Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Hướng Dẫn Cách Xử Dụng ConvertXToDVD

Sử dụng chứ nhỉ 8-X

nhoctom,

...Bạn sẽ tìm được chữ này (XỬ DỤNG) trong bất cứ một cuốn tự điển nào (chẳng hạn Hán-Việt Tự Điển, Việt-Anh Tự Điển, hoặc Việt Nam Tự Điển).

Chớ vội đánh giá thấp người khác..!

Xem hỉnh kèm theo.

"Good day"!

Xu Dung (in Dictionary).jpg

Chỉnh sửa lần cuối:

nhoctom

Chém chơi tí mà bác xoắn dữ nhỉ 8-X, thôi sr em té :-h
http://vdict.com/x%E1%BB%AD%20d%E1%BB%A5ng,1,0,0.html
Your search did not match any word: xử dụng. Add this word to our dictionary

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Chém chơi tí mà bác xoắn dữ nhỉ 8-X, thôi sr em té :-h
http://vdict.com/x%E1%BB%AD%20d%E1%BB%A5ng,1,0,0.html
Your search did not match any word: xử dụng. Add this word to our dictionary

nhoctom,

BỤNG làm DẠ chịu chớ...kêu ca..! Hehe..!

Lần này thì "Bác" nương tay, chứ mà tái phạm một lần nữa thì chớ trách tại sao "Bác" không nể tình..!

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

thì mình cũng đâu có đánh dấu x vào đây đâu,mà nó vẫn xảy ra,buồn ghê làm ngày mai phải mua cái đia trắng nữa hhahaha
thanks you

Thêm vào dấu "X" tại "Loop Playback", hy vọng sẽ giải quyết được vấn đề..! Thôi đừng buồn nữa...Hehe..!

Cheer!

Tidusstar

Member

Okay!

Hãy thử như sau:

1. Chọn "System Default*" tại "RealMedia Video"

2. Chọn "System Default*" tại "QuickTime Video"

3. Chọn "VMR7 (renderless)" tại "DirectShow Video" => Click "OK"

4. Nhớ "restart" MPC sau mỗi lần thay đổi.

5. "Play" một phim có phụ đề và "test" lại!

6. Nếu vẫn còn bị "disable"/có màu xám, hãy chọn "VMR9 (renderless) => Click "OK".

7. Chấm hết & "Good Lucks"!

Đã áp dụng theo cách của bác và kết quả là vẫn xám xịt như thường =.=

hoadainhan70

Well-Known Member

Để conver nhung fíle lớn quá thì thường thường ta cho máy chạy song đi đâu đó hoặc ngồi uống cafe để chờ ! Nhưng nếu bận việc phải đi ngay thì ConvertXToDVD có tự tắt máy sau khi hoàn thành nhiệm vụ không hay là phải làm thủ công , nếu tự auto shuts down thì config như thế nào các Huynh ời

danvt

Well-Known Member

Để conver nhung fíle lớn quá thì thường thường ta cho máy chạy song đi đâu đó hoặc ngồi uống cafe để chờ ! Nhưng nếu bận việc phải đi ngay thì ConvertXToDVD có tự tắt máy sau khi hoàn thành nhiệm vụ không hay là phải làm thủ công , nếu tự auto shuts down thì config như thế nào các Huynh ời

chắc chắn là có đó bạn nhưng ko nhớ trong phần nào, chắc trong phần setting

mrminh5000

bạn DATAVIEWER ơi,cho mình hỏi brun dvd bằng phần mềm này, khi nó hiện menu trên tivi, mình thấy cở chử nó nhỏ và màu sắc thì cũng xấu lắm, vậy cho hỏi có chỉnh được font chử và tông màu như phần mềm nero không vậy bạn,thanks you

Tidusstar

Member

bạn DATAVIEWER ơi,cho mình hỏi brun dvd bằng phần mềm này, khi nó hiện menu trên tivi, mình thấy cở chử nó nhỏ và màu sắc thì cũng xấu lắm, vậy cho hỏi có chỉnh được font chử và tông màu như phần mềm nero không vậy bạn,thanks you

Có đó bạn , bạn chọn option chọn dvd menu chọn kiểu menu ưa thích sau đó add 1 phim vào bạn sẽ thấy phần dvd option trên cùng , bấm vô title menu parametes và chỉnh font chữ , nhạc nền và hình ảnh .

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Đã áp dụng theo cách của bác và kết quả là vẫn xám xịt như thường =.=

Tidusstar,

Hãy đi thêm 1 "nước cờ" chót!

...Chờ chút!

Biết rằng...Bạn đã một lần tháo gở (uninstall), tuy nhiên hãy làm thêm một lần nữa (để cho được hoàn hảo) và hãy cẩn thận đi theo từng "step" như sau:

+ GIAI DOẠN I (Tháo gở MPC-HC)

1. Start/open "Revo Uninstaller".
2. Chọn "Media Player Classic - HC" => Click "Uninstall" (cái này ai cũng biết rồi, tuy nhiên ghi vào cho nó theo thứ tự)
3. Chọn "Advanced" mode => click "Next" và tiếp tục những "step" kế tiếp để tháo gở.

+ GIAI ĐOẠN II (Clean Registry)

Ở giai đoạn này, Bạn click "Select All" => Click "Delete" tất cả những gì được tìm thấy.

+ GIAI ĐOẠN III (Clean up những "vụn vặt" còn sót lại)

Ở giai đoạn này, Bạn click "Select All" => Click "Delete" tất cả những gì được tìm thấy.

+ GIAI ĐOẠN IV (Xoá bỏ các thư mục)

1. Tìm đến: C\Program Files\MPC HomeCinema => Xóa bỏ nguyên con "MPC HomeCinema" (nếu vẫn còn tìm thấy).
2. Tìm đền: C\Documents and Settings\Thư mục mang "TÊN BẠN"\Application Data => Xóa bỏ (delete) nguyên con "Media Player Classic" / Trong trường hợp không nhìn thấy, hãy làm như sau:

*Mở/open bất cứ thư mục nào =>Click "Tools" => Click "Folder Options" => Click thẻ "View" => Hãy chọn "Show hidden files and folders" => click "OK".
* Trở lại "step 2" vừa nói trên.
* Sau khi hoàn tất, hãy cho hay!

Good Lucks!

Chỉnh sửa lần cuối:

mrminh5000

Có đó bạn , bạn chọn option chọn dvd menu chọn kiểu menu ưa thích sau đó add 1 phim vào bạn sẽ thấy phần dvd option trên cùng , bấm vô title menu parametes và chỉnh font chữ , nhạc nền và hình ảnh .

bạn làm ơn cho mình vài tấm hình về phần cài đặt này nha,vì mình tim hoài o thấy.thanks you
vì mình thường dùng nero ,no có phần sửa chử,màu sắc, hình nền, nhạc nền
nên mình muốn làm giống như vậy,mà tim hoàii o được,thanks you

bjbo0ng,

Nếu bạn có được một trình độ Việt Ngữ khá hơn, bạn sẽ tìm được chữ này (XỬ DỤNG) trong bất cứ một cuốn tự điển nào (chẳng hạn Hán-Việt Tự Điển, Việt-Anh Tự Điển, hoặc Việt Nam Tự Điển).

Chớ vội đánh giá thấp về người khác..!

Xem hỉnh kèm theo.

"Good day"!

View attachment 11637

"xai" tóe "noe" còn cứng "rọng"...=))

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

"xai" tóe "noe" còn cứng "rọng"...=))

...Chẳng có một ác ý gì về bạn. Chì cảm thấy "tội nghiệp" cho bạn thôi! Tấm hình kèm theo đã nói hết tất cả!

Ngoài ra, để kiểm chứng hãy click vào "link" NÀY!

Xu Dung.jpg

"Good day"!

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

...Hình như không có "option" này để chọn. Tuy nhiên, mình sẽ "check" lại lần nữa.

Tidusstar

Member

Tidusstar,

Hãy đi thêm 1 "nước cờ" chót!

...Chờ chút!

Biết rằng...Bạn đã một lần tháo gở (uninstall), tuy nhiên hãy làm thêm một lần nữa (để cho được hoàn hảo) và hãy cẩn thận đi theo từng "step" như sau:

+ GIAI DOẠN I (Tháo gở MPC-HC)

1. Start/open "Revo Uninstaller".
2. Chọn "Media Player Classic - HC" => Click "Uninstall" (cái này ai cũng biết rồi, tuy nhiên ghi vào cho nó theo thứ tự)
3. Chọn "Advanced" mode => click "Next" và tiếp tục những "step" kế tiếp để tháo gở.

+ GIAI ĐOẠN II (Clean Registry)

+ GIAI ĐOẠN III (Clean up những "vụn vặt" còn sót lại)

+ GIAI ĐOẠN IV (Xoá bỏ các thư mục)

1. Tìm đến: C\Program Files\MPC HomeCinema => Xóa bỏ nguyên con "MPC HomeCinema" (nếu vẫn còn tìm thấy).
2. Tìm đền: C\Documents and Settings\Thư mục mang "TÊN BẠN"\Application Data => Xóa bỏ (delete) nguyên con "Media Player Classic" / Trong trường hợp không nhìn thấy, hãy làm như sau:

*Mở/open bất cứ thư mục nào =>Click "Tools" => Click "Folder Options" => Click thẻ "View" => Hãy chọn "Show hidden files and folders" => click "OK".
* Trở lại "step 2" vừa nói trên.
* Sau khi hoàn tất, hãy cho hay!

Good Lucks!

Đã làm xong , giờ tới bước gì nữa bác :D

Tidusstar

Member

bạn làm ơn cho mình vài tấm hình về phần cài đặt này nha,vì mình tim hoài o thấy.thanks you
vì mình thường dùng nero ,no có phần sửa chử,màu sắc, hình nền, nhạc nền
nên mình muốn làm giống như vậy,mà tim hoàii o được,thanks you

Mình lười chụp hình quá , thôi mình nói lần nữa nếu bạn ko làm đc thì mình chụp cho
Bạn có thấy thẻ setting bên dưới chữ ConvertXtoDVD ko bấm vào đó và vào mục DVD menus => Default templates thấy ngay bên dưới bấm vào đó và chọn kiểu menu ưa thích sau đó OK
Sau khi OK bạn ra ngoài add 1 phim bất kì , sau khi add xong nó sẽ ra 2 cái 1cái là DVD options và 1 cái là titles Phim thì bạn quan tâm cái dvd options bạn bấm dấu mũi tên màu xám và nhìn xuống dưới có phần title menu parameters bấm vào đó và chỉnh màu sắc , font chữ , âm nhạc , hình nền menu .
Hết rùi đấy , thử làm xem

minhquang00

Xin lỗi nếu câu hỏi của mình quá ngớ ngẩn :D
Nhưng mình gặp 1 vấn đề như sau
Mình burn phim ra DVD khi bật trên TV bình thường [ k phải lcd ] thì hình ảnh có vẻ bị dãn ra và phần sub ở dưới bị che mất [ cả softsub lẫn hadsub thì phần sub đều bị tụt xuống dưới ]
Nhưng khi bật trên máy tính thì lại bình thường

Liệu đây có phải là do mình để khung 16:9 hay không?
Rất mong bác chủ thớt giải đáp hộ và nếu dc thì chỉ mình cách config làm sao để trên tv bình thường lẫn tv lcd đều xem dc

Bên trên