Hướng dẫn chơi game 3d bằng kính anaglyph

yellow_bamboo

Ðề: Hướng dẫn chơi game 3d bằng kính anaglyph

1 số hình ảnh khi chơi game = kính Red/Cyan,ai có kính loại này thì thử đeo vào rồi xem nhé :

Tham khảo thêm ở đây nhé các bác : http://sites.google.com/site/pcgamingsite/kinh_3d

Bác xem thử cấu hình máy của em chơi 3D được không vậy,chơi PES 2010 để chế độ HIGH được 60 FPS.Chạy 3D này lên tụt tăng xong máu còn 16 FPS.
CPU E 2200
GPU EN 8500 GT
RAM 2G

vothanhhuy

mình setup xong nhưng vào game SA hay A.V.A thì bị đụng với GameGuard!

Bác xem thử cấu hình máy của em chơi 3D được không vậy,chơi PES 2010 để chế độ HIGH được 60 FPS.Chạy 3D này lên tụt tăng xong máu còn 16 FPS.
CPU E 2200
GPU EN 8500 GT
RAM 2G

Nếu mình đoán không nhầm khi dùng 3D thì sẽ thành 2 hình ảnh chạy cùng 1 lúc ... Hay cách khác là 1 cầu thủ sẽ có 2 hình ( Như vậy mới ra 3D ) Mà như thế thì thằng em 8500GT giật là đúng rồi còn gì

Thai Hien

Sao mình dơn về cài xog, máy tính chậm kinh, log of vào lại màn hình đen thui lun, máy mình core 2 duo, ram 2 gb, card màn hình HD3650 512mb, màn hình samsung 2032BW, càc pác giúp mình với

Pink Sun

Member

hixx..e đang test DIRT 2 demo, ko hiểu sao lúc chơi ko thấy hiệu ứng nổi 3D j cả :( e đã thử cả với S.T.A.L.K.E.R cũng ko đc :( hix...e đang xài win 7 :( có pác nào bít chỉ e với :(

Tìm ra nguyên nhân rồi win 7 ko chơi dc game 3D analyph :))

gamevn

quá hay vừa được coi phim và chơi game 3D,cám ơn bạn

kinh3d_vanquan

Bài viết rất chi tiết và chất lượng, cám ơn chủ Thread

matsan

Ai làm ơn hướng dẫn cách chỉnh màu thành Green-Magenta hộ em với. Em có kính loại này thui

matsan

Hết sức cám ơn các bác đã chỉ dẫn . Cách đây 3 tiếng đồng hồ đọc xong bài này, em cài liền và chơi thử Left4Dead quả thật cực nổi , rất sống .

Left4Dead có đặc điểm nữa là hình ảnh hơi tối cho nên hiệu ứng nhòe ít hơn hẳn , khiến hình ảnh cực rõ nét . Mặt nhân vật qua cái 3D Anaglyph này mới thấy nó thật và sống động y như người thật chứ không còn là hình vẽ render nữa . Đẹp lắm !

Đúng là may mà đọc bài này chứ không lại phải hì hục kiếm bản Win Vista và cài driver của Nvidia để chơi thử game Anaglyph.

Sao tui cài L4D vô chơi không thấy ý kiến gì vậy, thử cả X-men ORigin nữa,mà vô mấy cái game OL thì lại được nhưng không biết chỉnh màu thành green-magaten :((

andylong

cái Profile ko có tên Game Left 4 Dead thì sao chơi hả các pác :(

lephuchien

Các anh ơi giúp em với, ông bác em ở Hà Nội mang về cho em một cặp kính, nói là kính xem phim 3D, nhưng kính này không phải là loại Red-Cyan hay Green-Magenta, em xem trên Tivi thường CRT thì không thấy gì hết, xem trên màn hình LCD thì thấy 1 bên tối, một bên sáng. Vậy khi chọn loại kính trong phần "iZ3D Control Center" thì loại này có phải là loại kính "Black & White" không

crazyboy1304

Moderator

Các anh ơi giúp em với, ông bác em ở Hà Nội mang về cho em một cặp kính, nói là kính xem phim 3D, nhưng kính này không phải là loại Red-Cyan hay Green-Magenta, em xem trên Tivi thường CRT thì không thấy gì hết, xem trên màn hình LCD thì thấy 1 bên tối, một bên sáng. Vậy khi chọn loại kính trong phần "iZ3D Control Center" thì loại này có phải là loại kính "Black & White" không

Theo mình đó là kính phân cực phài dùng với màn hình phân cực.
Đối với game không có profile , sẽ có các option 3d mặc định, khi chơi nhấn phím tắt (num *) để bật chế độ 3d lên. Sau đó tăng giảm các option để được độ 3d tốt nhất.

anhsamac

Member

tớ dùng kính Anaglyph 3D (Red_Cyan) chơi game Dead Space thì có nhận xét sau:
chỉ có một màu vàng thôi mặc dù nó nổi, không biết những game khác có như thế này không. tớ muốn chơi game 3d mà màu sắc giống như khi chưa bật hiệu ứng 3d thì cần những gì vậy

khuê

cái này tuỳ gmae mà

Bên trên