DVD+R, v..v..]

huyhoan89

Bác "Check" thử xem đã dùng loại đĩa gì để chép..? Và đầu đọc đĩa trên xe hổ trợ loại đĩa nào..?
[DVD-R, DVD+R, v..v..]

em ko biết check ở đâu cả, đầu là panasonic cq-vw220w. đĩa mình burn là dvd-r
giờ có cách nào để burn ko nhỉ, mp3 cũng dc, ko cần dvd

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

em ko biết check ở đâu cả, đầu là panasonic cq-vw220w. đĩa mình burn là dvd-r
giờ có cách nào để burn ko nhỉ, mp3 cũng dc, ko cần dvd

Bác lưu ý những điều sau đây trong việc chép đĩa DVD...

01. Nếu đầu đọc thuộc hệ NTSC => Chọn "Format" = NTSC (trên thẻ "DVD Specifications").
02. Nếu đầu đọc thuộc hệ PAL => Chọn "Format" = PAL (trên thẻ "DVD Specifications").

P.s: Bác thử cho chạy đĩa này trên một đầu máy DVD dân dụng nào khác để xem kết quả thế nào..!?

Bên trên