Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Tidusstar

Member
Ðề: Hướng Dẫn Cách Xử Dụng ConvertXToDVD

Chuẩn đấy , e công nhận bác giỏi . Đúng là trong phần External Filter ko có direct vobsub và e đã add direct vobsub cho nó rùi , nhưng phần navigate vẫn bị mờ bác a .
Mà cái trình xem phim này có liên quan gì đến việc làm sub của convertXtoDVD ko nhỉ ?

mrminh5000

Hàng 1: "Create chapter every" = 05:00 (Cứ mỗi 5 phút sẽ có được 1 Chapter)

Hàng 2: "For title set longer than" = 15:00 ( Hàng 1 chỉ có thể thực hiện được với 1 điều kiện là "Mục/File" của bạn phải dài hơn 15 phút). Nếu bạn bỏ dấu X vào đây, tức là Hàng 1 sẽ không xảy ra nếu đoạn phim của bạn ngắn từ 15 phút trở lại.

bạn làm ơn nói rõ hơn về 2 hàng này giùm mình,vì o biết nó có tác dụng gì
vdụ : mình muốn burn dvd có khoảng 10clip. khì bỏ vào đầu đĩa dân dụng ,cái mình muốn là nó o tự động play đĩa, mà nó chỉ xuất hiện menu 10clip trên tivi
và mình sẽ dùng remot chỉnh vào clip mà mình muốn hát, và khi nó hát xong rồi,nó se tự động hát bài kế tiếp,và sẽ o xuất hiện menu nữa, vậy cài đặt vào mục nào,giúp mình nhé.thanks you

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Chuẩn đấy , e công nhận bác giỏi . Đúng là trong phần External Filter ko có direct vobsub và e đã add direct vobsub cho nó rùi , nhưng phần navigate vẫn bị mờ bác a .
Mà cái trình xem phim này có liên quan gì đến việc làm sub của convertXtoDVD ko nhỉ ?

Tidusstar,

Sau khi "add" xong, hãy "tắt" đi, rồi lại "mở" (restart) phần mếm MPC.
Nếu mọi sự không thay đổi, hãy tháo gở MPC & "Clean" sạch "registry" bằng "Revo Uninstaller". Sau đó cài lại từ đầu và hãy xài "version" mới nhất của MPC-HC (v1.3.1249.0)

Good Lucks!

Tidusstar

Member

MPC-HC nó ra phiên bản 1.4.2543.0 rùi bác , E đã dùng Revo gỡ và cài lại rùi mà vẫn thế , có lẽ phải dùng KM Player
Mà cho e hỏi là mấy cái trình chơi phim này thì có liên quan gì đến quá trình làm sub của ConvertXtoDVD ?

Tidusstar

Member

Hàng 2: "For title set longer than" = 15:00 ( Hàng 1 chỉ có thể thực hiện được với 1 điều kiện là "Mục/File" của bạn phải dài hơn 15 phút). Nếu bạn bỏ dấu X vào đây, tức là Hàng 1 sẽ không xảy ra nếu đoạn phim của bạn ngắn từ 15 phút trở lại.

vdụ : mình muốn burn dvd có khoảng 10clip. khì bỏ vào đầu đĩa dân dụng ,cái mình muốn là nó o tự động play đĩa, mà nó chỉ xuất hiện menu 10clip trên tivi
và mình sẽ dùng remot chỉnh vào clip mà mình muốn hát, và khi nó hát xong rồi,nó se tự động hát bài kế tiếp,và sẽ o xuất hiện menu nữa, vậy cài đặt vào mục nào,giúp mình nhé.thanks you

Để tớ chỉ cho , trong phần menu cậu dánh dấu vào các mục sau
Auto-start playback
Skip root menu initially
Play title one after another
Loop playback

Đặc biệt cái Return to title menu after titleset playback ko đánh dấu ko thì lại điên với nó đấy 8-X
Xong , good luck

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

mrminh5000,

Trong trường hợp của bạn:

1. Trên thẻ "chapters": Bỏ trống (không chọn) cả 2 điều (không áp dụng cho trường hợp của bạn).

2. Coi kỹ phần "GHÉP PHIM /Phương Pháp II" tại ĐÂY:http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=88136

3. Trên thẻ "DVD Menu" hãy "setup" đúng theo như sau (xem hình đính kèm).

ConvertXtoDVD Menu Settings (4).jpg

Cheer!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

MPC-HC nó ra phiên bản 1.4.2543.0 rùi bác , E đã dùng Revo gỡ và cài lại rùi mà vẫn thế , có lẽ phải dùng KM Player
Mà cho e hỏi là mấy cái trình chơi phim này thì có liên quan gì đến quá trình làm sub của ConvertXtoDVD ?

Tidusstar,

...Vui lòng chờ chút..!

Ráng bỏ lên 2 tấm "screenshot" như sau:

1. Start/Open "MPC-HC" - Đi vào "Options" => Click "Internal Filters" => "Chụp" giùm 1 tấm "Screenshot".

2. Mở/Open thư mục của phim (có chứa phim & phụ đề) trước khi "convert" => click "View" => click "Details" => "Chụp" giùm 1 tấm "screenshot".

Thank you!

Chỉnh sửa lần cuối:

Tidusstar

Member

Có hàng ngay cho bác đây . Bác nhiệt tình quá , hị hị :D

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Tidusstar,

1. Không có gì "lạ" qua 2 tấm "screeshot"!

2. Phải có điều gì "SAI/LỖI" đối với MPC-HC (khi các "option" của "Navigate" bị "disable" (mờ đi/có màu xám).
Ván cờ này "khó gỡ"..! Sorry..!

Thôi! Hãy chơi KMPlayer cũng tốt vậy!

Cheer!

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Vui lòng chờ chút..!

1. Hãy đi vào "Options" => click "Playback" => click "Output" => Chụp giùm 1 tấm "screenshot".

2. Có phải Bạn đang xài "64-Bit" Windows Vista?

Thanks!

Chỉnh sửa lần cuối:

Tidusstar

Member

Hehe , chơi khó bác rùi , e đang dùng window xp sp3 theme vista đấy , tại bác ko thấy icon trên màn hình thôi chứ nếu thấy thì biết chắc đó là win xp theme vista

mrminh5000

mrminh5000,

1. Trên thẻ "chapters": Bỏ trống (không chọn) cả 2 điều (không áp dụng cho trường hợp của bạn).

2. Coi kỹ phần "GHÉP PHIM /Phương Pháp II" tại ĐÂY:http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=88136

View attachment 11624

Cheer!
mình làm đúng như bạn chỉ rồi, mà sao mình đã có file vob sắn rồi.mình add vào hết rồi,bỏ đĩa trắng vào máy rồi
mà sao o thấy chử burn ở đâu hết,chỉ thấy chử conver thôi
vậy làm sao burn ra dvd hả bạn, giúp mình với.thanks you

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Hehe , chơi khó bác rùi , e đang dùng window xp sp3 theme vista đấy , tại bác ko thấy icon trên màn hình thôi chứ nếu thấy thì biết chắc đó là win xp theme vista

Okay!

Hãy thử như sau:

1. Chọn "System Default*" tại "RealMedia Video"

2. Chọn "System Default*" tại "QuickTime Video"

3. Chọn "VMR7 (renderless)" tại "DirectShow Video" => Click "OK"

4. Nhớ "restart" MPC sau mỗi lần thay đổi.

5. "Play" một phim có phụ đề và "test" lại!

6. Nếu vẫn còn bị "disable"/có màu xám, hãy chọn "VMR9 (renderless) => Click "OK".

7. Chấm hết & "Good Lucks"!

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

mình làm đúng như bạn chỉ rồi, mà sao mình đã có file vob sắn rồi.mình add vào hết rồi,bỏ đĩa trắng vào máy rồi
mà sao o thấy chử burn ở đâu hết,chỉ thấy chử conver thôi
vậy làm sao burn ra dvd hả bạn, giúp mình với.thanks you

Hãy click "Convert", Software sẽ "burn" ra đĩa sau khi "convert"!

mrminh5000

http://http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=70582&page=8
mrminh5000,

View attachment 11624

Cheer!
cảm ơn bạn nhiều lắm,burn được đĩa rối
nhưng còn bực vì mình làm như bạn chỉ rồi trong mục menus mình đánh dấu x vào hàng 3,4,6 như bạn chỉ rồi
mà sao bỏ đĩa vào đầu đĩa hát, nó hiện lên menus, mình bấm play thì nó hát bài số 1. hát xong nó lại trở về menus nữa.va bấm play or next lần nữa nó lại hát bài 1 tiếp.làm mình bó tay luôn,
và cho mình hỏi thêm nha,mình o hiểu câu này của bạn
Hàng 5: Không dấu X (Return to title menu after titleset playback: Sau khi chơi xong một mục nào đó, "Main Menu" tức "Menu chính" sẽ xuất hiện trở lại).

vãy có phải mình nên đánh dấu x vào hàng số 5 này o vậy,để cho menu o xuất hiện trở lại

vì ở trên bạn kêu mình o đánh dấu x vào đây, chắng biết làm sao,bạn giúp mình nhé.thanks you

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

cảm ơn bạn nhiều lắm,burn được đĩa rối
nhưng còn bực vì mình làm như bạn chỉ rồi trong mục menus mình đánh dấu x vào hàng 3,4,6 như bạn chỉ rồi
mà sao bỏ đĩa vào đầu đĩa hát, nó hiện lên menus, mình bấm play thì nó hát bài số 1. hát xong nó lại trở về menus nữa.va bấm play nữa nó lại hát bài 1 tiếp.làm mình bó tay luôn,
Hàng 5: Không dấu X (Return to title menu after titleset playback: Sau khi chơi xong một mục nào đó, "Main Menu" tức "Menu chính" sẽ xuất hiện trở lại).

Đừng bực mình làm chi cho mệt xác..!

Hãy thử lại một lần nữa xem sao:

1. Bỏ thêm vào dấu "X" tại "Loop playback" => Click "OK" (Restart ConvertXtoDVD và "check" lại thẻ "DVD Menus" trước khi "burn" đĩa khác).

2. Sau khi "Main Menu/Title Menu" xuất hiện, trên "remote control" hãy "highlight" lên, xuống, phải, trái /chọn đúng cái "Title" mà bạn muốn xem trước khi bấm "Enter/OK" và "Play".

Good Lucks!

Chỉnh sửa lần cuối:

mrminh5000

Đừng bực mình làm chi cho mệt xác..!

Hãy thử lại một lần nữa xem sao:

1. Bỏ thêm vào dấu "X" tại "Loop playback" => Click "OK" (Restart ConvertXtoDVD và "check" lại thẻ "DVD Menus" trước khi "burn" đĩa khác).

2. Sau khi "Main Menu/Title Menu" xuất hiện, trên "remote control" hãy "highlight" lên, xuống, phải, trái /chọn đúng cái "Title" mà bạn muốn xem trước khi bấm "Enter/OK" và "Play".

Good Lucks!

vậy hàng số 5 này có cần đánh dấu x vào o bạn. vì theo bạn ghi là nếu o có dấu x Sau khi chơi xong một mục nào đó, "Main Menu" tức "Menu chính" sẽ xuất hiện trở lại.thanks you

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

vậy hàng số 5 này có cần đánh dấu x vào o bạn. vì theo bạn ghi là nếu o có dấu x Sau khi chơi xong một mục nào đó, "Main Menu" tức "Menu chính" sẽ xuất hiện trở lại.thanks you

Hàng 5: Không có dấu X (nếu bạn bỏ dấu X vào đây, tức là bạn muốn điều đó xảy ra).

nhoctom

Cái tittle sai chính tả rồi bác "đồng hương" ơi 8-X

mrminh5000

Hàng 5: Không có dấu X (nếu bạn bỏ dấu X vào đây, tức là bạn muốn nó xảy ra).

thì mình cũng đâu có đánh dấu x vào đây đâu,mà nó vẫn xảy ra,buồn ghê làm ngày mai phải mua cái đia trắng nữa hhahaha
thanks you

Bên trên