Hướng dẫn remux 3D Blu-ray ISO (không menu)

minhjirachi

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn remux 3D Blu-ray ISO (không menu)

Đang kiểm tra ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Tmobile

Member

Chủ thớt cho mình hỏi, có cách nào để hoán đổi left eyes vs right eyes trong scenarist không?
Mình Làm phim epic thì bị lỗi này, mỗi lần xem phải đổi L - R trên đầu mới xem được.

Mong chờ cách làm mới của bác lắm lắm!

lucifer872

Chủ thớt cho mình hỏi, có cách nào để hoán đổi left eyes vs right eyes trong scenarist không?
Mình Làm phim epic thì bị lỗi này, mỗi lần xem phải đổi L - R trên đầu mới xem được.

Mong chờ cách làm mới của bác lắm lắm!

Sau khi bạn generate ra Playlist thì nên chú ý vào phần properties của Playlist. Trong đó có 1 option tên là: "MVC Base View R Flag". Nếu nó là: "Base View is Left Eye" thì chuyển nó lại thành "Base View is Right Eye" và ngược lại.

Mình cũng đang nghiên cứu giống bạn. :D

Tmobile

Member

Sau khi bạn generate ra Playlist thì nên chú ý vào phần properties của Playlist. Trong đó có 1 option tên là: "MVC Base View R Flag". Nếu nó là: "Base View is Left Eye" thì chuyển nó lại thành "Base View is Right Eye" và ngược lại.

Mình cũng đang nghiên cứu giống bạn. :D

Cám ơn lucifer872 đã hướng dẫn, mình đã thử đổi Base view left eye sang Right nhưng khi đưa sang HDP xem nó vẫn không được, phải swap L&R bằng tay.
Bác có cách nào để chuyển được sang để khỏi phải swap L&R không?

minhjirachi

Well-Known Member

Cám ơn lucifer872 đã hướng dẫn, mình đã thử đổi Base view left eye sang Right nhưng khi đưa sang HDP xem nó vẫn không được, phải swap L&R bằng tay.
Bác có cách nào để chuyển được sang để khỏi phải swap L&R không?

Vậy thì còn 1 cách là re-encode. Sau khi lấy được file .avi gốc thì tiến hành đảo 2 kênh trong quá trình re-encode là được. Mình cũng chưa thấy lỗi này. Nghe cũng lạ thật.

Tmobile

Member

mình đang thử với phim epic đây, đảo L&R từ sáng giờ 3 lần rồi vẫn vậy.
Re-encode bằng eac3to hả bác, hướng dẫn mình với

Tmobile

Member

minhjirachi

Well-Known Member

Để có thể re-encode thì bạn cần dùng phần mềm Totalcode Professional 3.6.3 hoặc 3.6.4. Bạn có thể tìm hiểu trên mạng kết hợp với tài liệu 3dguide để được hướng dẫn kỹ về phần này. Làm cách này thì gần như giải quyết hết mọi lỗi nhưng có điều là tốn dung lượng ổ cứng quá nhiều. Đối với Avatar thì sẽ mất tổng cộng 3TB để bung hết đĩa film này ra. Sau đó mới tiến hành encode nó lại. Bằng phương pháp này thì bạn có thể crop bỏ black bar luôn của mỗi film nếu mình không vừa ý.

Link download: http://docs.sonic.com/support/ppg_downloads/total_code/tcp/totalcode_professional_3.6.4_install.zip

Sử dụng serial và 2 file .dll trong file crack để crack chương trình này.

Tmobile

Member

Cám ơn minhjirachi đã hướng dẫn.
Ngốn dung lượng nhiều quá như thế này chắc lúc nào rảnh mới dám vọc rồi!

khu_khooo

Member

còn có những cách khác: scoure, encode...độ 300G lộn lại thôi

Tmobile

Member

Trường hợp phim có 2 file ssif demux pro mux ra được 4 file h264 thì giải quyết vấn đề sao hở bác?

mịnhirachi ơi, cách mới có chưa? đang chờ đây...

nhoc_romeo

Well-Known Member

a Minh cho e xin 3 phần mềm dưới chữ ký của a được không?thanks

minhjirachi

Well-Known Member

a Minh cho e xin 3 phần mềm dưới chữ ký của a được không?thanks

3 cái này chắc là khó share cho bạn lắm. Bạn có thể gửi email cho DVD-Logic để có được .license thử nghiệm (yêu cầu là bạn phải làm cho công ty hay 1 tổ chức). Phần mềm khó xin nhất trong 3 cái thì mình nghĩ chắc là cái cuối cùng. Mình nói muốn gãy lưỡi nó mới cho bản demo.

Nếu như bạn biết thì 3 phần mềm này sẽ chạy theo license dựa trên HardwareID (HWID) của từng PC. Chính vì vậy mà mình nghĩ bạn cần gửi email cho DVD-Logic để lấy được nó.

Trong 3 cái trên thì mình đã crack thành công IGEditor v2.2.1 và Quick BD Menu v2.0.0.17. Và mình chỉ share 2 phần mềm này nếu bạn thuộc team remux của mình và cộng tác với viettorrent.

Sở dĩ có điều kiện trên là do trong các đội ngũ remux 3D hiện nay thì có một số bạn thật sự rất ư là ích kỷ. Cái gì cũng muốn tiếp nhận nhưng họ không giúp đỡ ai hết. Vì vậy mà mình không muốn share để tránh lọt vào tay người không tốt.

Còn phần mềm thứ 3 thì mình thật sự bó tay. Mình có thử crack nhưng tiếc là nó hoạt động không còn bình thường như trước khi crack. Chính vì vậy mà mình cũng đành chịu thua.

Hiện tại mình có thể giúp bạn về Quick BD Menu v1.1 và IGEditor v1.4. Với 2 phần mềm này thì Quick BD Menu v1.1 và v2.0.0.17 là có sự khác biệt nhiều nhất. Còn IGEditor v1.4 và IGEditor v2.2.1 thì chắc là không có sự khác biệt gì nhiều.

Nếu có nhu cầu thì bạn hãy p.m cho mình.

Tmobile

Member

Cám ơn Minh, tối rảnh thử coi sao!

Bên trên