Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

phucbeo1

Ðề: Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

bác ơi cho xin lại cái link TMT đi. cám ơn bác nhiều

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

Nếu bạn xem không cần menu thì chỉ play mỗi cái m2ts thôi, dùng TMT chọn folder BDMV để xem đc như 1 đĩa BD thực thụ bạn nhé.
Em đang dùng TMT 6, vào chọn Folder BDMV, thì nó bắt phải vào chọn tiếp 1 trong cách Folder bên trong nữa , em chọn đến Stream thì không có gì xảy ra cả. Đành phải thoát ra và chọn Open file, chọn đúng file 0000.mt2s thì mới chạy được. Bác có bị vậy ko?

koolboy9xzk2013

Ðề: Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

Cho mình hỏi là file film Bluray ( Remux ) mình thường tải thường có dạng file là MKV chứ k phải là m2ts.! Vậy liệu có gói được Sub vào không vậy?

toilatoi1504

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

Em đang dùng TMT 6, vào chọn Folder BDMV, thì nó bắt phải vào chọn tiếp 1 trong cách Folder bên trong nữa , em chọn đến Stream thì không có gì xảy ra cả. Đành phải thoát ra và chọn Open file, chọn đúng file 0000.mt2s thì mới chạy được. Bác có bị vậy ko?

TMT6 thì cũng giống TMT5 cũng chỉ cần chọn folder chứa film đó thì play được thôi. (Folder chứa film là folder chứa BDMV)

koolboy9xzk2013

Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

TMT6 thì cũng giống TMT5 cũng chỉ cần chọn folder chứa film đó thì play được thôi. (Folder chứa film là folder chứa BDMV)

Mình cũng giống cậu davidbeckham_nd khi mình kick chọn disc folders khi chọn folders chứa film k chọn được.! Đành phải chọn file...
Mà còn k xem được phụ đề nữa.! Cậu biết cách khắc phục thì giúp mình với, mình mới dùng thằng này.! :(

toilatoi1504

Well-Known Member

Mình cũng giống cậu davidbeckham_nd khi mình kick chọn disc folders khi chọn folders chứa film k chọn được.! Đành phải chọn file...
Mà còn k xem được phụ đề nữa.! Cậu biết cách khắc phục thì giúp mình với, mình mới dùng thằng này.! :(

Chỉ cần bấm vào folder film xong bấm ok là đc mà
PS: Chú ý cách xưng hô nhé

koolboy9xzk2013

d69e8f279577429

Chỉ cần bấm vào folder film xong bấm ok là đc mà
PS: Chú ý cách xưng hô nhé

Mình biết rồi, mình sẽ rút kinh nghiêm.! Mình chọn rồi nhưng k được cậu ah, cậu có thể cho mình nick chat cậu được k?

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

Mình biết rồi, mình sẽ rút kinh nghiêm.! Mình chọn rồi nhưng k được cậu ah, cậu có thể cho mình nick chat cậu được k?

Khi nào làm được vui lòng chỉ giáo m với nhé. Cảm ơn các bác nhiều

hongminhftu

Bài này mình viết quá lâu rồi! Khi đó thì chưa có mấy ai chơi Blu-ray gôc. Còn bây giờ thì đã quá phổ biến. Nên chuyện xem Blu-ray gốc đã dễ dàng hơn nhiều.
Giờ thì blu-ray gốc các bạn có thể xem bằng MPC cũng đc (Chọn file --> open directory --> dẫn đến folder phim và chọn open folder. Rồi quăng phụ đề vào windows MPC thì nó tự load thôi).
Ai thích nhìn pro hơn thì nên download bản TMT5. Nếu mọi người cần thì mình sẽ làm lại bài hướng dẫn và link download bản TMT5 full nhé!

Hay quá bác làm bài hướng dẫn chi tiết đi vì em đang dùng TMT6 và ultra iso mà chưa coi được cứ thấy TMT báo fail đối với ổ đĩa ảo.
Bác giúp luôn vụ tinh chỉnh hình ảnh cho đẹp nhất
Thanks

toilatoi1504

Well-Known Member
Ðề: Re: Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

Hay quá bác làm bài hướng dẫn chi tiết đi vì em đang dùng TMT6 và ultra iso mà chưa coi được cứ thấy TMT báo fail đối với ổ đĩa ảo.
Bác giúp luôn vụ tinh chỉnh hình ảnh cho đẹp nhất
Thanks
Vì ultra iso không hỗ trợ tạo BD ảo thôi bạn

hongminhftu

Re: Ðề: Re: Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

Bác cho em hỏi vậy dùng phần mềm nào hỗ trợ tốt Bluray ảo vậy?

eochanghy

Member

Sao mình xem file mt2s bằng TMT6 k hiện được phụ đề có sẵn trong file mt2s mà phải add Sub ngoài vào? Xin các bác chỉ giáo, thanks!

wingsac

Banned
Nếu mình muốn xem trên tv cắm ổ cứng hoặc USB thì phải làm thế nào mấy bạn?

laklak226

Member

các bác cho em hỏi ngu phát là em có con smảrt tv h7000 của ss thì có xem được phim bluray gốc copy vào ổ cứng không?

Bên trên