Hướng dẫn overclock CPU cho người mới bắt đầu!

bazokadance

Ðề: Hướng dẫn overclock CPU cho người mới bắt đầu!

cháy sao đc bác lên cao quá thì bật máy không lên,chỉ viếc tháo pin main để 1 lúc rồi cám lại,lại về mạc định,mà em chưa thấy ai bị chết cpu hay cháy main bjo chác bác bị rồi à :d

thằng bạn mình đi 3 con GTX470 cùng 1 lúc, main xì xì luôn khỏi tỉnh dậy :">

mình chỉ đua đòi ham vui oc nhẹ cpu có 20% thui

ThanhtrangHTKT

Active Member

tanminh6000

Mấy cái Main bây giờ OC tính theo phần % chứ không có chỉnh từng Mhz như lúc trước mệt lắm :), OC thì cần cái PSU & tản nhiệt là điều tất yếu, linh kiện thì đương nhiên phải good rồi, cứ OC thoải mái tăng từng phần trăm thường là 5% tới khi nào màn hình đen thui thì đưa về cái mốc trước, test xem máy chạy có treo không là ok.

hd_vb

hôm nay vể thủ luôn con Pen 4 3.06 GHz ko biết có được không nữa

hoanvu9000

OC chỉ thích hợp cho những người lập thành tích hoặc test sản phẩm mới. Trong khi phải sử dụng toàn hàng KHỦNG để OC thì với số tiền đó có thể mua sản phẩm tầm trung nhưng chạy ngang hàng với đồ đã OC mà lại an toàn, chẳng phải lo ngại gì. OC chỉ thích hợp để LẬP THÀNH TÍCH, không thích hợp cho sử dụng hàng ngày :D

saonam123

OC chỉ thích hợp cho những người lập thành tích hoặc test sản phẩm mới. Trong khi phải sử dụng toàn hàng KHỦNG để OC thì với số tiền đó có thể mua sản phẩm tầm trung nhưng chạy ngang hàng với đồ đã OC mà lại an toàn, chẳng phải lo ngại gì. OC chỉ thích hợp để LẬP THÀNH TÍCH, không thích hợp cho sử dụng hàng ngày :D

Bác ơi, OC cũng là 1 nghệ thuật, và Overclockinger cũng là 1 nghệ sĩ đấy, bác phát biểu thế em e các bác OC chả chịu đâu !
Em thì không phải dân OC nên chỉ hóng hớt ^^

ti2li119

Well-Known Member

Hay đấy bác nhểy :D

E7400 + Main P5G41C - M LX có OC được không các bác? và OC lên được khoảng bao nhiêu ạ?

có ai giúp em với! con dell studio 1555 của em nó đuối wa rùi! em mun OC nó mà ko bit làm sao! mặc dù đã vọc bài bác chủ 3 lần
main: Dell Inc 0C234M
version: A13

hóng dần dần, thích mờ chưa dám làm

dangkhoi81

vọc thử xem sao nha #:-S

lcd86

bạn nói rất đúng :D vì những con CPU + main được nhà sản xuất làm ra chuyên chạy OC nó có giá rất max.

TỐt nhất, k nên lấy hàng bình dân ra OC :D vì nhà sx người ta test khi nó chạy default chứ cho test khi chạy Max OC đâu :))

edc

Active Member
Re: Ðề: Hướng dẫn overclock CPU cho người mới bắt đầu!

Bác ơi, OC cũng là 1 nghệ thuật, và Overclockinger cũng là 1 nghệ đấy, bác phát biểu thế em e các bác OC chả chịu đâu !
Em thì không phải dân OC nên chỉ hóng hớt ^^

- Cái tiền đầu tư mainboard, tản nhiệt, ram + điện, hao mòn thiết bị khi OC để cải thiện 1 chút hiệu năng. thì cũng đủ bác đầu tư thêm CPU mạnh hơn rồi. OC chỉ để show vui thôi, k hiệu quả kinh tế.
-OC thì từ Nghệ Sĩ xuống thành Liệt Sĩ nhanh lắm
- Trong hệ thông máy tính cấu hình trung bình khá em thấy nâng cấp HDD=>SSD là hiệu quả cao nhất. Làm cái gì cũng sướng

Yêu vợ

Member
Trước đây em vác con PC nhà ra O.C con core i7 920 từ 2,66Ghz lên tới 4,5Ghz các bác ạ! Mấy năm nay ít sờ tới phần cứng nên cứ để mặc định vậy!

minhnh

hay hay hay hay hay hay

Bên trên